[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - TaoDi

TaoDi

Thành viên mới
Xin kính chào ACE trên diễn đàn.
HS tôi đang thuộc diện F1 (tôi đã trên 21 tuổi. chắc là HS sắp được mở :43:). Xin mọi người cố vấn giúp rằng là tôi có nên kết hôn trước (nhưng không đăng ký ở phường). Sau khi phỏng vấn OK, tôi sang MỸ trước rồi sau này bảo lãnh vợ tôi sang Hoa Kỳ được không?
Cảm ơn lời góp ý của ACE trên diễn đàn.

phuongle

Cựu Ban điều hành
Ðề: F1-TaoDi-Ket hon truoc khi ho so duoc mo

Xin kính chào ACE trên diễn đàn.
HS tôi đang thuộc diện F1 (tôi đã trên 21 tuổi. chắc là HS sắp được mở :43:). Xin mọi người cố vấn giúp rằng là tôi có nên kết hôn trước (nhưng không đăng ký ở phường). Sau khi phỏng vấn OK, tôi sang MỸ trước rồi sau này bảo lãnh vợ tôi sang Hoa Kỳ được không?
Cảm ơn lời góp ý của ACE trên diễn đàn.
Chào bạn,

Bạn có thể tổ chức tiệc cưới, nhưng không được đăng ký kết hôn . Sau khi bạn qua Mỹ rồi, có thẻ xanh xong bạn về Việt Nam làm giấy kết hôn với vợ bạn. Sau đó thì mở hồ sơ bảo lãnh vợ . Lúc đó hồ sơ của vợ bạn sẽ là F2A- thường trú nhân bảo lãnh vợ . Diện này có thời gian chờ là trên 5 năm .

Chúc bạn may mắn .

TaoDi

Thành viên mới

Cảm ơn bạn phuongle đã cung cấp những thông tin rất hữu ích. Xin phiền mọi người/bạn phuongle một điều nữa là đặt trường hợp tôi đã là thường trú nhân rồi sau đó quay về VN làm hôn thú để bảo lãnh vợ thì khi phỏng vấn có bị chất vấn kiểu như là: "tại sao ông mới về nước mà đã có vợ?" hoặc "hôn nhân này có thật không?...". Không lẽ mình trưng ra hình đám cưới trước đây?
Xin mọi người chỉ giáo. Chân thành cảm ơn.

Thành

Thích đủ thứ ...

Cảm ơn bạn phuongle đã cung cấp những thông tin rất hữu ích. Xin phiền mọi người/bạn phuongle một điều nữa là đặt trường hợp tôi đã là thường trú nhân rồi sau đó quay về VN làm hôn thú để bảo lãnh vợ thì khi phỏng vấn có bị chất vấn kiểu như là: "tại sao ông mới về nước mà đã có vợ?" hoặc "hôn nhân này có thật không?...". Không lẽ mình trưng ra hình đám cưới trước đây?
Xin mọi người chỉ giáo. Chân thành cảm ơn.
Khi bạn là thường trú nhân quay về bảo lãnh vợ của bạn thì có lẽ 5 năm sau hồ sơ mới được mở, bằng chứng mối quan hệ là quan trọng, nhưng đâu có ai bắt buộc bạn khi đi bạn không có người yêu đâu nào ? Đương nhiên khi khai bạn phải chứng minh được bạn đã quen với người vợ này trước khi bạn xuất cảnh và sau khi có thẻ xanh bạn quay về để cưới người này với mục đích đoàn tụ gia đình. Thời gian 5 năm chờ đợi, tôi nghĩ có dư bằng chứng để chứng minh mối quan hệ này.

Chúc bạn thành công nhé!

TaoDi

Thành viên mới

Xin cảm ơn bạn Thanh đã giúp tôi giải toả thắc mắc. Chúc diễn đàn luôn thành công và là chỗ dựa vững chắc về kiến thức di trú cho mọi người. Thân ái.