[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - tidus402

tidus402

Thành viên mới
Chào anh chị em trong diễn đàn, em có một thắc mắc sau:
Chị của em đã làm hồ sơ diện IR5 bảo lãnh ba mẹ em qua. 17/2/2012 này ba mẹ em phỏng vấn. Sau khi ba mẹ em qua Mỹ thì tính làm giấy tờ bảo lãnh diện F2A cho em qua. Năm nay em vừa mới 20 tuổi vào ngày 10/1 này. Vậy thì em có đủ tuổi để được bảo lãnh diện F2A không? Nếu không thì diện F2B sẽ tốn thời gian là bao lâu ạ.
Cám ơn mọi người.

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: em có đủ tuổi để được bảo lãnh diện F2A không?

Chào anh chị em trong diễn đàn, em có một thắc mắc sau:
Chị của em đã làm hồ sơ diện IR5 bảo lãnh ba mẹ em qua. 17/2/2012 này ba mẹ em phỏng vấn. Sau khi ba mẹ em qua Mỹ thì tính làm giấy tờ bảo lãnh diện F2A cho em qua. Năm nay em vừa mới 20 tuổi vào ngày 10/1 này. Vậy thì em có đủ tuổi để được bảo lãnh diện F2A không? Nếu không thì diện F2B sẽ tốn thời gian là bao lâu ạ.
Cám ơn mọi người.
Chào bạn,

Sau khi wa Mỹ, Ba mẹ bạn tiến hành bảo lảnh cho bạn liền thì HS bạn vẫn là F2A. Nhưng trong thời gian chờ đợi nếu chưa đến ngày đáo hạn mà bạn quá 21 tuổi thì HS F2A sẽ tự đông chuyễn xuống F2B. Chúc bạn mai mắn, Thân chào

tidus402

Thành viên mới

cám ơn bạn tuandoan đã trả lời mình. bạn cho mình hỏi tiếp là nếu ba mẹ mình qua đó khoảng cuối tháng 3/2012 này, 2 tuần sau có thẻ xanh và nộp hồ sơ cho mình thì ngày ưu tiên của mình là khoảng tháng 4, vậy ngày hồ sơ được chấp nhận là khoảng ngày mấy? và theo như trường hợp của mình thì mình có khả năng kịp để đi diện F2A không?

tuandoan

8 Đoàn !

cám ơn bạn tuandoan đã trả lời mình. bạn cho mình hỏi tiếp là nếu ba mẹ mình qua đó khoảng cuối tháng 3/2012 này, 2 tuần sau có thẻ xanh và nộp hồ sơ cho mình thì ngày ưu tiên của mình là khoảng tháng 4, vậy ngày hồ sơ được chấp nhận là khoảng ngày mấy? và theo như trường hợp của mình thì mình có khả năng kịp để đi diện F2A không?
Chào bạn,
Thông thường diện F2A của trẻ em dưới 21 tuổi có ngày chấp thuận rất nhanh, khoãng 3-4 tháng là HS được chấp thuận, vì vậy CSPA cho diện F2A là rất ít, tuy nhiên mọi việc điều cũng có thể xãy ra, hy vọng diện F2A sau này sẽ rất nhanh đến ngày đáo hạn, cầu chúc mọi việc sẽ may mắn đến với bạn. Thân chào

ga22

Thành viên tích cực
F2a

Mình cũng ở tình trạng tương tự như bạn,Mình có ngày PD là 11 thang 1 năm 2011.Lúc làm hố sơ mình dưới 21 nhưng bây giờ đã quá 21tuổi rồi,không biết sẽ thế nào nữa.Anh chị nào có thể trả lời giúp em được không?Luật CSPA có thể bảo vệ cho em được không?xin cám ơn anh chị