[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1190665096

Fenny

Thành viên mới
Chào anh/chị dien dan,

Năm mới em chúc anh/chị nhiều sức khỏe và thành công nhe'.

Em là thành viên mới nếu có sai sót mong anh/chị bỏ qua. Do có vấn đề thắc mắc nên nhờ anh/chị tư vấn giúp.

Em và ox đã quen nhau từ cuối năm 2007 đến năm 2010 ox em được bà nội bảo lảnh cả gia đình sang Mỹ. Sau 1 năm ox em qua Mỹ đã quay về đăng ký kết hôn với em và trở về Mỹ làm hồ sơ bảo lảnh theo diện F2A gồm: Đơn I-130 + Đơn G-325A + các chứng từ cần thiết.

Hồ sơ vợ chồng em đã được USCIS báo nhận vào ngày 08/09/11.

Qua theo dõi diễn đàn em để ý thấy bảo lảnh theo diện F2A thường phải đăng ký kết hôn tại sở tư pháp. Nhưng em và ox em lúc hè năm 2011 chỉ đăng ký kết hôn tại công an phương nơi cư trú nhưng các giầy tờ khác thì đầy đủ.

Nay em lo lắng không biết trường hợp hồ sơ của vợ chồng em như vậy có hợp lệ không hay có trục trặc sau nay không?

Hồ sơ vợ chồng em kể từ ngày được tiếp nhận đến nay đã 6 tháng hơn nhưng vẫn chưa có Case number. Em băn khoăn quá không biết phải làm sao. Anh/chị tư vấn giúp em nhe'.

Cám ơn anh/chị nhiều lắm!

Fenny

Thành viên mới
Chào anh/chị diễn đàn XNC,

Năm mới em chúc anh/chị nhiều sức khỏe và thành công nhe'.

Em là thành viên mới nếu có sai sót mong anh/chị bỏ qua. Em xin trình bày và nhờ anh/chị tư vấn giúp.

Em và ox đã quen nhau từ cuối năm 2007 đến năm 2010 ox em được bà nội bảo lảnh cả gia đình sang Mỹ. Sau 1 năm ox em qua Mỹ đã quay về đăng ký kết hôn với em và trở về Mỹ làm hồ sơ bảo lảnh theo diện F2A gồm: Đơn I-130 + Đơn G-325A + các chứng từ cần thiết.

Hồ sơ vợ chồng em đã được USCIS báo nhận vào ngày 08/09/11.

Qua theo dõi diễn đàn em để ý thấy bảo lảnh theo diện F2A thường phải đăng ký kết hôn tại sở tư pháp. Nhưng em và ox em lúc hè năm 2011 chỉ đăng ký kết hôn tại công an phương nơi cư trú nhưng các giầy tờ khác thì đầy đủ. (đã được sang tiếng anh có công chứng)

Nay em lo lắng không biết trường hợp hồ sơ của vợ chồng em như vậy có hợp lệ không hay có trục trặc sau nay không?

Hồ sơ vợ chồng em kể từ ngày được tiếp nhận đến nay đã 6 tháng hơn nhưng vẫn chưa có Case number. Em băn khoăn quá không biết phải làm sao. Anh/chị tư vấn và chỉ dẫn giúp em nhe'.

Cám ơn anh/chị nhiều lắm!

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: WAC1190665096 Nho anh/chi tu van giup!

Dien vo chong phai cho tren 8 thang moi co case HCM number nha ban. Neu HS day du thi ok roi, khg sao ca. Neu truc trac thi ho da goi thong bao ve nha sau 2 thang nop don roi.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: Wac1190665096

Minh tra loi trong bai truoc cho ban roi do. Ban nen mo 1 topic de theo doi thoi nhe.

Fenny

Thành viên mới

Chào F4ChoDaiCo,

Em sẽ rút kinh nghiệm cách post bài.

Em rất cám ơn F4ChoDaiCo đã trả lời sớm để vc em yêm tâm hơn.

Chúc F4ChoDaiCo cuối tuần nhiều niềm vui!

monalisa

Thành viên tích cực

Em gần với chị lắm nè, PD của em là 15/09/2011. Tới giờ vẫn chưa dc approved. Cũng lo lắm. Chắc mai mốt chị em mình sẽ được phỏng vấn cùng nhau hén. trường hợp em y như chị, ox cũng được bà ngoại bảo lãnh sang Us cuối năm 2010, rồi tháng 7/2011 về cưới em là làm hs luôn đó. Tụi em đk kết hôn ở Sở Tư pháp.