[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - traitimbang0201

traitimbang0201

Thành viên mới
Em sắp đi phỏng vấn diện F2a ( con dưới 21 tuổi của thường trú nhân ) . Em xin hỏi nếu em phỏng vấn thành công qua Mỹ . Thì làm cách nào để bạn gái em có thể qua được đoàn tụ với em được ạ . Tại 2 đứa em thương nhau lắm không xa nhau được ạ :2:

pelun83

Thành viên tích cực
Ðề: Cho em hỏi

Em sắp đi phỏng vấn diện F2a ( con dưới 21 tuổi của thường trú nhân ) . Em xin hỏi nếu em phỏng vấn thành công qua Mỹ . Thì làm cách nào để bạn gái em có thể qua được đoàn tụ với em được ạ . Tại 2 đứa em thương nhau lắm không xa nhau được ạ :2:[/QUO
Thì em đi qua Mỹ,đợi có thẻ xanh quay về cưới bạn gái em rồi bảo lãnh.(cách duy nhất):113:

traitimbang0201

Thành viên mới

xin hỏi là còn cách nào tốt hơn không ạ , nếu em có thẻ xanh e về VN làm đám cưới thì bao lâu bạn e có thể đoàn tụ với e

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

xin hỏi là còn cách nào tốt hơn không ạ , nếu em có thẻ xanh e về VN làm đám cưới thì bao lâu bạn e có thể đoàn tụ với e
Sau khi có thẻ xanh, bạn về VN làm đám cưới, quay lại Mỹ làm giấy bảo lãnh I-130 (diện F2A) thì vợ/chồng bạn phải chờ thêm 2-3 năm mới có visa available. Cách này là nhanh nhất và an toàn nhất rồi. Diện fiancee thì hơi khó khăn/bấp bênh hơn chút xíu nhưng cũng fải chờ đợi 1-2 năm.

traitimbang0201

Thành viên mới

có ai có cách gì khác không ạ , ngày nào bạn gái e cũng khóc e nhìn em xót xa quá :((

tuandoan

8 Đoàn !

có ai có cách gì khác không ạ , ngày nào bạn gái e cũng khóc e nhìn em xót xa quá :((
Chào bạn,

Cách của bạn F4chodaico hướng dẫn là tốt nhất rồi, kg còn sự lựa chọn nào tốt hơn hết. Chúc bạn vui...

tontu

Thành viên mới

Chào bạn! Theo mình nghĩ là các ACE đã có câu trả lời giúp bạn quá chính xác rồi đó. Tuy nhiên nếu 2 bạn yêu nhau như vậy. nếu gia đình bạn gái của bạn có điều kiện kinh tế tốt, có thể xin Visa du lịch B1/B2 qua Mỹ 6 tháng, sau đó về lại rồi xin Visa đi tiếp.
Trong thời gian này, khi đến Mỹ, có thẻ xanh rồi bạn vẫn có thể mở hồ sơ bảo lãnh cho gf cua mình. Như vậy thì 2 bạn luôn luôn gặp nhau rồi!

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

có ai có cách gì khác không ạ , ngày nào bạn gái e cũng khóc e nhìn em xót xa quá
Bạn ơi, nói bạn gái làm gì mà phải khóc thê thảm thế. Cái gì cũng giải quyết được hết mà. "There's a wheel there's a way." Bạn qua Mỹ 1 tháng sau là nhận được thẻ xanh rồi. Lúc đó bay về VN làm đám cưới là xong thôi. Sau đó bạn quay về Mỹ mở HS I-130, xong. Nếu bạn quyết tâm thì chẳng có gì khó đâu bạn. Sau khi mở HS, bạn gái của bạn xin Visa du lịch cũng chẳng khó khăn gì nếu cô ấy đứng tên 1 căn nhà nho nhỏ và có khoảng 2 sổ tiết kiệm với ngân hàng là ok liền thôi. Đi DL Mỹ được ở lại 6 tháng. Sau đó về lại VN xin visa DL Mỹ tiếp. Có tiền là làm cái gì cũng được hết ah bạn. Cố gắng lên bạn nhé! Thà mất 1 tháng còn hơn mất mấy năm chờ đợi nữa nha bạn.

hungbien

Thành viên mới

Bạn ơi, nói bạn gái làm gì mà phải khóc thê thảm thế. Cái gì cũng giải quyết được hết mà. "There's a wheel there's a way." Bạn qua Mỹ 1 tháng sau là nhận được thẻ xanh rồi. Lúc đó bay về VN làm đám cưới là xong thôi. Sau đó bạn quay về Mỹ mở HS I-130, xong. Nếu bạn quyết tâm thì chẳng có gì khó đâu bạn. Sau khi mở HS, bạn gái của bạn xin Visa du lịch cũng chẳng khó khăn gì nếu cô ấy đứng tên 1 căn nhà nho nhỏ và có khoảng 2 sổ tiết kiệm với ngân hàng là ok liền thôi. Đi DL Mỹ được ở lại 6 tháng. Sau đó về lại VN xin visa DL Mỹ tiếp. Có tiền là làm cái gì cũng được hết ah bạn. Cố gắng lên bạn nhé! Thà mất 1 tháng còn hơn mất mấy năm chờ đợi nữa nha bạn.
Bạn nói hay quá. Đã mở hồ sơ di dân tức là có ý định ở lại Mỹ rồi. Mình sẽ rất khó để chứng minh là mình sẽ quay về Việt Nam. Khả năng đậu rất thấp. Tốt nhất là chờ thẻ xanh rồi quay về bảo lãnh là hay nhất bạn à.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Đã mở hồ sơ di dân tức là có ý định ở lại Mỹ rồi. Mình sẽ rất khó để chứng minh là mình sẽ quay về Việt Nam. Khả năng đậu rất thấp.
Có lẽ là bạn chưa đọc nhiều trường hợp đã có HS di dân nhưng vẫn xin được visa du lịch như thường đó bạn. Ăn thua là bạn có convince được LSQ là bạn quay về hay không thôi, còn chuyện đã mở hay chưa mở HS là điều khg quan trọng.

huyentran1004

Thành viên mới

Anh gì đó ơi!đừng có buồn và nản lòng. Em cũng giống Anh nè.em cũng đi theo diện giống Anh.qua đây có thẻ xanh xong rồi em quay về VN đám cưới và làm bảo Lanh thôi. Vấn đề là Anh có thay lòng đổi dạ ko thôi.

kunlys

Thành viên mới

bạn có thể cho mình hỏi là bạn ở bang nào không? cho mình số đt của bạn đi 2 vợ chồng mình cũng giống bạn nè ox mình và mình củng khóc thê thảm lắm,cũng buồn nhiều lắm cho 2 vợ chồng mình sdt của 2 bạn đi để có gì thì có thể tâm sự và chia sẻ nha...ox mình cũng giống bạn gái bạn đó ngày nào cũng khóc hết mình nhìn mà như đứt từng khúc ruột vậy...

tuxedo9090

Thành viên mới

Cái tình trạng thế này ai ai cũng buồn cả.....em cũng chịu hoàn cảnh như mọi ng ở đây.Bx ở bên đó ko ngày nào là ko bảo sao a lâu qua đây.mà hs thì mình phải đợi thui...chúc mọi ng nhanh chóng được đoàn tụ.cũng là chúc cho chính bản thân em .:2::2::2:

kunlys

Thành viên mới

cho em hỏi bx của anh bảo lãnh anh lâu chưa vậy? khi làm giấy đkkh có khó khăn gì không hả anh? em muốn tìm hiểu thêm nhiều thông tin để cuối năm nay ox em về thì không phải chạy đôn chạy đáo nhu lần trước nữa...cho em hỏi thêm nữa là hồ sơ của anh đến giai đoạn nào rồi đã complete chưa zj? có thể chia sẻ kinh nghiệm với em được không ạ???

VanBinh

Thành viên tích cực

cho em hỏi bx của anh bảo lãnh anh lâu chưa vậy? khi làm giấy đkkh có khó khăn gì không hả anh? em muốn tìm hiểu thêm nhiều thông tin để cuối năm nay ox em về thì không phải chạy đôn chạy đáo nhu lần trước nữa...cho em hỏi thêm nữa là hồ sơ của anh đến giai đoạn nào rồi đã complete chưa zj? có thể chia sẻ kinh nghiệm với em được không ạ???
Chào bạn kunlys ! Nếu có rãnh thì bạn chịu khó đọc va theo dõi những bài của các ACE đi trước thì sẽ giúp ích được cho bạn rất là nhiều ,và bạn sẽ học hỏi được rất nhiều kinh nghiệm từ các ACE đi trước đó.

samytuong

Thành viên tích cực

Chào kynlys! Cách tốt nhất bây giờ là bạn với bạn gái bạn kết hôn ở Vn này trước đi nhưng đừng đăng kí kết hôn, khi bạn qua đó chờ khoảng 2-3 tuần là có thẻ xanh, bạn làm công hàm độc thân bên đó xong quay lại VN làm giấy DKKH quay lại Mỹ mở hồ sơ diện f2a bảo lãnh vợ bạn. Thế là cách tốt nhất và nhanh nhất hiện tại bạn có thể làm rùi đó!2 vợ chồng của mình cũng làm cách đó đấy, hồ sơ bảo lãnh của mình được gần 1 năm rùi!
- Bạn chưa có quốc tịch nên ko bảo lãnh diện hôn thê hôn phu được.
- Xin vi sa du học cho bạn gái bạn, nếu đi được thì qua đó 2 bạn đcưới rồi bạn mở hồ sơ bảo lãnh diện f2a cũng được, nhưng % có vi sa du học Mỹ là tương đối thấp.
- Còn nếu bạn mở hồ sơ bảo lãnh diện f2a đồng thời làm vi sa du lịch cho vợ bạn thì % có vi sa gần như bằng 0 vì mình có tham khảo 1 số trang web du lịch nước ngoài, nếu có hồ sơ di dân đã được approved thì nộp đơn xin vi sa du lịch vào Mỹ phần lớn là ko thành công, bạn bảo lãnh diện f2a thời gian được approved khoảng 4 - 6th mà thôi! Hiện nay diện f2a có thời gian chờ đợi cũng đã được rút ngắn nhiếu rồi, khoảng 2,5-3 năm thôi ah!!

kunlys

Thành viên mới

mình cảm ơn bạn rất là nhiều,ox mình qua đó đã được 1 năm rồi,tết vừa rồi ox mình mới về dự định là làm đkkh nhung không được vì thời gian ox mình về vn ngắn quá mà lại nghỉ tết hết 1 tuần nưã nên mình sợ không kịp,mình có nhờ người làm gấp dùm họ nói trong 3 tuần là sẽ xong nhưng với giá cắt cổ bạn ạ...2000 đô 1 tờ giấy đkkh nghe xong muốn té xỉu...nên 2 đứa quyết định cuối năm nay về rồi làm lại,mình sợ giấy tờ bị trục trặc nên lên đây tỉm hiểu thông tin trước,mình thấy giấy tờ rắc rối quá nên hơi lo bạn ạ...ak bạn cho mình hỏi là khi đkkh ox mình có cần xin giấy xác nhận độc thân ở việt nam không hả bạn??? 1 lần nửa cảm ơn bạn rất nhiều...

samytuong

Thành viên tích cực

mình cảm ơn bạn rất là nhiều,ox mình qua đó đã được 1 năm rồi,tết vừa rồi ox mình mới về dự định là làm đkkh nhung không được vì thời gian ox mình về vn ngắn quá mà lại nghỉ tết hết 1 tuần nưã nên mình sợ không kịp,mình có nhờ người làm gấp dùm họ nói trong 3 tuần là sẽ xong nhưng với giá cắt cổ bạn ạ...2000 đô 1 tờ giấy đkkh nghe xong muốn té xỉu...nên 2 đứa quyết định cuối năm nay về rồi làm lại,mình sợ giấy tờ bị trục trặc nên lên đây tỉm hiểu thông tin trước,mình thấy giấy tờ rắc rối quá nên hơi lo bạn ạ...ak bạn cho mình hỏi là khi đkkh ox mình có cần xin giấy xác nhận độc thân ở việt nam không hả bạn??? 1 lần nửa cảm ơn bạn rất nhiều...
Ox của bạn chỉ cần làm giấy độc thân bên Mỹ thôi, còn bạn thì làm giấy độc thân tại địa phương đang ở, rồi 2 bạn đi khám sức khoẻ tâm thần tại VN, sau đó lên sở tư pháp làm thủ tục!Hồi trước ox mình nhờ dịch vụ làm tốn 550$, khi về VN này tốn thêm 4triệu gồm tiền khám sức khoẻ tâm thần và các "chi phí" này nọ, giấy DKKh của mình làm gọn lắm, chỉ khi nào cần có mặt thì mình mới đến sở tư pháp thui, còn các phần khác như "lót đường" thì bên dịch vụ họ lo hết rùi, trong vòng 1tháng là mình hoàn thành xong ùi đó!Lên sở tư pháp ko "lót đường" trước thì nó làm khó dễ, phỏng vấn "lọt đài" hết đấy!!!yh của mình : samy08112002@yahoo.com, có gì mình chia sẻ cho nhau!!