[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A- kinhkevin

kinhkevin

Thành viên mới
Ðề: Eac1290542093

Xin chào tất cả ACE XNC!Hôm nay mình chính thức gia nhập XNC và xin kính chúc ACE của website cùng diễn đàn có nhiều sức khỏe,trẻ mãi vả mọi sự như mong muốn!

kinhkevin

Thành viên mới

Nhân dịp trở thành viên mới của diễn đàn mình có một câu hỏi rất mong được sự chia sẻ của ACE!
Mình có bxã đã định cư tại Mỹ năm 2009 và có thường trú nhân,sắp tới bxã mình sẽ nộp hồ sơ bảo lãnh mình qua Mỹ theo diện F2A.Vậy ACE có kinh nghiệm xin chia sẽ cho mình biết là trường hợp mình có con riêng khi phỏng vấn có nói rỏ là mình có con ngoài giá thú hay không?hay là mình phải nói như thế nào?bởi vì mình có ý định đưa cháu sang Mỹ đoàn tụ khị đã ổn định!Nếu trong lúc phỏng vấn mình không nói có con riêng như vậy sau này mình có thể bảo lãnh cho cháu di Y được không?!Rất mong nhận được chia sẽ của ACE!
Trân trọng!

vuthangsi

Ban điều hành

Nhân dịp trở thành viên mới của diễn đàn mình có một câu hỏi rất mong được sự chia sẻ của ACE!
Mình có bxã đã định cư tại Mỹ năm 2009 và có thường trú nhân,sắp tới bxã mình sẽ nộp hồ sơ bảo lãnh mình qua Mỹ theo diện F2A.Vậy ACE có kinh nghiệm xin chia sẽ cho mình biết là trường hợp mình có con riêng khi phỏng vấn có nói rỏ là mình có con ngoài giá thú hay không?hay là mình phải nói như thế nào?bởi vì mình có ý định đưa cháu sang Mỹ đoàn tụ khị đã ổn định!Nếu trong lúc phỏng vấn mình không nói có con riêng như vậy sau này mình có thể bảo lãnh cho cháu di Y được không?!Rất mong nhận được chia sẽ của ACE!
Trân trọng!
TRƯỚC HẾT BẠN XEM KHUYẾN CÁO CỦA LSQ HOA KỲ Ở ĐÂY
Lưu ý quan trọng

Xin lưu ý rằng chữ ký của đương đơn trên bất kỳ mẫu đơn xin cấp thị thực nào chính là sự bảo đảm của đương đơn về tất cả các thông tin mà đương đơn cung cấp là đúng sự thật và chính xác. Đương đơn phải tự chịu trách nhiệm về chính bản thân mình cũng như về mặt pháp lý, ngay cả khi một đại lý du lịch hoặc một người nào khác chuẩn bị hồ sơ cho đương đơn. Bất kỳ một giấy tờ giả mạo nào hoặc cố tình cung cấp thông tin sai lệch đều có thể dẫn đến việc đương đơn vĩnh viễn không hội đủ tiêu chuẩn cho bất kỳ loại thị thực nào trong tương lai.

Có 2 trường hợp
A VỢ BẢO LẢNH CHỒNG VÀ CON RIÊNG CỦA CHỒNG CÙNG MỘT LƯỢT .
Thường trú nhân khi kết hôn và người CHỒNG/VỢ có con riêng, khi làm hồ sơ bảo lãnh cho ngưồi CHỒNG/VỢ , người con riêng được đi cùng khi
- Kết hôn trước khi người con riêng 18 tuổi.
- Khi hồ sơ đến lượt cấp visa người con riêng phải dưới 21 tuổi.
- Phải có giấy chấp thuận của cha hoặc mẹ ruột của người con riêng (người chồng/vợ cũ) cho phép đứa con xuất cảnh sang Hoa Kỳ cùng với đương đơn, nếu đứa trẻ dưới 18 tuổi tại thời điểm cấp visa.
- Người bảo lãnh phải nộp riêng I-130 cho từng ngươì.CHỒNG VÀ CON RIÊNG CỦA CHỒNG .NỘP 2 ĐƠN BẢO LẢNH RIÊNG BIỆT.
B VỢ CHỈ BẢO LẢNH CHỒNG VÀ KHÔNG CÓ BẢO LẢNH CON RIÊNG CỦA CHỒNG
Tiến hành hồ sơ bình thường

TRONG CẢ HAI TRƯỜNG HỢP TRÊN ĐỀU PHẢI KHAI ĐÚNG SỰ THẬT .
ĐIỀU NÀY SẼ ĐƯỢC THỂ HIỆN KHI BẠN KHAI DS-230
Bạn cần mỡ topic riêng để hỏi hồ sơ của mình , ở chuyên mục F2A /F2B

kinhkevin

Thành viên mới

Xin chân thành cảm ơn ý kiến của Vuthangsi rất nhiều!