[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - tranngocphuctien

tranngocphuctien

Thành viên mới
Hồ sơ của mình hiện đang incomplete, checklist của mình họ gởi về yêu cầu nộp bổ sung tờ Police Certificate!
Kính mong diễn đàn giải thích dùm Police Certificate là loại giấy gì!
Xin chân thành cảm ơn

langvuon

khoai nướng
Ðề: Police Certificate

Hồ sơ của mình hiện đang incomplete, checklist của mình họ gởi về yêu cầu nộp bổ sung tờ Police Certificate!
Kính mong diễn đàn giải thích dùm Police Certificate là loại giấy gì!
Xin chân thành cảm ơn
Police Certificate là Giấy chứng nhận cảnh sát, ở Việt Nam gọi là Lý Lịch Tư Pháp.
Tùy theo trường hợp để bổ sung giấy tờ thích hợp, có thể bạn đã ở nước ngoài một thời gian hoặc có thể bạn ở Việt Nam nhưng chưa nộp Lý lịch tư pháp, LLTP hết hạn. Cũng có thể bạn đã khai báo trong Ds-230 địa chỉ thường trú khác với nơi cấp LLTP.

tranngocphuctien

Thành viên mới

Truoc tien xin cam on bạn langvuon đã trả lời!
Mình đã nộp giấy lý lịch tư pháp ( ở tỉnh cấp ) và vẫn còn hạn trong 6 tháng! địa chỉ thường trú của mình thì ở tỉnh , hiện tại thì đang sống và làm việc tại thành phố HCM! mình có khai trong DS-230 trong mục 30 của tờ khai này, nơi đang ở từ năm 1998 đến nay là ở HCMC! nhưng trên KT3 tại thành phố HCM của mình ghi là thời gian chuyển đến là tháng 11/2002, mình đã đi xin tờ xác nhận cư trú mình đang ở tại tp HCM, đã được xác nhận thời gian chuyển đến y như trong KT3 vào tháng 11/2002và đang dịch thuật để gởi cho NVC! trên thực tế thì mình đã chuyển lên TPHCM từ năm 1998!
Về thời gian mình nghĩ là trên tờ khai DS230 không khớp với giấy chứng nhận mà mình nghĩ đó là Police Certificate , NVC đang yêu cầu!
Kính mong diễn đàn và các bạn góp ý dùm mình!

thanhnv

Thành viên tích cực

Truoc tien xin cam on bạn langvuon đã trả lời!
Mình đã nộp giấy lý lịch tư pháp ( ở tỉnh cấp ) và vẫn còn hạn trong 6 tháng! địa chỉ thường trú của mình thì ở tỉnh , hiện tại thì đang sống và làm việc tại thành phố HCM! mình có khai trong DS-230 trong mục 30 của tờ khai này, nơi đang ở từ năm 1998 đến nay là ở HCMC! nhưng trên KT3 tại thành phố HCM của mình ghi là thời gian chuyển đến là tháng 11/2002, mình đã đi xin tờ xác nhận cư trú mình đang ở tại tp HCM, đã được xác nhận thời gian chuyển đến y như trong KT3 vào tháng 11/2002và đang dịch thuật để gởi cho NVC! trên thực tế thì mình đã chuyển lên TPHCM từ năm 1998!
Về thời gian mình nghĩ là trên tờ khai DS230 không khớp với giấy chứng nhận mà mình nghĩ đó là Police Certificate , NVC đang yêu cầu!
Kính mong diễn đàn và các bạn góp ý dùm mình!
Bạn nên post lại nội dung trong checklist để anh chị em trên này có thể trả lời chính xác cho bạn nhé.