[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - markotran

markotran

Thành viên mới
Xin chào!mình là thành viên mới gia nhập diễn đàn,hồ sơ diện F1 của mình đã complete vào 03/09/2010,đến nay cũng được 8 tuần mà vẫn chưa thấy giấy báo mời phỏng vấn về.Cho mình hỏi còn khoảng bao lâu nữa thì mới có giấy báo phỏng vấn?xin cám ơn.

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hỏi ngày phỏng vấn

Xin chào!mình là thành viên mới gia nhập diễn đàn,hồ sơ diện F1 của mình đã complete vào 03/09/2010,đến nay cũng được 8 tuần mà vẫn chưa thấy giấy báo mời phỏng vấn về.Cho mình hỏi còn khoảng bao lâu nữa thì mới có giấy báo phỏng vấn?xin cám ơn.
Không thể biết chính xác được ngày PV. Chỉ biết được khi nhận thư mời từ NVC gởi mà thôi. Hồ sơ bạn completed ngày 03/09/2010, hy vọng đợt PV trong tháng 12 tới sẽ có tên bạn.
Chúc may mắn.

whitecat

Thành viên tích cực
Ðề: Hỏi ngày phỏng vấn

Hi bạn,
Hồ sơ của bạn được 8 tuần thì bạn cứ yên tâm, hồ sơ mình từ ngày complete đến khi nhận giấy phỏng vấn là hơn 3 tháng. Quan trọng là NVC đã gởi hồ sơ của bạn về lãnh sự HCM chưa. Bạn có thể mail lên lãnh sự HCM hỏi họ đã nhận hồ sơ của bạn chưa. Khi lãnh sự nhận được mail của bạn, họ có hệ thống trả lời mail tự động, bạn đừng quan tâm đến mail này, từ ngày họ nhận mail đến lúc họ gởi mail trả lời chính thức cho mình là khoảng 1 tuần đến 10 ngày. Đây mới là mail quan trọng vì họ sẽ cho mình biết chính xác là họ có hiện đang giữ hồ sơ của mình hay không.

Gởi mail lên lãnh sự bằng tiếng việt hay tiếng anh đều ok cả. Chúc bạn sớm nhận thư phỏng vấn.