[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2009796304

binhbil

Thành viên mới
Chào các bạn!

Năm ngoái NVC có gởi thư gọi mình bổ túc các thứ giấy tờ.
mình đã gởi bổ túc đầy đủ theo yêu cầu của NVC. lệ phí các thứ cũng đã đóng xong.
cho đến nay đã được 1 năm. từ đó đến giờ vẫn kg thấy NVC L lạc gọi mình làm gì thêm!
và đến giờ này mình cũng chỉ biết ngồi chờ, hì! thỉnh thoảng cũng cảm thấy sốt ruột! !
vậy không biết hồ sơ của mình có được complete chưa vậy các bạn.?.
mình kg biết check hồ sơ được complete như thế nào. các bạn nào check giúp mình được không?

Case Number : HCM2009796304
Priority Date : 31Oct, 2006

Cám ơn các bạn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: Không biết hồ sơ đã được completed chưa?

Chào các bạn!

Năm ngoái NVC có gởi thư gọi mình bổ túc các thứ giấy tờ.
mình đã gởi bổ túc đầy đủ theo yêu cầu của NVC. lệ phí các thứ cũng đã đóng xong.
cho đến nay đã được 1 năm. từ đó đến giờ vẫn kg thấy NVC L lạc gọi mình làm gì thêm!
và đến giờ này mình cũng chỉ biết ngồi chờ, hì! thỉnh thoảng cũng cảm thấy sốt ruột! !
vậy không biết hồ sơ của mình có được complete chưa vậy các bạn.?.
mình kg biết check hồ sơ được complete như thế nào. các bạn nào check giúp mình được không?

Case Number: HCM2009796304
Priority Date : 31Oct, 2006

Cám ơn các bạn!
Chào binhbil,

Hồ sơ bạn hiện tại còn ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC.

Đường link để check hồ sơ ở đây:
https://ceac.state.gov/CEACStatTracker/Status.aspx

Muốn biết thông tin chính xác về tình trạng hồ sơ.
Bạn vào lấy mẫu thử gửi NVC, ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn
Khi có thư trả lời từ NVC, sẽ biết hồ sơ đang ở giai đoạn nào.

binhbil

Thành viên mới

Xin Chào Các Bạn!

Hôm nay mình có nhận được thư hồi âm từ NVC mà 2 tuần trước mình đã viết mail hỏi về tình trạng hồ sơ như bạn hoaiphuongchau đã hướng dẫn ở trên.
xin các bạn nào có thể cho mình biết trong mail là họ muốn mình làm gì thêm kg vậy?
cám ơn các bạn!

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2009796304 filed by M NG on behalf of BINH QD.

Immigrant visa petition HCM2009796304 is currently on a list of completed cases awaiting the availability of visa numbers. This petition will be eligible for an immigrant visa interview when a visa number is available per the Department of State's Visa Bulletin. The current edition of the visa bulletin is available on the following website:

http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html

The visa bulletin contains a list of cut-off dates divided by foreign state chargeability and preference category. Only petitions with a priority date earlier than the cut-off date are eligible for a visa and consular processing. This petition's priority date, foreign state of chargeability, and preference category are given below:

Please note that the applicant(s) on this case should not make commitments such as disposing of property, resigning employment, or confirming travel arrangements at this time.

Petitioner's Name: NG, M
Principal Applicant's Name: DQ, BINH
Preference Category: F1
Your Priority Date: 31Oct2006
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Sincerely,

Rowan
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor
NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

tien_thanh0711

Thành viên

Xin Chào Các Bạn!

Hôm nay mình có nhận được thư hồi âm từ NVC mà 2 tuần trước mình đã viết mail hỏi về tình trạng hồ sơ như bạn hoaiphuongchau đã hướng dẫn ở trên.
xin các bạn nào có thể cho mình biết trong mail là họ muốn mình làm gì thêm kg vậy?
cám ơn các bạn!

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2009796304 filed by M NG on behalf of BINH QD.

Immigrant visa petition HCM2009796304 is currently on a list of completed cases awaiting the availability of visa numbers. This petition will be eligible for an immigrant visa interview when a visa number is available per the Department of State's Visa Bulletin. The current edition of the visa bulletin is available on the following website:

http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html

The visa bulletin contains a list of cut-off dates divided by foreign state chargeability and preference category. Only petitions with a priority date earlier than the cut-off date are eligible for a visa and consular processing. This petition's priority date, foreign state of chargeability, and preference category are given below:

Please note that the applicant(s) on this case should not make commitments such as disposing of property, resigning employment, or confirming travel arrangements at this time.

Petitioner's Name: NG, M
Principal Applicant's Name: DQ, BINH
Preference Category: F1
Your Priority Date: 31Oct2006
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Sincerely,

Rowan
National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor
NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
họ nói bạn ngồi đợi để nhận thư PV đó. chúc mừng bạn vì hồ sơ đã hoàn tất nha.@_@

binhbil

Thành viên mới

họ nói bạn ngồi đợi để nhận thư PV đó. chúc mừng bạn vì hồ sơ đã hoàn tất nha.@_@
Ồ Thế thì mừng lắm!. Mình đọc kg hiểu hết ý mà cứ ngỡ là họ đòi mình xác nhận thêm gì!?
Cám ơn bạn tien_thanh0711 và bạn hoaiphuongchau một lần nữa!

binhbil

Thành viên mới

Xin chào các bạn!

Vừa qua mình đã nhận được thư email từ NVC mời phỏng vấn vào tháng 12 này.
vậy sau khi nhận mail này thì mình có cần chờ họ gởi bộ DS gốc khi xưa về cho
mình để mang đi phỏng vấn kg vậy các bạn?.
hay bộ hồ sơ DS đó đã được chuyển thẳng đến LSQ luôn rồi, và bây giờ mình
chỉ cần bổ túc các thứ trong email hướng dẫn rồi mang các thứ bổ túc này đi phỏng vấn thôi hay sao các bạn?

mình có thắc mắc bấy nhiêu, mong bạn nào cho mình biết 2 cái thắc mắc trên với.
vì công việc làm, nên cũng ít có ở nhà thường xuyên, vì vậy mình muốn hỏi để
nếu kg cần chờ gì họ gửi từ bưu điện về thì mình cũng đỡ phiền hà đến hàng xóm để ý nhận giúp những lúc mình kg có ở nhà!
vì mình chỉ ở có một mình! hì!

thứ 2 này mình tranh thủ đi làm LLTP trước.

cám ơn các bạn!

binhbil

Thành viên mới

Đây là thư mà NVC gởi cho mình!

kg biết có cần chờ gì thêm nữa kg hử các bạn? :1:
hay chỉ cần làm các bổ túc rồi chờ ngày đi phỏng vấn?

Loves

Thành viên tích cực

binhbil

Thành viên mới

Xin Chào các ACE!
Mình rất cám ơn các ace thời gian qua đã tư vấn giúp đỡ để mình
có thể hoàn tất hồ sơ nhanh chóng và kg bị trục trặc.

hiện giờ mình đã qua US được 2 tuần. khí hậu phải nói là mát mẻ dễ chịu.
khung cảnh thì sạch đẹp và yên tỉnh. khác hẳn nơi chốn náo nhiệt nhiều
tiếng ồn và bụi bậm ở chốn sài thành vn. hì hì. vì mới qua cũng bận bịu
nhiều thứ từ việc gia đình đến vấn đề đi học ESL và thi lái xe v.v...
một lần nữa mình xin ghi nhận và cảm ơn những tấm lòng cao đẹp
của các ace đã giúp đỡ cho những người đi sau để được đoàn tụ
cùng gia đình mà đã mong chờ trong bao năm qua.

Nhân dịp xuân Giáp Ngọ về, xin chúc cho tất cả các cô chú bác,
ace đều sớm đạt được ước nguyện của mình.

Thân mến.