[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2009817406*

• Thread starter kienhung
  • Ngày gửi

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực
Ðề: Kienhung HCM case: 2009817406

Chúc mừng gd a Kienhung có ngày p.vấn nha,a cố gắng đừng phụ lòng ace đó.bổn phận a phải ksk và RING Giấy Hồng về nha...chúc mừng,chúc mừng....:41::41::41:

K

kienhung

Guest
Ðề: Kienhung HCM case: 2009817406

Chào cả nhà,
Em đi phỏng vấn và đã got pink. Hôm rài em bận việc nên hôm nay em mới vào, thành thật cảm ơn diễn đàn và các anh chị rất nhiều. Chúc các anh chị sắp tới phỏng vấn đều thành công nhé!
Sau đây em xin trích lại buổi phỏng vấn của em như sau?

Có mặt lsq lúc 6h35 , 6h55 qua đường xếp hàng, đúng 7h cánh cửa mở ra, tiếp đó ở đây nhân viên họ sẽ rà từng người và túi xách, đi vô trong đứng vào hàng đi định cư, đứng chờ 30phút lại đi ra ngoài xếp hàng tiếp, lúc này chỉ cầm duy nhất thư mời phỏng vấn trên tay ( ko cầm hộ chiếu), nhân viên lại rà người, nếu có dtdd thì tắt máy ký gởi, mình thì chẳng đem, vào trong bỏ túi xách qua máy kiểm tra.
Lúc này vào cửa đi ra quẹo phải nha rồi quẹo trái vào xếp hàng , trình thư mời và hộ chiếu lấy số thứ tự. họ cấp cho cái số gồm 4 con số, ví dụ : 5034, 6006 … ( sau khi lấy số thự tự họ tịch thu thư mời)

+ Như các anh chị đã hướng dẫn trên dd cầm số thự tự trên tay nhìn bảng điện tử phía trên tìm chỗ ngồi ô số 7-hay 8 để tiện theo dõi số của mình.
Câu hỏi sơ vấn: 8h20 quầy số 10
• Trình phong bì khám sức khỏe ở bv Chợ Rẫy hay IOM, nhớ đưa phần dán băng keo vào cho nhân viên dễ rọc lấy kết quả ksk của mình rồi họ trả lại phim phổi yêu cầu cất kỹ đem đi Mỹ, đưa hồ sơ sơ vấn gồm bản chính và bản photo, hồ sơ dư họ sẽ trả lại.
• Cô người Việt vừa xếp hồ sơ vừa hỏi
1.Em và chồng có kết hôn lần nào chưa?
2.Em và chồng có con riêng không?
3.Em có đi nước ngoài lần nào không? Bị hỏi 2 lần
4.Em có làm hồ sơ bảo lãnh lần nào chưa?
5.Em có giấy thuế mới nhất của chồng không? Chỉ có bản photo thôi bản chính chồng đã nộp bên Mỹ, cô nhân viên ok không cần nửa và nói mình về chỗ chờ pv đi.

8h45 tuyên thệ , 1 cô người Mỹ trẻ tuổi và 1 cô người Việt phiên dịch hướng dẫn mọi người tuyên thệ và cách theo dõi số thứ tự...

Câu hỏi phỏng vấn: luc 9h30 quầy số 6 trong vòng 15phut (1 cô người Mỹ mình gặp đúng cô hướng dẫn tuyên hệ và 1 cô người Việt phiên dịch)

1.Chồng làm nghề gì?
2.Quen chồng trường hợp nào?
3.Em có làm hồ sơ bảo lãnh lần nào chưa?
4.Chồng em qua Mỹ khi nào? theo diện gi? Ai bảo lãnh?
5.Em có đi nước ngoài lần nào không?
6.Chồng sống với ai bên Mỹ?
7.Chồng làm ở công ty đó bao lâu? Làm mấy chỗ?
8.Em và chồng có kết hôn lần nào chưa?
9.Chồng sống ở tp nào?
10.Chồng ở căn hộ hay nhà riêng?
11.Chồng về thăm em lần cuối khi nào?
12.Hai người liên lạc với nhau bằng gì?
13.Em và chồng làm chung công ty cũ làm gì?
14.Em định làm gì khi đến Mỹ?
15.Lúc rãnh rỗi chồng thường làm gì?
16.Vậy em cặp bồ với chồng trước khi đi Mỹ hả?
17.Hai người có con chung không? Chồng có con riêng không? Còn em?
18.Em có làm đám hỏi không? Ngày nào?
19.Bên Mỹ có ai về không?
20.Đám cưới ngày nào? Có bao nhiêu khách mời?
21.Chủ nhà tên gì?
22.Tại sao không làm đám cưới trước khi chồng đi Mỹ?
23.Em liên lạc với chồng bằng gì? E-mail hay vào trang web nào? Nickname của em là gì?
24.Chồng về vn thăm em tất cả mấy lần? Nói tháng năm mỗi lần về?
25.Em và chồng có bà con gì không? Bà con cả người thân bên chồng và em ?

Sau đó cô nhân viên người Việt đẩy bằng chứng mình ra, cô người Mỹ đưa tờ giấy hồng hẹn tuần sau đến lấy visa. Cầm tờ giấy hồng trên tay em mừng lắm, lúc đó nói cảm ơn mấy lần chào 2 chị rồi về.

Ghi chú: vừa đến quầy phỏng vấn em đã vội cúi xuống đưa bằng chứng xếp lên bàn, cô người Việt lúc này nói em ký tên cho chị cái DS230 part II đã, sau đó lăn tay xong yêu cầu em đưa bằng chứng vào cho nhanh tay, em đưa hết hình ảnh và thư từ xong là họ nói dừng bắt đầu cuộc phỏng vấn. ( Còn lại các bằng chứng khác đều không đụng tới).