[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - goodspring

goodspring

Thành viên mới
Chào các bạn, mình chuẩn bị phỏng vấn diện F2A(thường trú nhân bão lãnh con dưới 21 tuổi) đã có thư mời phỏng vấn.Mình đang chuẩn bị bằng chứng để tiếp kiến,nhưng học bạ mình bị thất lạc,ko còn một cái nào cả,mình chỉ có sổ hộ khẩu,khai sinh bản chính,hình ảnh từ lúc nhỏ.Mình rất lo lắng vì ko thể tìm thấy học bạ,các bạn cho mình hỏi như vậy có quan trọng lắm không?.Lãnh sự quán có cho mình out khi không có học bạ không?Mình rất lo lắng vì không còn nhiều thời gian,mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp mình.Cảm ơn các bạn nhiều.

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Cho mình hỏi về bằng chứng diện F2A

Chào các bạn, mình chuẩn bị phỏng vấn diện F2A(thường trú nhân bão lãnh con dưới 21 tuổi) đã có thư mời phỏng vấn.Mình đang chuẩn bị bằng chứng để tiếp kiến,nhưng học bạ mình bị thất lạc,ko còn một cái nào cả,mình chỉ có sổ hộ khẩu,khai sinh bản chính,hình ảnh từ lúc nhỏ.Mình rất lo lắng vì ko thể tìm thấy học bạ,các bạn cho mình hỏi như vậy có quan trọng lắm không?.Lãnh sự quán có cho mình out khi không có học bạ không?Mình rất lo lắng vì không còn nhiều thời gian,mong các bạn có kinh nghiệm chỉ giúp mình.Cảm ơn các bạn nhiều.
Chào bạn,
Không có học bạ cũng không quan trọng lắm, cố gắng tập hợp hết những gì có thể để làm bằng chứng, nhất là hình ảnh. Trường hợp xấu nhất là thử DNA, không có chuyện cho bạn out chỉ vì thiếu học bạ đâu.
Bạn an tâm.

goodspring

Thành viên mới
Các bạn giúp mình với

Mình bão lãnh diện F2A,mình nhận được giấy bảo trợ tài chính W2 nhưng người bảo trợ ko phải là ba mình(đương đơn chính),như vậy có vấn đề gì không ạ? Một vấn đề nữa là mức đóng thuế bao nhiêu là đủ ạ(bão lãnh 2 người)? LSQ có thắc mắc tại sao ba mình hay chị ruột không đứng ra bảo trợ mà phải qua người ngoài gia đinh? Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo,ngày ra chiến trường đã cận kề.

goodspring

Thành viên mới
Thay đổi DS230

Chào các bạn, khi làm DS230 để gởi NVC mình khai là hiện tại mình đang là SV ĐH tại việt nam nhưng đến 3 tháng sau mình xin bảo lưu kết quả,hiện tại thì ko làm gì cả. Ko biết vào ngày PV mình có cần phải khai lại DS230 ko? Mong các bạn chỉ giúp.

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Thay đổi DS230

Chào các bạn, khi làm DS230 để gởi NVC mình khai là hiện tại mình đang là SV ĐH tại việt nam nhưng đến 3 tháng sau mình xin bảo lưu kết quả,hiện tại thì ko làm gì cả. Ko biết vào ngày PV mình có cần phải khai lại DS230 ko? Mong các bạn chỉ giúp.
Trường hợp của bạn nêu trên không cần phải khai lại Ds-230.