[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - linhlinh1990

linhlinh1990

Thành viên mới
Xin Chào ACE trong diễn đàn.

Gia đình e, Gồm anh với em thi 18/1/2011 này la tới ngày PV rồi, Mới hôm wa vừa đi khám sức khỏe, rốt tốt. Nhưng hôm đó đi xe thì bị tai nạn giao thông, hiên giờ thi đang nằm benh viện. Thế đến ngày PV thì có Ảnh Hưởng đến việc PV không. Vặy cho em hỏi là nếu như anh cua em bị thương như vậy thi em PV trước còn Anh của e dời lại ngay PV dc kô ạ.

Xin ACE trong diễn đàn cho em vài y kiến nhé. Thank Nhiều.

linhlinh1990

Thành viên mới
Ðề: Gần Tới Ngày PV, Nhưng Bỉ Tai Nạn.

Xin ACE trong diên đàn giúp Giùm em với:(

violet

Thành viên tích cực

Làm đơn xin dời ngày PV,gởi kèm theo giấy chứng nhận của BV,PV trước hay sau không quan trọng,chủ yếu là báo cho LSQ biết lý do chính đáng.Chúc may mắn

linhlinh1990

Thành viên mới

Làm đơn xin dời ngày PV,gởi kèm theo giấy chứng nhận của BV,PV trước hay sau không quan trọng,chủ yếu là báo cho LSQ biết lý do chính đáng.Chúc may mắn
Vậy trong hai AE, Anh giời ngày PV, còn em PV một mình được chứ.

linhlinh1990

Thành viên mới

Anh chị giúp giùm e với. cho em một ý kiến đi. Chuyện xãy ra vậy, bay giờ Anh của e dời ngày PV, con em thì tiếp tục PV được không.

Thành

Thích đủ thứ ...

Anh chị giúp giùm e với. cho em một ý kiến đi. Chuyện xãy ra vậy, bay giờ Anh của e dời ngày PV, con em thì tiếp tục PV được không.
Tốt nhất đương đơn chính nên cầm giấy mời và giấy nhập viện đến phòng thông tin LSQ để hỏi chi tiết nhé ! :100:

HoaBuoi

Thành viên tích cực

Chào linhlinh1990,

Nếu anh bạn & bạn 2 hồ sơ - 2 case number khác nhau mình khuyên bạn nên đi PV trước. Trong trường hợp bất khả kháng anh bạn ko thể đi PV được thì bạn phải làm đơn xin dời ngày phỏng vấn

Đây là form mẫu của LSQ xin dời ngày PV:
http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/174995/pdf/form_RSI .pdf

Mình đã làm đơn này và gửi qua email cho LSQ vào ngày 27/8, kèm theo passport + CMND của đơn đương chính (bản scan, cái này gửi kèm cho chắc ăn). Và đến ngày 1/9 nhận được thư này.

FW: Dời ngày phỏng vấn.
Từ:
HCMC Consular Info <HCMCinfo@state.gov>

Xin chao,

Cam on da gui thu.

Chung oi da nhan duoc yeu cau doi ngay phong van cua duong don va da chuyen yeu cau nay cho Bo phan co lien quan. Khi co ngay phong van moi, chung toi se gui thu thong bao cho duong don.

Neu co nhung thac mac khac, vui long dung xoa phan noi dung tra loi nay.

Than chao,
Nhan vien phong thong tin
Phong Lanh su
TLSQ Hoa Ky tai TP.HCM
DT: (84-8) 3520 4200
Fax: (84-8) 3520 4235
E-mail: hcmcinfo@state.gov (cac thong tin ve thi thuc vao Hoa Ky)
acshcmc@state.gov (cac dich vu danh cho Cong Dan Hoa Ky)
Adoption: HanoiAdoptions@state.gov
Website: http://hochiminh.usconsulate.gov
This e-mail is UNCLASSIFIED based on the definitions provided in E.O. 12958.

This email is UNCLASSIFIED.

Trong form yêu cầu mình chỉ ghi lý do là : Bận sắp xếp công việc & xin dời lại đến tháng 12.

Sau đó mình nhận được thư bưu điện của LSQ gửi vào ngày 17/12 xếp lịch PV lại vào ngày 28/1/2011. Sau đó đến ngày 22/12 nhân viên LSQ gọi điện đến nhà mình cho biết huỷ phỏng vấn vì visa bulletin bị lùi ( nhà mình F3 PD 13/11/2001 ).

Do đó bạn nên đi PV càng sớm càng tốt, tránh trường hợp đáng tiếc xảy ra. Muốn chắc ăn bạn nên đến phòng thông tin LSQ để được giúp đỡ.