[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - antonthanhliem

antonthanhliem

Thành viên mới
tình trạng của tui là tui đang ở diện f2b,hồ sơ đã hoàn tất ,chờ phỏng vấn,người bảo lãnh là mẹ tui và mẹ tui sắp thi vào quốc tịch.Vậy nếu tui kết hôn và làm giấy hôn thú sau khi mẹ tui vào quốc tịch,thì cả nhà có được bảo lãnh qua ko? và khi đó diện bảo lãnh đổi qua diện ji? có được giữ ngày ưu tiên ko?cám ơn

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: tra loi dum minh

tình trạng của tui là tui đang ở diện f2b,hồ sơ đã hoàn tất ,chờ phỏng vấn,người bảo lãnh là mẹ tui và mẹ tui sắp thi vào quốc tịch.Vậy nếu tui kết hôn và làm giấy hôn thú sau khi mẹ tui vào quốc tịch,thì cả nhà có được bảo lãnh qua ko? và khi đó diện bảo lãnh đổi qua diện ji? có được giữ ngày ưu tiên ko?cám ơn
Chào bạn,

Nếu kết hôn và làm giấy hôn thú sau khi mẹ Bạn có QT thì HS bạn sẽ chuyễn thành F3(Công dân Hoa Kỳ bảo lảnh con đã có gia đình). Vẫn giử ngày ưu tiên củ của F2B.Thời gian chờ đợi sẽ lâu hơn, nhưng cã nhà sẽ được đi cùng. Hiện tại F3 đang PV những HS có ngày ưu tiên trước 01/06/2001. Nếu không làm hôn thú thì HS bạn chuyễn thành F1, thời gian sẽ nhanh hơn, nếu có con thì con Bạn vẫn được đi chung (con ngoài giá thú) nhưng vợ thì không đi được. Thân chào