[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - mommytobe

mommytobe

Thành viên mới
Xin chào XNC và tất cả anh chị em trong diễn đàn. Đây là lần đầu tiên mình post bài , mong mọi người tư vấn và giải đáp giúp mình. Cám ơn mọi người trước nha.

Hs của mình f2a - chồng bảo lãnh vợ có P/D:02/04/2009. Mình mới check case status online và biết hs được approved ngày 26/07/2010. Mình muốn gửi email cho NVC để báo địa chỉ email của mình cho họ dễ liên lạc nhưng do chồng mình nhờ dịch vụ làm hồ sơ nên ko biết việc mình gửi email cho NVC có ảnh hưởng gì đến phía dịch vụ ko? Nếu được, thì khi mình gọi NVC biết số HCM number thì có thể gửi email cho NVC đúng ko ạ?

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Chồng bảo lãnh vợ đang mang thai

Xin chào XNC và tất cả anh chị em trong diễn đàn. Đây là lần đầu tiên mình post bài , mong mọi người tư vấn và giải đáp giúp mình. Cám ơn mọi người trước nha.

Hs của mình f2a - chồng bảo lãnh vợ có P/D:02/04/2009. Mình mới check case status online và biết hs được approved ngày 26/07/2010. Mình muốn gửi email cho NVC để báo địa chỉ email của mình cho họ dễ liên lạc nhưng do chồng mình nhờ dịch vụ làm hồ sơ nên ko biết việc mình gửi email cho NVC có ảnh hưởng gì đến phía dịch vụ ko? Nếu được, thì khi mình gọi NVC biết số HCM number thì có thể gửi email cho NVC đúng ko ạ?
Việc gửi email cho NVC bạn có thể liên lạc với họ , không ảnh hưởng gì đến dịch vụ của bạn cả, vì hồ sơ của bạn thì bạn có quyền theo dõi tiến trình, bạn có thể sử dụng mẫu thư này nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2508
Sau khi gửi khoảng 7-10 ngày bạn sẽ nhận được email của NVC. Chúc thành công !

mommytobe

Thành viên mới

Cám ơn Anh đã trả lời rất cụ thể và rõ ràng. :)

Mình có vấn đề này mong Anh cũng như các anh chị em trong diễn đàn chỉ giúp : hiện tại mình đang mang thai , khoảng tháng 11 thì sanh. Bây giờ hs của mình đang chuyển về NVC, trong thời gian tới nếu như đến lúc mình sanh em bé mà hs vẫn còn ở NVC thì sau khi có giấy khai sanh của con mình phải gửi bổ sung cho NVC thì con mình sau này sẽ đi theo mình mà ko cần phải mở thêm 1 hồ sơ riêng cho bé. Còn nếu đến lúc mình sanh mà hs đã gửi về lsq ở VN rồi thì mình nộp bổ sung gks của bé cho lsq ở VN trước ngày pv.

Mình hiểu như vậy đúng ko ạ?

Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ :)

mommytobe

Thành viên mới

Mình đang chuẩn bị hồ sơ để gửi kèm ds230, ACE cho mình hỏi cái hộ chiếu là mình phải photo trang đầu và trang thông tin có phải là mình photo nguyên cả bìa trước lẫn bìa sau + trang thông tin có hình của mình, ko cần photo cái trang số đánh số thứ 3 ( cơ quan cấp ) đúng ko ạ ? Vì giấy tờ mình tự chuẩn bị ở nhà hết nên có hỏi ngớ ngẩn thì cũng mong mọi người chỉ giúp nha .

Thanks mọi người nhiều:)

Last edited by a moderator:

linda

Ban điều hành

Mình đang chuẩn bị hồ sơ để gửi kèm ds230, ACE cho mình hỏi cái hộ chiếu là mình phải photo trang đầu và trang thông tin có phải là mình photo nguyên cả bìa trước lẫn bìa sau + trang thông tin có hình của mình, ko cần photo cái trang số đánh số thứ 3 ( cơ quan cấp ) đúng ko ạ ? Vì giấy tờ mình tự chuẩn bị ở nhà hết nên có hỏi ngớ ngẩn thì cũng mong mọi người chỉ giúp nha .

Thanks mọi người nhiều:)
Bạn chỉ cần photo trang thông tin ( trang có hình và thông tin của bạn+ trang có đóng mọc của cục XNC đối diện trang thông tin) OK trang 3,

mommytobe

Thành viên mới

Mọi người cho mình hỏi, hôm nay mình gọi fone vào NVC và nghe được thông báo là case mình complete rồi nhưng ko hiểu sao mình vẫn có thể đăng nhập vào website mà ox mình đóng tiền. Mình nghe nói là khi case complete thì ko thể đăng nhập vào được nữa? Liệu có gì sai sót ở đây ko mọi người.
Làm phiền ACE trả lời giúp mình. Thanks mọi người nhiều