[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2010773326

dinh19902003

Thành viên tích cực
Ðề: kiểm tra hồ sơ

Em mới nhận được giấy này anh đọc giúp em xem họ yêu cầu gì vậy
PHP:
[IMG]http://img829.imageshack.us/f/nhat5.jpg/[/IMG]
Em cho hình vào bài hoài mà không được

Chỉnh sửa cuối:

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực
Ðề: dinh19902003: F2A-HCM2010773326 và F2B-HCM2010773305

Hình như anh sắp đc phỏng vấn rồi đó. Anh nên làm theo những gì trong đường link kia mà LSQ gửi cho í. Em thấy nó viết đầy đủ lắm, có cả tiếng Việt. DS-2001 là mẫu thông báo sẵn sàng cho buổi phỏng vấn đó anh.

Nhưng có 1 điều em vẫn ko thể hiểu đc là tại sao anh chưa hề gửi bất kì 1 giấy tờ nào của VN như lí lịch tư pháp, ảnh, hộ chiếu... mà sao hồ sơ anh lại đc NVC chuyển về LSQ nhỉ?

dinh19902003

Thành viên tích cực
Ðề: dinh19902003: F2A-HCM2010773326 và F2B-HCM2010773305

Hình như anh sắp đc phỏng vấn rồi đó. Anh nên làm theo những gì trong đường link kia mà LSQ gửi cho í. Em thấy nó viết đầy đủ lắm, có cả tiếng Việt. DS-2001 là mẫu thông báo sẵn sàng cho buổi phỏng vấn đó anh.

Nhưng có 1 điều em vẫn ko thể hiểu đc là tại sao anh chưa hề gửi bất kì 1 giấy tờ nào của VN như lí lịch tư pháp, ảnh, hộ chiếu... mà sao hồ sơ anh lại đc NVC chuyển về LSQ nhỉ?
Cái đó anh cũng ko hiểu nữa anh mới nhận được giấy đó tối nay. Giấy tờ thì anh chuẩn bị hết rồi

dinh19902003

Thành viên tích cực

Cho em hỏi mẫu DS-2001 dùng để làm gì ? Và mẫu sẵn sàng cho buổi phỏng vẩn mình sẽ nộp ở đâu ? Mình nộp ở LSQ HCM hay gửi qua Mỹ ?

PhienDa

Thành viên mới

Cho em hỏi mẫu DS-2001 dùng để làm gì ? Và mẫu sẵn sàng cho buổi phỏng vẩn mình sẽ nộp ở đâu ? Mình nộp ở LSQ HCM hay gửi qua Mỹ ?
Chào bạn Dinh19902003
có lẽ mình cũng nhận cái đường link hướng dẫn giống bạn, có phải như cái này không:
http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/174995/pdf/Instruction-Package-for-IV_001.pdf
theo mình biết mẫu DS2001, như là tờ Thông báo Cam kết minh đã sẵn sàn cho buổi PV, bạn làm xong và nộp tại LSQ và bạn có thể Fax vào cũng được, vừa rồi mình nhận link huớng dẫn đó và điền DS230 phần 1, và Ds2001 và Fax vào LSQ, họ cập nhật và sẽ lên lịch PV cho mình, bạn mau hoàn tất đi nhé , chúc bạn sớm nhận thư mời PV:)

p/s: theo mình nghĩ, do muốn giải quyết cho bạn sơm, để tránh tình trạng để lâu hồ sơ bạn quá tuổi, nên ưu tiên giải quyết sớm, vậy là tin vui đó, mau chuẩn bị theo hướng dẫn đi các bạn ui

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Cho em hỏi 1 vài vấn đề :
- Thứ nhất hình nộp có nhất thiết là phải hình 5x5 không vì hồi trước má em di phỏng vấn diện du lịch nộp cho họ hình 4x6 họ không nói gì cả.
- Thứ hai các loại giấy tờ em làm bên VN có cần phải gửi qua Mỹ để nộp không ? Ở bên đó chị em đã nộp đầy đủ hồ sơ Document Cover Sheet $88, điền mẫu đơn I 864, giấy đóng thuế IRS, 1040, W2, giấy xác nhận có việc làm, photocopy 2 mặt của thẻ xanh, khai sanh, hôn thú. Còn 404$ thì chưa được thông báo đóng. Chị em nói những giấy tờ em làm ở VN thì để khi nào phỏng vấn thì mang theo nộp.
- Thứ 3 hồ sơ của em đã được chuyển về LSQ TPHCM co nghĩa là sao có thể giải thích cho em được không ?
- Hình 5x5 cho chắc bạn ah, 4 tấm = 5k ah
- Đúng như chị bạn nói rồi, bạn ko cần lo lắng!
- Có nghĩa là hồ sơ bạn ko còn ở NVC nữa, NVC chuyển nhượng cho LSQ quán, 2 cái như nhau, có cái (+) cái (-)

DS-2001 giống như thư xác nhận thôi, ko có gì lớn lao hết. Tất cả hồ sơ sau này bạn sẽ nộp là nộp ở LSQ HCM, ko còn dính líu j tới bên Mỹ nữa hết.

DS-2001 là mẫu thông báo sẵn sàng cho buổi phỏng vấn đó anh.

- DS-2001 là mẫu thông báo sẵn sáng để lên lịch PV, nó ghi đúng như vậy, nhưng 3 tháng nữa sau khi nộp đủ hồ sơ, vẫn chưa có thư mời PV, đó là 1 trường hợp tương tự. Nên thời gian giải quyết ở LSQ HCM cũng ko nhanh hơn NVC đâu. ***
- Những giấy tờ đó, LSQ sẽ gửi yêu cầu nộp sau, khi họ cần.
@những người làm hồ sơ ở LSQ: liên lạc với họ 2 tuần/lần, hỏi họ phải làm j tiếp theo, yêu cầu họ gửi yêu cầu qua email, như thế sẽ thúc đẩy hồ sơ nhanh hơn. Như trường hợp *** ở trên, sau khi nộp DS-2001, bạn ấy bảo là LSQ ko nói gì cho tới khi bạn ấy hỏi thì LSQ mới yêu cầu nộp những thứ đó cho LSQ.

dinh19902003

Thành viên tích cực

Em đã fax ds-2001 với ds-230 cho LSQ TPHCM rồi em có cần gửi qua email nữa không ? Làm sao em biết là LSQ đã nhận được hồ sơ em gửi ? Kiểm tra giúp em hồ sơ có tin gì mới chưa nha

PhienDa

Thành viên mới

Em đã fax ds-2001 với ds-230 cho LSQ TPHCM rồi em có cần gửi qua email nữa không ? Làm sao em biết là LSQ đã nhận được hồ sơ em gửi ? Kiểm tra giúp em hồ sơ có tin gì mới chưa nha
Chào bạn,bạn có thể gửi email cho LSQ để hỏi thông tin liên quan đến hs của bạn, nhưng bạn không cần gửi DS230 và DS2001 bằng email đâu, thì cái link yêu cầu ko nhận bằng email, chỉ nhận bằng thư, hoặc fax hoặc nộp trực tiếp, nếu đã fax rô, bạn kô cần dem nộp trực tiếp nữa, vì họ sẽ ko nhận đâu, lại mất công đi, cứ liên lạc bằng email xe họ đã nhận được chưa? chỉ vậy thôi, chúc bạn sớm nhận thư PV

dinh19902003

Thành viên tích cực

Chào bạn,bạn có thể gửi email cho LSQ để hỏi thông tin liên quan đến hs của bạn, nhưng bạn không cần gửi DS230 và DS2001 bằng email đâu, thì cái link yêu cầu ko nhận bằng email, chỉ nhận bằng thư, hoặc fax hoặc nộp trực tiếp, nếu đã fax rô, bạn kô cần dem nộp trực tiếp nữa, vì họ sẽ ko nhận đâu, lại mất công đi, cứ liên lạc bằng email xe họ đã nhận được chưa? chỉ vậy thôi, chúc bạn sớm nhận thư PV
Cho em hỏi mẫu thư gửi cho lãnh sự quán để hỏi thông tin liên quan đến hồ sơ. Em tìm mà không thấy cái nào hết

Thành

Thích đủ thứ ...

Cho em hỏi mẫu thư gửi cho lãnh sự quán để hỏi thông tin liên quan đến hồ sơ. Em tìm mà không thấy cái nào hết
Bạn có thể làm theo hướng dẫn cuả mẫu thư gửi cho LSQ Hoa Kỳ tại Tp.HCM, trong phần nội dung bạn có thể thay đổi sao cho phù hợp với câu hỏi bạn cần nhé, tất cả viết bằng tiếng Việt.

Mẫu thư : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=4581

dinh19902003

Thành viên tích cực

Em muốn hỏi sau bao lâu nộp ds-230 va ds-2001 thi em gửi thư hỏi LSQ được. Em muốn biết chắc chắn là họ đã nhận được. Em gửi thư từ 6/11/2010 mà không thấy thư trả lời

dinh19902003

Thành viên tích cực

Cho em hỏi em có nên nộp các giấy tờ như lý lịch tư pháp, giấy chứng nhận độc thân,.... cho LSQ trước khi họ yêu cầu không ? Hay là đợi họ yêu cầu thì mình nộp

PhienDa

Thành viên mới

Em muốn hỏi sau bao lâu nộp ds-230 va ds-2001 thi em gửi thư hỏi LSQ được. Em muốn biết chắc chắn là họ đã nhận được. Em gửi thư từ 6/11/2010 mà không thấy thư trả lời
chào bạn, nếu bạn đã gửi thư cho LSQ rồi, thì khoản 1 đến 2 tuần họ mới trả lời, vi có lẽ họ cũng có nhiều thư cần giải quyết, ví dụ như mình gửi thì lần đầu cũng 2 tuần mới nhận được, lần 2 họ trả lời hơn 1 tuần trả lời...còn lần 3 mình chưa biết ...hihih...chúc bạn may mắn

dinh19902003

Thành viên tích cực

Cho em xin mẫu thư thông báo cho NVC biết mình sắp 21 tuổi. Chị em ở bên Mỹ họ nói trước 60 ngày khi đủ 21 tuổi thì thông báo cho họ giải quyết hồ sơ nhanh hơn. Có ai có cho em xin nha

Cho em xin mẫu thư thông báo cho NVC biết mình sắp 21 tuổi. Chị em ở bên Mỹ họ nói trước 60 ngày khi đủ 21 tuổi thì thông báo cho họ giải quyết hồ sơ nhanh hơn. Có ai có cho em xin nha
Chào bạn,

Bạn đừng lo chuyện quá 21 tuổi nữa. HS bạn 100% sẽ được giãi quyết cho diện F2A. Bạn an tâm nhe. Chúc bạn sớm PV.

dinh19902003

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2010773326

Cho mình hỏi giờ mình 22 tuổi rồi hồ sơ mình có bị chuyển sang f2b ko ? Pd của mình là 3.5.2010 mình đã nộp ds 230 rồi. Và hồ sơ của mình hồi trước đã được lãnh sự quán hoa kỳ chuyển về lãnh sự quán Vn rồi. Vì lúc đó mình sắp 21 tuổi nên họ chuyển về Vn giải quyết cho nhanh. Sau đó là lịch visa bị lùi. Hồ sơ của mình đã chuyển về LSQ VN thì có phải complete rồi mới có thư pv hay tới ngày đáo hạn là có thư pv luôn ?

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Hcm2010773326

Cho mình hỏi giờ mình 22 tuổi rồi hồ sơ mình có bị chuyển sang f2b ko ? Pd của mình là 3.5.2010 mình đã nộp ds 230 rồi. Và hồ sơ của mình hồi trước đã được lãnh sự quán hoa kỳ chuyển về lãnh sự quán Vn rồi. Vì lúc đó mình sắp 21 tuổi nên họ chuyển về Vn giải quyết cho nhanh. Sau đó là lịch visa bị lùi. Hồ sơ của mình đã chuyển về LSQ VN thì có phải complete rồi mới có thư pv hay tới ngày đáo hạn là có thư pv luôn ?
Chào bạn,

Do tình trạng lịch Visa bị thụt lùi nên không biết NVC & LSQ sẽ giãi quyết những truờng hợp này như thế nào , nếu Ds230 bạn đã nộp trước năm 2010 thì sẽ có nhiều hy vọng hơn. Hy vọng mọi việc sẽ tốt đẹp đến với bạn. Chúc bạn may mắn. Thân chào

dinh19902003

Thành viên tích cực
Cần giúp đỡ

Dear Sir/Madam,

Thank you for your inquiry.

We have not received the mentioned visa petition. You may wish to contact the National Visa Center to ask about the petition. Their contact information is:

National Visa Center,
32 Rochester Avenue,
Portsmouth, NH 03801-2909, USA.
Telephone: (603) 334-0700 .
Email: NVCInquiry@state.gov

Mình viết thư hỏi ngày phỏng vấn thì nhận được thư này. Có phải là do mình bị quá tuổi nên bị chuyển từ F2A sang F2B ko? Mình sinh ngay 27/01/1990 pd 3/5/2010. Lúc visa chưa bị lùi thì mình đã nộp ds 230 mà chưa complete và đã được chuyển về lãnh sự quán VN. Mình lo quá ko biết có sao ko?

dinh19902003

Thành viên tích cực
Cần giúp đỡ

Cho mình hỏi mẹ mình là người bảo lãnh nhưng hiện tại ko đi làm nên ko bảo trợ tài chính. Chị mình sẽ là người bảo trợ tài chính. Mình muốn hỏi như vậy chị mình sẽ phải làm những gì ?