Hồ sơ F1 - mango

mango

Thành viên mới
Em mới pv ngày 7/11: sơ lược về hs của em như sau
Em 25t rùi, tốt nghiệp đại học năm 2009, đi làm từ lúc ra trường và cũng đang học bằng 2 về kinh tế. Bg em đang làm hs đi hoc Corporate management ở đại học bang cali
Sơ lược pv như sao (pv bằng tiếng anh, có những chổ em ko nghe dc)
CO: Đang làm gì
Me: đang làm và đang học ngành 2
CO: Học cái gì
Me: tài chính ngân hàng
CO: chừng nào xong
Me: khoảng 1 năm nữa
CO: Đòi xem bảng điểm
Me: e đưa 2 bảng điểm lun. CO xem xong ko nói gi hết
CO: Học gì bên mỹ
Me: quản trị doanh nghiệp
Co: sao trong i20 chỉ để học av thôi
Me: sau khi học xong av mới được học khoá chính
Co: đòi xem thư nhập học, xem xong co nói trong thư cũng chỉ cho học av thôi
Me: khoá chính đòi ielts 600, khi đủ đk này mới được học khoá chính
Co: ai cũng nói vậy hết
Me: trường chỉ đưa có nhiêu giấy đó thôi, nhưng thật sự tôi sẽ học khoá chính khi xong av
Co: sao đã có 1 bằng đại học, sắp có 1 bằng nữa mà h lại đi học đại học nữa
Me: bằng của tôi qua đó ko học dc master chỉ học được second degree
Co: ko đủ bằng chứng là bạn sẽ đi học tiếp
Me: tôi sẽ học khóa chính sao khi học xong av
Co: hôm nay đủ rồi, về đi
Hai'zzzz kết quả là vậy đó. Xin mọi người gỡ rối giúp em, thật sự bg em ko bit phải làm sao nữa

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực
Ðề: Rớt phỏng vấn, xin mọi người hướng dẫn trường hợp của em

Tình hình là theo mình biết càng lớn tuổi PV diện du học càng khó. Đặc biệt là TH có bằng Đh rồi mà còn qua đó học Đh nữa Co chắc chắn sẽ ko tin trừ khi nào học thạc sĩ thôi. Mà bạn có bằng AV chưa ?

mango

Thành viên mới

Tình hình là theo mình biết càng lớn tuổi PV diện du học càng khó. Đặc biệt là TH có bằng Đh rồi mà còn qua đó học Đh nữa Co chắc chắn sẽ ko tin trừ khi nào học thạc sĩ thôi. Mà bạn có bằng AV chưa ?
Chưa có bằng anh văn bạn ơi, tại lúc trước tính học hành xong đi làm là ok, but càng làm lại càng chán, nên mún đi học để thay đổi, mà nó chỉ bắt bẻ chủ yếu là cái i20 sao chỉ có học av thôi. mình cũng biết hs của mình bị cái là lớn tuổi, nhưng ko lẽ lớn tuổi là qua bên đó ở lun chứ ko phải là đi học thiệt, mà nói thiệt qua đó học đại học đã là cả vấn đề, làm sao có đủ sức để học thạc sĩ đây. Có ai có ý kiến gì ko? giúp mình với :2:

Hoang Nhat Bao Han

Thành viên tích cực

Chưa có bằng anh văn bạn ơi, tại lúc trước tính học hành xong đi làm là ok, but càng làm lại càng chán, nên mún đi học để thay đổi, mà nó chỉ bắt bẻ chủ yếu là cái i20 sao chỉ có học av thôi. mình cũng biết hs của mình bị cái là lớn tuổi, nhưng ko lẽ lớn tuổi là qua bên đó ở lun chứ ko phải là đi học thiệt, mà nói thiệt qua đó học đại học đã là cả vấn đề, làm sao có đủ sức để học thạc sĩ đây. Có ai có ý kiến gì ko? giúp mình với :2:
Thế thì tốt nhất bạn nên get AV đi ( toefl chẳng hạn) hay chí ít là tập trung đọc các trang của mục du hoc + tìm hiểu kĩ hồ sơ và kế hoạch học tâp thế là được 70% rồi Sau đó sẽ cùng chú Vha08 rèn mấy câu về tư duy + rèn luyện speak EL. Hãy đọc kĩ mục bí quyết lấy visa Mỹ. Bạn nên đăng bài trong mục du học để mọi người cùng góp ý :)