[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - zeldavn

tuanthao1406

Thành viên tích cực
Ðề: Thời gian EMS gửi VIsa đến nhà là bao lâu

Chúc mừng bạn nhé, bạn đã được 99.5% rùi đó, còn lại ở khâu chuyển phát thôi. Chắc bạn sẽ sớm nhận được visa nè
Thanks b nha, mình check bên ems họ báo là bên LSQ vẫn chưa đưa ra...vẫn đang canh ^_*

nhungle291990

Thành viên mới

Thanks b nha, mình check bên ems họ báo là bên LSQ vẫn chưa đưa ra...vẫn đang canh ^_*
cả nhà ơi làm ơn giúp em với. em phỏng vấn visa du học ngày 30/7. hôm nay kiểm tra thấy visa da isued ngày 31/7. nhưng nó ghi thêm final processing là sao ah? em gởi visa về đồng nai. đã mua vé đi ngày 10 vì 12 là orientation day rồi. khoảng bao lâu thì em nhận được ah? lo lắng quá.

trannga2607

Thành viên tích cực

Bạn ơi, bạn check bên ems như thế nào mà biết LSQ chưa đưa visa ra vậy ? Mình gọi vô hỏi thì ems kêu đọc mã số ems mà mình không có mã số đó, ? Visa của mình được issue vào 1/8 , không biết khi nào mình nhận được nửa,,

jitngoclovely12

Thành viên mới

Theo mình nghĩ thì ems chuyển rất nhanh dù ở đâu trong vn. Vấn đề là khi nào LSQ làm xong và giao visa cho ems. Và vì sao có khi lsq làm 3 ngày là có mà có khi là 2 tuần. Chưa hiểu cách thức làm việc như thế nào
mình phỏng vấn hôm 6/7 nhận được giấy ems rồi mà tới giờ chưa nhận đc visa nè bạn ! mình ở trong thành phố Q 12 nhé
Anh cho em hỏi nun 5 ngày là không tính ngày thu 7 và CN hay tính luôn là 5 ngày ạ
Cho e hỏi là khi pv xog nếu đc đồg ý cấp visa thì đóg ems ở đâu ạ?

CoTaoPhu

Thành viên tích cực

Cho e hỏi là khi pv xog nếu đc đồg ý cấp visa thì đóg ems ở đâu ạ?
Dóng tại lsq luôn thì phải
Teong thời gian teung nình 10-15 ngày sẽ tới nhà tuỳ là xã huyện hay tỉnh to mà độ nhanh chậm

Hồng Trương

Thành viên tích cực

Anh chị em trong diễn đàn cho em hỏi em với con em pv hôm 8/9 khi pv xong chị thông dịch viên nói là hai mẹ con em đậu rồi và đưa 1 tờ giấy tham khảo thời gian và quy định về chuyển phát visa , em ra quầy ems đăng kí thông tin thì chị nhân viên kêu ghi thông tin passport và tên hai mẹ con rồi về đăng kí thông tin trên mạng và kêu em về , không đưa biên nhận gì hết giờ em buồn và hoang mang quá vì có người pv cùng ngày với em đã nhận visa rôi .. Em không biết check visa như thế nào ?? Mong anh chị em giúp đở !

khangtrang106

Thành viên tích cực

Anh chị em trong diễn đàn cho em hỏi em với con em pv hôm 8/9 khi pv xong chị thông dịch viên nói là hai mẹ con em đậu rồi và đưa 1 tờ giấy tham khảo thời gian và quy định về chuyển phát visa , em ra quầy ems đăng kí thông tin thì chị nhân viên kêu ghi thông tin passport và tên hai mẹ con rồi về đăng kí thông tin trên mạng và kêu em về , không đưa biên nhận gì hết giờ em buồn và hoang mang quá vì có người pv cùng ngày với em đã nhận visa rôi .. Em không biết check visa như thế nào ?? Mong anh chị em giúp đở !
Chị Hồng Trương có visa chưa vậy chị? Em cũng đăng ký trên mạng, họ nói 10 ngày trở lại sẽ có visa.

Hồng Trương

Thành viên tích cực

chưa có nửa bạn oi, buồn quá à người ta pv cùng ngày đã có rồi !

Hồng Trương

Thành viên tích cực

mình cũng ở hậu giang nè bạn mà 4 ngày rồi kiểm tra isued rồi mà ko thấy gì hết

Hồng Trương

Thành viên tích cực

khi phỏng vấn đậu thì mình theo hướng dẫn ra quầy ems đăng kí thông tin , khi đó nhân viên ems đưa mình một tờ thông tin kêu điền vô , khi điền xong đưa lại họ rồi mình hỏi có cần gì nửa không ? thì họ nói là không cần gì nửa , chỉ ra về đợi visa thôi , mình hỏi lại lần nửa thì họ bảo chỉ về nhà đợi visa không nên nghe theo ai bên ngoài lãnh sự quán . vậy mà bây giờ mình gọi lên ems nói là check status visa đã được in rồi ( issued) ngày 10//2014 rồi mà đến tận bây giờ vẫn chưa có , thì họ yêu cầu mình cho biết thông tin mã vận đơn để họ kiểm tra , mà lúc đăng kí ems mình đâu có nhận giấy gì đâu mà có mã vận đơn , họ nói vậy thì không thể kiểm tra được . giờ cũng không biết phải làm sao ?? thật là buồn quá điiiiii !

nguyenyen59

Thành viên mới

Cho em hỏi nếu mình đậu phỏng vấn visa mà check status visa no ghi là cần thời gian thủ tục hành chính là sao vậy ạ? Ai có kinh nghiệm cho e xin! Em cảm ơn nhiu lắm

Cheryl

Thành viên mới
Hi ca nha hnay Ball da check thay lsq chuyen visa cho ems luc 11h59 am . Mung quá ca nha oi . Mon qua sinh nhât lon cho Ball .hnay la sinh nhât cua Ball
Bạn cho mình hỏi.
Mình check như thế nào để biết LSQ đã chuyển visa cho EMS ạ?
Mình chờ visa cũng 5 ngày rồi mà vẫn chưa thấy gì nữa, chán quá àh.