[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2007740025

dangbach1962

Thành viên mới
Ðề: Thành viên f2a & f2b

Xin chào diẽn đàn xnc! Mình chỉ hỏi là Có phài làm xong thủ tục đóng tiền thì NVC mới gửi cho mình mẫu đơn DS 260 phải không?

dangbach1962

Thành viên mới

Sau khi đóng Lệ phí bảo trợ tài chính & Lệ phí Visa xong thì NVC mới gửi cho mình mẫu đơn DS 260 phải không?

Loves

Thành viên tích cực

Khi bạn chưa đóng tiền thì trong trang đóng tiền sẽ hiện dòng chữ NOT PAID
Khi xuất hiện dòng chữ NOT PAID bạn mới đóng tiền được và sau khi đóng tiền visa 230$ xong khoảng 3-5 ngày sẽ xuất hiện dòng chữ PAID .
Thì khi có chữ PAID bạn đăng nhập vào DS_260 online và điền đơn DS-260 được rồi .
https://ceac.state.gov/iv/

dangbach1962

Thành viên mới

Xin chào ac diển đàn xnc ! Anh chị nào biết xin trã lời dùm cám ơn nhiều . Tôi có gởi thư chuyển phát nhanh Ems qua mỹ Trong đó là 2 phiếu đóng tiền 88 &230 cho người bão lãnh . Tôi có hỏi chị bưu điện chừng nào tới chị bưu điện nói 4 hay 5 ngày lả tới vậy mà nay 15 ngày rồi bên mỹ cũng chưa nhận được. Tôi lại bưu điện khiếu nại chị bưu điện trã lời cho qua chừng nào có kết quã sẽ cho hay . Vậy tôi phãi làm sao hay là tôi in 2 phiếu đóng tiền khác gởi qua cho người bão lãnh vì người bão lãnh không có email có được không

dangbach1962

Thành viên mới

Xin chào điễn đàn xnc! Xin cho hỏi . Khi tôi đóng tiền 88 và230 xong và paid rồi thì bước tiếp theo sẽ lảm gì ? Vào trang wel nào để biết nvc hướng dẫn các bước tiếp theo xin cãm ơn

xpro_123

Cựu Ban điều hành

dangbach1962

Thành viên mới

Cám ơn bạn Xpro 123 trã lời cho mình hiễu vậy mình điền DS260 có diềnDS261 không vậy

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Cám ơn bạn Xpro 123 trã lời cho mình hiễu vậy mình điền DS260 có diềnDS261 không vậy
Kể từ ngày 1/9/2013, các hồ sơ được mở sẽ phải điền mẫu đơn chỉ định người đại diện DS261 theo hình thức trực tuyến thay thế cho mẫu đơn cũ DS3032. Bạn đọc thêm bài sau để biết cách điền :
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/19221-Hướng-Dẫn-điền-đơn-DS-261-và-DS-260

dangbach1962

Thành viên mới

Bạn xpro123 ơi! Mình đã đóng tiền 88 và230 rồi Và mình có lên mạng coi thì thấy PAID và kêu điền DS260 không thấy kêu điễn Ds261 vậy thì mình không điền DS261 có được không? Xin tư vấn dùm cãm ơn

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mục đích điền ds261 là để thiết lập thông tin của người đại diện và NVC để thuận tiện làm hồ sơ.Nếu bạn vẫn làm đang hoàn tất hs bình thường thì có lẽ người DD của bạn đã làm việc này rồi.Bạn khỏi làm nữa!

dangbach1962

Thành viên mới

Xin chào DĐ! Cho hỏi ,tôi đã nộp đầy đủ giấy tờ cho NVC cách nay được 4 tuân rồi tôi có mail hỏi hồ sơ hoàn tất chưa thì không thấy máy tự động trã lời ,,vậy làm sao các bạn !

dangbach1962

Thành viên mới

GXin chào DĐ! Cho hỏi ,tôi đã nộp đầy đủ giấy tờ cho NVC cách nay được 4 tuân rồi tôi có mail hỏi hồ sơ hoàn tất chưa thì không thấy máy tự động trã lời ,,vậy làm sao các bạn !

tony.8910

Thành viên tích cực

GXin chào DĐ! Cho hỏi ,tôi đã nộp đầy đủ giấy tờ cho NVC cách nay được 4 tuân rồi tôi có mail hỏi hồ sơ hoàn tất chưa thì không thấy máy tự động trã lời ,,vậy làm sao các bạn !
Chắc bị sai địa chỉ,vì đúng địa chỉ email thì bạn sẻ nhận được email trả lời tự động ngay.

dangbach1962

Thành viên mới

Bạn MYT ơi ! Lúc bạn phỏng vấn người ta hỏi bạn những câu gì ? Bạn chia sẽ được không ? Vì mình cũng được mẹ bão lãnh nè F2A

orion_tuan

Thành viên tích cực

Bạn MYT ơi ! Lúc bạn phỏng vấn người ta hỏi bạn những câu gì ? Bạn chia sẽ được không ? Vì mình cũng được mẹ bão lãnh nè F2A
Ngày PV:
Túi 1: Các giấy tờ đc yêu cầu.
Túi 2: Hồ sơ sức khỏe.
Túi 3: Bằng chứng.