[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1790304165

Linh Ho

Thành viên mới
Chào bạn
Cho mình hỏi thăm , hồ sơ F2A của minh có số receipt là wac1790304165, PD:25/4/2017. Hiện tại uscis chưa approve, nhưng chồng mình vừa thi đậu quốc tịch tuần này sẽ tuyên thệ.chồng mình nên nộp bổ sung bằng quốc tịch để được nâng cấp lên diện CR1 khi hồ sơ còn ở uscis hay đợi khi nào được approve chuyển qua NVC rồi mình nộp cho NVC luôn ạ? Nộp ở đâu thì hồ sơ mình được nhanh hơn ạ thanks các bạn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào bạn,
Cho mình hỏi thăm, hồ sơ F2A của mình có số Receipt là WAC1790304165, PD:25/4/2017. Hiện tại USCIS chưa approve, nhưng chồng mình vừa thi đậu quốc tịch tuần này sẽ tuyên thệ. Chồng mình nên nộp bổ sung bằng quốc tịch để được nâng cấp lên diện CR1 khi hồ sơ còn ở USCIS hay đợi khi nào được approve chuyển qua NVC rồi mình nộp cho NVC luôn ạ? Nộp ở đâu thì hồ sơ mình được nhanh hơn ạ thanks các bạn.
Chào Linh Ho,
Bạn chờ khi nào hồ sơ được USCIS xem xét chấp thuận Approval Date. Sau đó chuyển sang NVC, thì mới làm thủ tục nộp bổ sung bằng quốc tịch của chồng bạn, để xin nâng cấp hồ sơ từ F2A chuyển sang CR1.
P/s: Đây là topic của bạn, lần sau có thắc mắc gì thì cần hỏi bài tại đây. Không được hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác.

Linh Ho

Thành viên mới
Chào Linh Ho,
Bạn chờ khi nào hồ sơ được USCIS xem xét chấp thuận Approval Date. Sau đó chuyển sang NVC, thì mới làm thủ tục nộp bổ sung bằng quốc tịch của chồng bạn, để xin nâng cấp hồ sơ từ F2A chuyển sang CR1.
P/s: Đây là topic của bạn, lần sau có thắc mắc gì thì cần hỏi bài tại đây. Không được hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác.
Cám ơn bạn nhiều ạ

Linh Ho

Thành viên mới
Hi bạn
Mình để chắc ăn chồng mình có nộp lên USCIS hồ sơ bổ sung quốc tịch, sau đó họ trả lại hồ sơ upgrade, họ nói hồ sơ đã được chuyển sang NVC. Nhưng chồng mình chưa nhận dược email hoặc thư thông báo approve từ USCIS , case online mình check cũng không thấy thay đổi status approve gì cả
Bạn cho mình hỏi trường hợp này hồ sơ của mình đã approve chưa ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hi bạn,
Mình để chắc ăn chồng mình có nộp lên USCIS hồ sơ bổ sung quốc tịch, sau đó họ trả lại hồ sơ upgrade, họ nói hồ sơ đã được chuyển sang NVC. Nhưng chồng mình chưa nhận dược email hoặc thư thông báo approve từ USCIS, case online mình check cũng không thấy thay đổi status approve gì cả.
Bạn cho mình hỏi trường hợp này hồ sơ của mình đã approve chưa ạ?
Muốn biết hồ sơ bạn đã được chấp thuận Approval Date chưa? bạn nói với người bảo lãnh gọi điện cho USCIS để hỏi tình trạng hồ sơ của mình.
Số điện thoại của USCIS là: 1-800-375-5283.