[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2A - WAC1890347252

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào anh chị! Anh chị cho em hỏi hồ sơ của em tới đâu rồi ak, e cảm ơn.
Chào Thanh nguyệt,
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Was Received
On August 3, 2018, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1890347252, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by September 2, 2018, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 03/08/2018, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn, số biên nhận WAC1890347252, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date, nên bạn cố gắng chờ thêm thời gian nữa.
P/s: Lần sau post bài bạn cần lưu ý không được viết tắt, vì đây là quy định chung của diễn đàn. Vậy nhé bạn.

Thanh nguyệt

Thành viên mới
Vì đây là lần đầu em tham gia diễn đàn có gì sai sót mong chị thông cảm. Chị cho em hỏi thêm là giấy i797 chờ bao lâu mới có ạ. Em không hiểu lắm.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vì đây là lần đầu em tham gia diễn đàn có gì sai sót mong chị thông cảm. Chị cho em hỏi thêm là giấy I-797 chờ bao lâu mới có ạ. Em không hiểu lắm.
Không thể đoán chính xác được thời gian, vì tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau.

Thanh nguyệt

Thành viên mới
Không thể đoán chính xác được thời gian, vì tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau.
Chào chị phương châu ! Chị có thể giúp em xem sao hồ sơ em chuyển đi 20 ngày rồi sao em vẫn chưa nhận được giấy thông báo chuyển tới trung tâm nào. Em cảm ơn chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào chị PhuongChau! Chị có thể giúp em xem sao hồ sơ em chuyển đi 20 ngày rồi sao em vẫn chưa nhận được giấy thông báo chuyển tới trung tâm nào. Em cảm ơn chị.
Bạn nói với người bảo lãnh điện thoại cho USCIS theo số này để hỏi tình trạng hồ sơ. Phone: 1-800-375-5283.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị ơi, chồng em không rành tiếng anh lắm, chỉ có cách gọi USCIS thôi hả chị.
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Transferred And New Office Has Jurisdiction
On September 20, 2019, your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1890347252, was transferred to another USCIS office. That office now has jurisdiction over your case. We sent you a notice that explains why we moved your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your notice by October 20, 2019, please go to www.uscis.gov/e-request to request a copy of the notice. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Nội dung trên thông báo như sau:
Trường hợp được chuyển nhượng và văn phòng mới có thẩm quyền
Vào ngày 20 tháng 9 năm 2019, Mẫu I-130 của bạn, Đơn thỉnh cầu cho người nước ngoài, Số biên nhận WAC1890347252, đã được chuyển đến một văn phòng USCIS khác. Văn phòng đó bây giờ có thẩm quyền đối với trường hợp của bạn. Chúng tôi đã gửi cho bạn một thông báo giải thích lý do tại sao chúng tôi chuyển trường hợp của bạn. Hãy làm theo các hướng dẫn trong thông báo. Nếu bạn không nhận được thông báo trước ngày 20 tháng 10 năm 2019, vui lòng truy cập www.uscis.gov/e-request để yêu cầu một bản sao của thông báo. Nếu bạn di chuyển, hãy truy cập www.uscis.gov/addresschange để cung cấp cho chúng tôi địa chỉ gửi thư mới của bạn.
Bạn cần đọc kỷ nội dung trên và thực hiện đúng theo hướng dẫn.

Thanh nguyệt

Thành viên mới
Vậy là giờ em phải chờ nếu tới ngày 20 em không nhận thư thì em gọi lên số văn phòng như chị đã nói đúng không ạ, em có hỏi luật sư mà họ cứ bảo em chờ, e cũng lo quá, em cảm ơn chị phương châu.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vậy là giờ em phải chờ nếu tới ngày 20 em không nhận thư thì em gọi lên số văn phòng như chị đã nói đúng không ạ, em có hỏi Luật sư mà họ cứ bảo em chờ, em cũng lo quá, em cảm ơn chị PhuongChau.
Bạn truy cập vào đường link của trang web USCIS theo như hướng dẫn ở nội dung thông báo trên.

Thanh nguyệt

Thành viên mới
Chào chị phương châu, hồ sơ của em được chuyển đến potomac , vậy bao lâu mới được chấp thuận vậy chị . Em cảm ơn chị nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào chị PhuongChau, hồ sơ của em được chuyển đến potomac, vậy bao lâu mới được chấp thuận vậy chị. Em cảm ơn chị nhiều.
Hồ sơ của bạn cũng vẫn những thông tin cũ, hiện tại vẫn còn ở USCIS chưa được chấp thuận Approval Date.