[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - hannah

hannah

Thành viên mới
Xin các cô chú và các AC tư vấn dùm mình .
Ba của em mở Hs F2A bảo lãnh vào ngày 3/9/2009, vậy lúc đó là chỉ còn hơn 2 thág nữa là quá 21 tuổi. Đến 17/8/2010 thì hs được approve, ngày 1/9/2010 thì VB vượt qua ngày đáo hạn, các bước tiép theo thì mình đã hòan tất nộp các giấy tờ và đóng tiền mà nvc đã yêu cầu vào ngày 19/11/2010. Đến ngày 18/12/210 thì hs mình complete .

CSPA của mình tính được là 20 tuổi 9 thang 30 ngày. Mình vẫy chưa có lên PTT của LSQ để khiếu nai hay gửi thư khiếu nại nvc tính CSPA .

Các cô chú và các anh chị cho mình hỏi là bây giờ mình co phải gửi thư khiếu nai nvc tính cspa không ? hay là lên PTT cùa LSQ khiếu nại. Mình không thể đợi đế khi co giấy PV rồi lên khiếu nại được vì Hs chi co một mình. Vì việc đó sẽ không xảy ra.nếu đến khi lịch VB trở lạ và vượt qua ngày ưu tiên thì mình phải làm gì ?
Xin cảm o các cô chú và anh chị tư vấn

Chỉnh sửa cuối:

langvuon

khoai nướng
Ðề: Xin các ACE giup đỡ tinh CSPA.

Xin lỗi và bài viết đã được xoá vì sai thông tin.

Chỉnh sửa cuối:

hannah

Thành viên mới

trường hợp hồ sơ được completed trước khi quá tuổi thì vẫn được tính theo diện F2A không thay đổi.

vậy trường hợp của cháu đã bị quá tuổi phải không chú langvuon?
Cháu xin cảm ơn

Datpham

Thành viên tích cực

trường hợp hồ sơ được completed trước khi quá tuổi thì vẫn được tính theo diện F2A không thay đổi.

Vậy trường hợp của cháu la phải chuyển qua F2B phải không chú langvuon?
Cháu xin cảm ơn
Chào Bạn.
- Quá tuổi hay không là căn cứ vào ngày hồ sơ đáo hạn chứ không căn cứ vào ngày hồ sơ completed.
- Luật CSPA không áp dụng cho diện K và V (Non-immigrant Visa)
- Luật CSPA được áp dụng cho diện F2A( Immigrant Visa)
- Hồ sơ của bạn đã từng đáo hạn trước đây.Bạn đã tính tuổi CSPA là dưới 21 thì hồ sơ của bạn vẫn là F2A.Tuy nhiên vì lịch visa bị lùi lại nên chúng ta không biết chắc là tuổi CSPA của bạn sẽ tính theo lịch cũ hay mới.
-Bạn phải chờ đến khi lịch visa đáo hạn trở lại thì mới khiếu nại được.Tuy nhiên theo tôi bạn nên hỏi TLS để được biết thêm ý kiến của họ.

Thân mến.

hannah

Thành viên mới

vậy bạn có thể cho mình biết phải viết thư trình bày về trường hợp của mình như thế nào ? mình chỉ tìm thấy mẫu đơn khiếu nại chứ khôg tìm thấy mẫu đơn hỏi về trường hợp của mìh. xin cám ơn bạn

Datpham

Thành viên tích cực

vậy bạn có thể cho mình biết phải viết thư trình bày về trường hợp của mình như thế nào ? mình chỉ tìm thấy mẫu đơn khiếu nại chứ khôg tìm thấy mẫu đơn hỏi về trường hợp của mìh. xin cám ơn bạn
Chào bạn.

Bạn gửi E-mail cho TLSHK.Nội dung chính là hỏi luật CSPA sẽ áp dụng như thế nào trong trường hợp hồ sơ đã đáo hạn (tuổi CSPA dưới 21),sau đó lịch visa lùi lại.

Nếu biết được thông tin này thì sẽ giúp cho bạn hoạch định được tương lai sắp tới (Giữ lại F2A hay phải chuyển sang F2B)

Vì đây là thư hỏi thăm về thông tin nên không cần phải theo mẫu đơn gì cả, miễn là viết ngắn gọn,rõ ràng và cung cấp đầy đủ những thông tin về hồ sơ của bạn.Thư có thể viết bằng tiếng Việt.

Tôi trước đây cũng có nhiều thắc mắc về hồ sơ của mình nên đã làm như vậy.Nhân viên của Phòng Thông Tin của TLS trả lời rất nhanh và rất nhiệt tình.

Thân mến.