Hồ sơ F1 - đi học tại Lousiana, có thể ghé Houston trước khi nhập học hay không?

Huỳnh Nhi

Thành viên mới
Chào anh chị,
Trường hợp của em là đã được chấp thuận visa F1 của Lãnh sự quán Mỹ diện du học. Trường em đăng ký học là ở Lousiansa. Em có người thân là chị ruột đang sinh sống tại Houston, em muốn qua Houston chơi khoảng 1 tuần trước khi nhập học, thì có được không? Có khó khăn khi nhập cảnh không ạ? Và khi điền vào đơn I-94 tại hải quan Mỹ thì em ghi địa chỉ trường học (vì em ở ký túc xá trường) hay địa chỉ tại Houston. Tháng 10/2016 em sẽ nhập học nhưng không biết có được ghé Houston không để mua vé và tiện đi lại.
Em xin chân thành cảm ơn.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ F1 - đi học tại Lousiana, có thể ghé Houston trước khi nhập học hay không?

Chào anh chị,
Trường hợp của em là đã được chấp thuận visa F1 của Lãnh sự quán Mỹ diện du học. Trường em đăng ký học là ở Lousiansa. Em có người thân là chị ruột đang sinh sống tại Houston, em muốn qua Houston chơi khoảng 1 tuần trước khi nhập học, thì có được không? Có khó khăn khi nhập cảnh không ạ? Và khi điền vào đơn I-94 tại hải quan Mỹ thì em ghi địa chỉ trường học (vì em ở ký túc xá trường) hay địa chỉ tại Houston. Tháng 10/2016 em sẽ nhập học nhưng không biết có được ghé Houston không để mua vé và tiện đi lại.
Em xin chân thành cảm ơn.

Hi Huỳnh Nhi
Bạn xem bài của topic đường link dưới, có viết và đặt vấn đề như Bạn và được Chú Vha08 trả lời rất rõ ràng nè. thảo phương trích dẫn link cho Bạn tham khảo qua nè (tham khảo chứ đừng hỏi thêm thảo phương nhé…vì I don’t know…)
Vấn đề nhập cảnh vào Mĩ khi du học.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=17007&