[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - HCM2015586028

lethimyle1972

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F2A - HCM2015598053

Hi chị, nếu chị đăng nhập vào đóng online được thì cứ đóng không cần phải chờ NVC gì đâu nhé. Riêng em phải chờ là vì đợt em không đóng online được, nên em phải chờ NVC gửi cho em cái email có barcode cho số tiền $325. Nếu chị không thấy động tĩnh gì chị nên nhờ người thân ở Mĩ gọi vào số NVC, chứ dạo này email rất chậm có khi 3 tháng sau nó mới trả lời. Đơn DS-260 cũng cứ điền không ảnh hưởng gì đâu nha chị.
Cám ơn em đã trả lời thư chị, sáng nay chị cũng vừa nhận được mail báo đóng 325$ rồi nhưng chị đang phân vân như sau. Con trai lớn khi mẹ làm kết hôn đã 18 tuổi mấy tháng nhưng khi qua NVC báo đóng phí 325$ lại có tên đóng tiền cho nên chị đang phân vân không biết có nên đóng cho cháu không.Có vài người nói có tên đóng tiền là đi được, trên diễn đàn này đã ai gặp trường hợp như mình không hoặc biết có thể tư vấn cho mình được không? Cám ơn nhiều.

lethimyle1972

Thành viên tích cực
Hồ sơ F2A - HCM2015598053

Hồ sơ chị complete tháng 1 mà vẫn chưa thấy gì .Em PD tháng 10 và
Complete trước chị vậy em đã có ngày PV chưa?

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Bà xã mình hôm nay đã phỏng vấn thành công hỏi 3 câu hỏi.
1. Chồng về lần gần đây nhất lần nào?
2. Cho coi hình gần nhất với chồng.
3. Chồng làm nghề gì?

ThaoPhuong

Ban điều hành
Chào Anh cold_blood_boy178
Cho em xin chúc mừng Anh. Chúc Anh và Chị hạnh phúc Anh ha. Hồ sơ của Anh, điều gì mà Anh thấy cần chia sẻ cho các Anh Chị trên diễn đàn trong thời gian mở hồ sơ đến hôm nay phỏng vấn thành công, vậy Anh. Có một số lưu ý gì không Anh? Anh chia sẻ nhé.

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Cho em xin chúc mừng Anh. Chúc Anh và Chị hạnh phúc Anh ha. Hồ sơ của Anh, điều gì mà Anh thấy cần chia sẻ cho các Anh Chị trên diễn đàn trong thời gian mở hồ sơ đến hôm nay phỏng vấn thành công, vậy Anh. Có một số lưu ý gì không Anh? Anh chia sẻ nhé.

1. Phải đăng ký email với NVC ngay khi có thể như vậy mình mới cập nhật những thông tin mới nhất về hồ sơ của mình.
2. Mình thấy diễn đàn có rất nhiều mẫu đơn ví dụ và hướng dẫn rất rõ, các bạn sau cứ tự tin làm không cần nhờ luật sư đâu. Mình cũng coi diễn đàn và tự làm hồ sơ F1 cho mình và F2A cho bà xã đều trót lọt. Mình có chat với vài bạn và khuyên tự làm nhưng bạn nào cũng nói khó. Các bạn đọc 1 lần có thể chưa nắm thì mình nên dành thên thời gian đọc thêm 2 - 3 lần nữa cho tới khi nắm và làm. Chứ mình quen với 1 bạn kia bảo lãnh cho vợ nhờ luật sự, có thể họ nhiều hồ sơ quá nên thành ra làm trễ tiến đồ hồ sơ của mình.
3. Hiện tại mình thấy visa du lịch đi Mỹ có vẻ cho dễ vì vợ mình khi có hồ sơ bảo lãnh, vẫn xin được visa du lịch thậm chí phỏng vấn viên visa du lịch còn đòi coi I-797C. Chị họ mình cũng có hồ sơ F4 nhưng cũng vừa cùng con qua Mỹ chơi 3 tuần. Các bạn nên thử apply visa du lịch thử, nếu rớt thì coi như bỏ $160 mua vé số đi, còn đậu mình thấy cũng lợi nhiều thứ.
- Gần nhau.
- Hồ sơ phỏng vấn đẹp hơn vì từng qua Mỹ rồi về đâu thèm ở lại.
- Có thể sinh con ở Mỹ cho nó có quốc tịch trong thời gian chờ đợi hồ sơ phỏng vấn.

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Rất cảm ơn diễn đàn đã giúp mình hoàn thành 2 hồ sơ bảo lãnh. Mình cũng đã giới thiệu 1 vài người quen của mình tham gia hi vọng diễn đàn ngày càng lớn mạnh.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Cám ơn Anh nhiều nhé. Cho em xin hỏi một ý này. Là Anh có đăng ký online nhận visa trước, hay là ngày hôm nay phỏng vấn, khi đậu phỏng vấn Vợ Anh đăng ký online ở Lãnh sự quán luôn vậy Anh?

ThaoPhuong

Ban điều hành
Em có xem qua hồ sơ của Anh từ ngày đầu Anh tham gia diễn đàn đến hôm nay, ngày 11 tháng 5 năm 2016. Một hành trình dài như vậy, em nghĩ Anh quyết tâm và theo đuổi hồ sơ và chuẩn bị kỹ lắm. Cả hồ sơ của Anh và cho vợ của Anh. Anh thật tốt, nghị lực và nghĩa tình với Vợ của Anh. Em cảm thấy điều đó qua bài viết của Anh. Nhân tiện đây, cho em hỏi hai ý nhỏ xíu nữa, là, Anh có về phỏng vấn với vợ Anh không? Và như Anh chia sẻ, “Bà xã mình hôm nay đã phỏng vấn thành công hỏi 3 câu hỏi.
3. Chồng làm nghề gì?”,
vậy Anh chia sẻ thêm, tại sao Lãnh sự quán lại phỏng vấn, có trường hợp bị “hành” đến hai ba tiếng đồng hồ và cuối cùng cho giấy xanh, có trường hợp phỏng vấn nhanh lắm, trong đó, em nghĩ, Vợ của Anh phỏng vấn nhanh thì phải. Vì em thắc mắc câu này nhiều lắm. Cám ơn Anh nhiều hen, một “người Anh có dòng máu lạnh - cold_blood_boy ” - hiểu theo nick name của Anh - nhưng rất thủy chung với bạn gái, mà giờ là Vợ Anh suốt nhiều năm qua trên diễn đàn này. Chúc Anh Chị hạnh phúc hen.

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Em có xem qua hồ sơ của Anh từ ngày đầu Anh tham gia diễn đàn đến hôm nay, ngày 11 tháng 5 năm 2016. Một hành trình dài như vậy, em nghĩ Anh quyết tâm và theo đuổi hồ sơ và chuẩn bị kỹ lắm. Cả hồ sơ của Anh và cho vợ của Anh. Anh thật tốt, nghị lực và nghĩa tình với Vợ của Anh. Em cảm thấy điều đó qua bài viết của Anh. Nhân tiện đây, cho em hỏi hai ý nhỏ xíu nữa, là, Anh có về phỏng vấn với vợ Anh không? Và như Anh chia sẻ, “Bà xã mình hôm nay đã phỏng vấn thành công hỏi 3 câu hỏi.
3. Chồng làm nghề gì?”,
vậy Anh chia sẻ thêm, tại sao Lãnh sự quán lại phỏng vấn, có trường hợp bị “hành” đến hai ba tiếng đồng hồ và cuối cùng cho giấy xanh, có trường hợp phỏng vấn nhanh lắm, trong đó, em nghĩ, Vợ của Anh phỏng vấn nhanh thì phải. Vì em thắc mắc câu này nhiều lắm. Cám ơn Anh nhiều hen, một “người Anh có dòng máu lạnh - cold_blood_boy ” - hiểu theo nick name của Anh - nhưng rất thủy chung với bạn gái, mà giờ là Vợ Anh suốt nhiều năm qua trên diễn đàn này. Chúc Anh Chị hạnh phúc hen.
Nghe em khen nở mũi luôn.
Anh không về với bà xã anh. Vì 2 chị của anh lấy chồng công dân Mĩ rồi đi định cư cũng tự phỏng vấn 1 mình.
Theo anh nghĩ lý do họ không hành bà xã anh là vì:
1. Bà xã anh đã qua du lịch Mĩ 2 lần: 1 lần ở 3 tháng, 1 lần ở 6 tháng và về nước đúng hạn không ở lố.
2. Tụi anh đã có con và sinh ở Mĩ (nếu kết hôn giả ai mà dám có con).

ThaoPhuong

Ban điều hành
Em cám ơn Anh nhiều nheng. À, còn một ý nhỏ xíu nữa, rất mong Anh trả lời cho em luôn hen, đó là, như Anh viết “Bà xã anh đã qua du lịch Mỹ 2 lần: 1 lần ở 3 tháng, 1 lần ở 6 tháng”, Anh có thể chỉ dẫn thêm cho các thành viên sắp tới xin visa du lịch Hoa Kỳ, nhất là các thành viên còn trẻ, về kinh nghiệm của Vợ Anh khi đậu phỏng vấn visa du lịch, được không Anh? Vì em, dựa theo bài viết của Anh ở nick name cold_blood_boy178 từ trang 1 lúc đầu tham gia đến hôm nay, em nghĩ độ tuổi của Anh – và suy ra độ tuổi của Vợ Anh – thì không quá 28-29 tuổi, nghĩa là độ tuổi còn trẻ, mà thường nhiều người nói là “trẻ xin du lịch thì xác xuất đậu phỏng vấn visa rất thấp”. Mong Anh chỉ dẫn thêm cho các thành viên, trong đó có em nữa, nheng Anh. Chỉ biết nói lời Cám Ơn Anh thật nhiều ạ.

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Em cám ơn Anh nhiều nheng. À, còn một ý nhỏ xíu nữa, rất mong Anh trả lời cho em luôn hen, đó là, như Anh viết “Bà xã anh đã qua du lịch Mỹ 2 lần: 1 lần ở 3 tháng, 1 lần ở 6 tháng”, Anh có thể chỉ dẫn thêm cho các thành viên sắp tới xin visa du lịch Hoa Kỳ, nhất là các thành viên còn trẻ, về kinh nghiệm của Vợ Anh khi đậu phỏng vấn visa du lịch, được không Anh? Vì em, dựa theo bài viết của Anh ở nick name cold_blood_boy178 từ trang 1 lúc đầu tham gia đến hôm nay, em nghĩ độ tuổi của Anh – và suy ra độ tuổi của Vợ Anh – thì không quá 28-29 tuổi, nghĩa là độ tuổi còn trẻ, mà thường nhiều người nói là “trẻ xin du lịch thì xác xuất đậu phỏng vấn visa rất thấp”. Mong Anh chỉ dẫn thêm cho các thành viên, trong đó có em nữa, nheng Anh. Chỉ biết nói lời Cám Ơn Anh thật nhiều ạ.
Khi bà xã anh xin đậu visa du lịch đúng là 29 tuổi. Còn làm sao anh nhớ anh có post ở đâu trong forum rồi. Vì hồi đó có bạn cũng hỏi.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Em đã nhận được câu trả lời của Anh. Và đã tìm được bài có nội dung đậu visa du lịch của Vợ Anh. Em cám ơn Anh nheng. Anh, có thể hỏi thêm Anh hai ý nhỏ nhỏ nữa, được không ạ. Ý của em là, như Anh viết “Mình nộp 27/10/2014; tháng 9/2015 hồ sơ complete” Vậy chỉ chưa tới một năm là đã complete. Vậy, nếu được, xin Anh cho em hỏi một ý nhỏ, ý thứ nhất, là trong quá trình tiến hành hồ sơ F2A của Vợ Anh, thì điều gì làm Anh lo lắng nhất. Ý của em là, ngoài những bằng chứng khá và rất thuyết phục như có con với nhau, đi du lịch và về đúng thời hạn, chăm chút rất kỹ cho các khâu nộp hồ sơ, làm hồ sơ …v.v thì điều gì khiến Anh lo lắng nhất cho hồ sơ của Vợ Anh?. Để em có thêm kinh nghiệm trau dồi thêm kỹ năng tư vấn cho các thành viên diễn đàn mình đạt kết quả tốt, nhất là diện vợ chồng CR1 và F2A của các Anh Chị ở các vùng miền điều kiện kinh tế còn eo hẹp, không có nhờ văn phòng luật sư, dịch vụ. Và một câu hỏi nhỏ nhỏ nữa, thì…thôi để lần khác em xin phép Anh hỏi tiếp hen, tại hỏi nhiều, cứ sợ Anh “ngộp” rồi phiền Anh nhiều. Cám ơn Anh thật nhiều, Anh nheng.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Vậy là vui rồi Anh ha. Một lần nữa em chúc Anh Chị hạnh phúc hen. Và thỉnh thoảng, mức độ thường xuyên càng tốt, dựa vào kinh nghiệm làm hồ sơ của Anh diện F1 và F2A, Anh ghé thăm diễn đàn để tư vấn cho các Anh Chị thành viên Anh ha. Kinh nghiệm làm một lúc thành công hai hồ sơ F1 VÀ F2A, nếu được chia sẻ với các Anh Chị thành viên, thì hay lắm Anh ha. Cám ơn Anh.

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Vậy là vui rồi Anh ha. Một lần nữa em chúc Anh Chị hạnh phúc hen. Và thỉnh thoảng, mức độ thường xuyên càng tốt, dựa vào kinh nghiệm làm hồ sơ của Anh diện F1 và F2A, Anh ghé thăm diễn đàn để tư vấn cho các Anh Chị thành viên Anh ha. Kinh nghiệm làm một lúc thành công hai hồ sơ F1 VÀ F2A, nếu được chia sẻ với các Anh Chị thành viên, thì hay lắm Anh ha. Cám ơn Anh.
Theo châm ngôn người đi trước rước người đi sau. Hi vọng sẽ được giúp được mọi người.

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ F1 - HCM2009715058

Hôm nay bà xã mình đã nhận được visa. Bà xã mình ở Đất Đỏ, BRVT. EMS nhận passport từ lãnh sự quán ngày 18, ngày 20 thì gửi đến bà xã mình

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
BR VT hén, Đất đỏ con gái đẹp ah nha , chúc mừng bạn :)