[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - anhkhoadn

anhkhoadn

Thành viên tích cực
xin chào anh chị vs cô chú,năm nay em 20t,em mới nhận thẻ xanh 5 tháng nay,em muốn về việt nam cưới vợ có đươc không?xin hỏi thời gian từ ngày nộp hs bên mĩ đến ngày bạn gái em được đi PV là bao lâu,và khoảng chi phí phải tốn bao nhiêu,về vấn đề bao trợ tài chính cho vợ em là bao nhiêu /nam mới đủ:(,cảm ơn anh chị nhiều

linda

Ban điều hành
Ðề: Có Thẻ Xanh Bao Lanh Vo*. Duoc k?

xin chào anh chị vs cô chú,năm nay em 20t,em mới nhận thẻ xanh 5 tháng nay,em muốn về việt nam cưới vợ có đươc không?xin hỏi thời gian từ ngày nộp hs bên mĩ đến ngày bạn gái em được đi PV là bao lâu,và khoảng chi phí phải tốn bao nhiêu,về vấn đề bao trợ tài chính cho vợ em là bao nhiêu /nam mới đủ:(,cảm ơn anh chị nhiều
Có thẻ xanh dĩ nhiên bảo lãnh vợ được rồi nhưng bạn chưa đủ tuổi kết hôn, nam trên 21 tuổi mà bạn mới 20 tuổi nên không thể đăng ký kết hôn được.

anhkhoadn

Thành viên tích cực

dạ em cám ơn chị vây cho em hỏi, bao trợ như em bao nhiêu tiền trên 1 năm mới đủ,cam ơn chị nhiều:(

anhkhoadn

Thành viên tích cực

em xem không được anh ơi,có cách nào không,bao lản 1 người thếu thu nhậpbao nhiêu mới được anh chị giúp em đi:114:

Lily

Cựu Ban điều hành

em xem không được anh ơi,có cách nào không,bao lản 1 người thếu thu nhậpbao nhiêu mới được anh chị giúp em đi:114:
Chào anhkhoadn,

- Bạn phải trên 21 tuổi mới có thể nộp hồ sơ bảo lãnh cho thân nhân bạn nhé.
- Nếu bạn sống một mình và bảo lãnh cho vợ mới cưới, tức là 2 người, thì bạn cần có thu nhập một năm phải cao hơn $18,212

Chúc bạn vui.

love_always

Thành viên tích cực

Em nghe nói để DKKH thì nam chỉ cần trên 20 tuổi, nữ trên 18 là có thể DKKH được. Sao trong trường hợp này phải trên 21 tuổi mới đủ tuổi kết hôn vậy ạ?:confused:

nguyenminhthuy

Thành viên mới
Bạn mới có 20 tuổi thì không thể dkkh được,theo luật pháp vn thì nam 20,con nữ 18 là có thể dkkh.Nhưng bạn là thường trú nhân của HOA KÌ.mà luật pháp của MĨ thì trên 21 tuổi mới cỏ thể làm hồ sơ bảo lãnh cho bạn gái bạn được.Thân chào