[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2014754007*

RachelDuong

Thành viên mới
Form DS-260 đã bấm Submit gửi đi cho NVC xong rồi, thì không thể chỉnh sửa lại được mà phải chờ khi đi phỏng vấn báo với Viên chức LSQ nhờ họ giúp chỉnh sửa lại cho đúng. Cũng như có ảnh hưởng gì về hồ sơ di trú cả, yên tâm đi không vấn đề gì đâu.
Dạ vâng, em cảm ơn PhuongChau ạ !

RachelDuong

Thành viên mới
dạ em chào PhuongChau,

PhuongChau ơi, em xin trình bày hiện trạng giấy tờ của mẹ em.
  • Phía VN (mẹ và em em): Đã đóng tiền. Em đã điền DS260 và submit trên hệ thống, hiện tại em đang dịch thuật và công chứng EN Civil documents, sau khi xong em cũng sẽ upload lên hệ thống.
  • Phía Mỹ: Đã đóng tiền. Vẫn đang hoàn thành giấy tờ bảo trợ.
Nhưng hiện tại bên phía Agency bên Mỹ bảo bên mẹ gửi giấy tờ Civil documents qua cho họ, mà theo em được biết thì mẹ em phải cầm mấy giấy tờ đó để đi phỏng vấn bên đây.
Cho em hỏi vậy có đúng không ạ?
Mong được PhuongChau giúp đỡ em ạ !

Em cảm ơn PhuongChau.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em chào PhuongChau,

PhuongChau ơi, em xin trình bày hiện trạng giấy tờ của mẹ em.
  • Phía VN (mẹ và em em): Đã đóng tiền. Em đã điền DS-260 và submit trên hệ thống, hiện tại em đang dịch thuật và công chứng EN Civil documents, sau khi xong em cũng sẽ upload lên hệ thống.
  • Phía Mỹ: Đã đóng tiền. Vẫn đang hoàn thành giấy tờ bảo trợ.
Nhưng hiện tại bên phía Agency bên Mỹ bảo bên mẹ gửi giấy tờ Civil documents qua cho họ, mà theo em được biết thì mẹ em phải cầm mấy giấy tờ đó để đi phỏng vấn bên đây.
Cho em hỏi vậy có đúng không ạ?
Mong được PhuongChau giúp đỡ em ạ!

Em cảm ơn PhuongChau.
Khi phỏng vấn trong thư mời của LSQ sẽ yêu cầu các loại giấy tờ mang theo lúc phỏng vấn, không cần phải nộp cho NVC chỉ gửi bằng hình thức online vậy là được rồi.

RachelDuong

Thành viên mới
Khi phỏng vấn trong thư mời của LSQ sẽ yêu cầu các loại giấy tờ mang theo lúc phỏng vấn, không cần phải nộp cho NVC chỉ gửi bằng hình thức online vậy là được rồi.
Dạ vâng em cảm ơn PhuongChau ạ !

RachelDuong

Thành viên mới
Em chào PhuongChau ạ,

Chúc PhuongChau năm mới tốt lành ạ !.
Em có 1 vấn đề muốn hỏi, hiện tại giấy tờ bên phía người bảo lãnh bên Mỹ là ngoại em, do mẹ và ba em đã li dị từ rất lâu và ba em đã mất. Em đã gửi cho họ giấy tờ chứng minh li dị, giấy chứng tử của ba em, nhưng giờ họ đòi phải có giấy kết hôn, nhưng đã li dị thì đâu còn tờ kết hôn đó nữa ạ.
Em thấy trong phần hồ sơ upload trên web di trú Mỹ, có 5 mục cần upload, thì mục số 4 là có phải là yêu cầu "giấy chứng nhận kết hôn và ly hôn" không ạ?
  1. Passport biographic page
  2. Photographs
  3. Birth Certificate
  4. Marriage Certificate (1st Marriage - Final Divorce Decree)
  5. Police Certificate (Vietnam)
Em cũng xin chia sẻ hồ sơ của em đang đến giai đoạn làm thủ tục bảo trợ và chuẩn bị hồ sơ upload lên hệ thống !.
Mong được PhuongChau giúp đỡ ạ
Em cảm ơn PhuongChau !.

RachelDuong

Thành viên mới
Em chào PhuongChau,

Cho em hỏi thêm là bộ Civil Document, em upload bản tiếng Việt hay bản tiếng Anh ạ?.

Em cảm ơn PhuongChau

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào PhuongChau ạ,

Chúc PhuongChau năm mới tốt lành ạ !.
Em có 1 vấn đề muốn hỏi, hiện tại giấy tờ bên phía người bảo lãnh bên Mỹ là ngoại em, do mẹ và ba em đã li dị từ rất lâu và ba em đã mất. Em đã gửi cho họ giấy tờ chứng minh li dị, giấy chứng tử của ba em, nhưng giờ họ đòi phải có giấy kết hôn, nhưng đã li dị thì đâu còn tờ kết hôn đó nữa ạ.
Em thấy trong phần hồ sơ upload trên web di trú Mỹ, có 5 mục cần upload, thì mục số 4 là có phải là yêu cầu "giấy chứng nhận kết hôn và ly hôn" không ạ?
  1. Passport biographic page
  2. Photographs
  3. Birth Certificate
  4. Marriage Certificate (1st Marriage - Final Divorce Decree)
  5. Police Certificate (Vietnam)
Em cũng xin chia sẻ hồ sơ của em đang đến giai đoạn làm thủ tục bảo trợ và chuẩn bị hồ sơ upload lên hệ thống!
Mong được PhuongChau giúp đỡ ạ.
Em cảm ơn PhuongChau!
Marriage Certificate (1st Marriage - Final Divorce Decree) = Giấy chứng nhận kết hôn (Hôn nhân lần 1 - Nghị định ly hôn cuối cùng).

RachelDuong

Thành viên mới
Em chào PhuongChau ạ,

Bên luật vừa hoàn thành 6 bước và submit hồ sơ của mẹ em cho NVC hồi cuối tuần vừa rồi, nhưng em vừa phát hiện ra là LLTP 2 của mẹ em được cấp vào ngày 3/9/2019, nghĩa là đã vượt 6 tháng hiệu lực của LLTP 2, vậy hồ sơ sẽ bị check list bổ sung phải không ạ? Em có thể bổ sung ngay lập tức trước khi nhận được check list từ NVC không ạ?

Em cảm ơn PhuongChau.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào PhuongChau ạ,

Bên luật sư vừa hoàn thành 6 bước và submit hồ sơ của mẹ em cho NVC hồi cuối tuần vừa rồi, nhưng em vừa phát hiện ra là LLTP 2 của mẹ em được cấp vào ngày 03/09/2019, nghĩa là đã vượt 6 tháng hiệu lực của LLTP 2, vậy hồ sơ sẽ bị check list bổ sung phải không ạ? Em có thể bổ sung ngay lập tức trước khi nhận được check list từ NVC không ạ?

Em cảm ơn PhuongChau.
Lý lịch Tư pháp số 2 khi xuất cảnh, định cư có thời hạn trong vòng 1 năm kể từ ngày ký.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/phiu-ly-lch-tu-phap-co-thoi-han-bao-lau.32919/