[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - Vinh Nguyen

Vinh Nguyen

Thành viên mới
+Chị mình đã vào quốc tịch mỹ, nay đang bão lãnh cho ba mình theo diện định cư , sau khi qua sẽ được cấp thẻ xanh, chậm nhất là cuối năm nay là qua đó.
+Sau đó còn cỡ 6 tháng nữa là sinh nhật thứ 21 của mình:
Theo mình tìm hiểu là bão lãnh con trên 21 tuổi thì sẽ lâu hơn, nhưng cái mình cần biết là :
_Nếu nộp đơn bão lãnh mình trước khi mình 21 tuổi thì dù sau này mình trên 21 tuổi thì mình vẫn thuộc diện ưu tiên (F2A) hay là thuộc diện Trên 21 tuổi ? (Có nghĩa là vẫn dưới 21 tuổi sau khi nộp hồ sơ và lúc phỏng vấn thì đã trên 21 rồi )
_Và hồ sơ diện này thì cỡ bao lâu mới qua được đó nhỉ
\\\\
Mng ai biết trả lời hộ mình nha, tìm google mãi nhưng đoạn này thì ko kiếm dc $_$ Trích được thì càng tốt
:6::6::6::6:

AnhQuoc

Thành viên tích cực
Ðề: [CẦN HỎI] Về vấn đề thường trú nhân bão lãnh con dưới 21 tuổi

+Chị mình đã vào quốc tịch mỹ, nay đang bão lãnh cho ba mình theo diện định cư , sau khi qua sẽ được cấp thẻ xanh, chậm nhất là cuối năm nay là qua đó.
Theo mình tìm hiểu là bão lãnh con trên 21 tuổi thì sẽ lâu hơn, nhưng cái mình cần biết là :
_Nếu nộp đơn bão lãnh mình trước khi mình 21 tuổi thì dù sau này mình trên 21 tuổi thì mình vẫn thuộc diện ưu tiên (F2A) hay là thuộc diện Trên 21 tuổi ? (Có nghĩa là vẫn dưới 21 tuổi sau khi nộp hồ sơ và lúc phỏng vấn thì đã trên 21 rồi )
\\\\
Mng ai biết trả lời hộ mình nha, tìm google mãi nhưng đoạn này thì ko kiếm dc $_$ Trích được thì càng tốt

Hiện tại bạn chưa có ngày ưu tiên và ngày chấp thuận của hồ sơ bão lãnh. Nhưng phần trăm cao thi bạn sẽ rơi vào diện f2b thời gian diện f2b la khoảng 7- 8 năm và tuỳ vào tiến triẽn của lịch visa bulletin chúc bạn vui

tien_thanh0711

Thành viên
\\\\
Trước khi trả lời câu hỏi của bạn thì cho mình hỏi rõ nha.
ngày tháng năm ưu tiên của hồ sơ baba bạn?
Ngày tháng năm sinh của bạn. ?