[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - TrinhHuynh

TrinhHuynh

Thành viên tích cực
Ðề: Thời gian chờ completed và giấy phỏng vấn

cho em hỏi phí nhập cư USCIS là sao? Trước giờ em không nghe nên thấy lạ. ACE trong diễn đàn giúp em với.

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Cảm ơn anh vuthangsi đã cung cấp thông tin

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

chào cả nhà!!! em qua Mỹ gần 3 tuần nay rồi mà vẫn chưA có giấy an ninh xã hội, thẻ xanh. Vậy em phải chờ bao lâu nưa mới co giấy tờ.Nếu có thì 2 giấy về cùng lần hay sao ạ. Mong mọi người hồi âm sớm. Thanks mọi người nhiều.

chihuahua8383

Thành viên tích cực

nếu đóng phí nhập cư rồi thì ngồi đợi thẻ xanh thôi, nếu chưa đóng thì bạn nên đóng cho sớm, chưa đóng tiền thì chưa có thẻ xanh đâu. Số SSN thì bạn có thể đến chỗ SSN application center gần nhất để đăng kí làm , một hai tuần gì đó thì nó gửi thư về nhà. Khi đi mang theo giấy tờ mà bạn có.

Chúc bạn vui cuộc sống mới, ngồi chơi nghỉ mệt vài ngày cũng đâu có sao

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

nếu đóng phí nhập cư rồi thì ngồi đợi thẻ xanh thôi, nếu chưa đóng thì bạn nên đóng cho sớm, chưa đóng tiền thì chưa có thẻ xanh đâu. Số SSN thì bạn có thể đến chỗ SSN application center gần nhất để đăng kí làm , một hai tuần gì đó thì nó gửi thư về nhà. Khi đi mang theo giấy tờ mà bạn có.

Chúc bạn vui cuộc sống mới, ngồi chơi nghỉ mệt vài ngày cũng đâu có sao
Cam on ban da chia se thong tin.

mirinmirin.my88

Thành viên mới

hello ACE trong topic , mình tên My, case number HCM2013525010 , hs mình vừa nhận email từ NVC báo case completed ngày 29/4/2013. Ox mình gọi cho NVC thì họ nói là chưa có thông tin về ngày pv. Đến nay đã 5 tuần rồi mà chưa nhận được email nữa. ACE trong topic có ai đã nhận dc giấy mời có thể cho mình bít là chờ trong bao lâu ko ? Cám ơn nhìu nha

mirinmirin.my88

Thành viên mới

Chuc mung ban get pink nha. Minh completed da 5 tuan, tuan nay la tuan thu 6 roi ma van chua co giay bao pv nua. Buon ghe ! May ban doi bao lau moi nhan dc email pv tu NVC vay ? Chia se minh voi ! Thanks nhieu nha !

lanmai772013

Thành viên tích cực

Chào cả nhà
Thấy mọi người hồ sơ complete rồi nhận giấy phỏng vấn mình cũng nôn nao quá, hồ sơ của mình đã bổ sung check list cả tháng này rồi mà sao vẫn chưa nhận được mail complete của NVC, mình lo quá, anh chị nào biết khi hồ sơ complete NVc có gởi vô mail không ạ, em cảm ơn cả nhà.

Anthony Uyen

Thành viên tích cực

ban co thu pv chua? co khi nao do??bao lau tu luc completed??