[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - eoidk

eoidk

Thành viên mới
Chào mọi người, mình qua mỹ từ tháng 4 và học ở Spokane, Washington. Vào tháng 7, có người quen ở Texas kêu mình qua ở nên mình đã chuyển trường và hiện tại đang học ở San jacinto College. Mình định tháng 7 2017 thì về VN 1 tháng để thăm gia đình. Mình muốn hỏi là VISA mình hết hạn vào tháng 4 2017, khi về mình có thể xin gia hạn không cần phỏng vấn được không và việc chuyển trường có ảnh hưởng gì không? Thành tích học tập của mình khá tốt và còn có học bổng. Mình xin cảm ơn ạ

K

Kem Vani

Guest
Ðề: Gia hạn visa

Mình cũng đang định về VN tháng 5/2017. Visa của mình hết hạn 30/6 năm ngoái nên mình về trước khi quá 12 tháng để tránh phải phỏng vấn lại. Theo như qui định mới là vậy. Mình cũng chuyển trường khi vừa mới qua nên cũng đang sợ có ảnh hưởng tới việc gia hạn. Mong ai có kinh nghiệm chỉ giúp ạ.

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Hiện các trường đều có khuyến cáo cho du học sinh kg về nước trong thời gian đạo luật cấm nhập cư của bác Trump chưa rõ ràng. Visa đối với du học sinh lúc này kg quan trọng bằng thời gian học trong I20 , về thì phải phỏng vấn lại nếu quá 12 tháng, dưới 12 tháng khỏi phỏng vấn nhưng có visa trong tay mà CPB kg cho cũng phải về thôi . Lời khuyên là nên ở lại đến khi các dự luật ổn định, Kg ai nói trước được điều gì với tình hình này.