[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2011833041

nguyengiang

Thành viên mới
Yên tâm đi hồ sơ bạn vẫn tiến triển bình thường, không vấn đề gì cả.
Cho mình hỏi ngày ưu tiên của mình là 22/4/2011.Đến nay vẫn chưa có thư pv. Nếu đến lúc có thư pv mà lí lịch tư pháp mình đã hơn 1 năm thì có cần phải làm lại ko?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho mình hỏi ngày ưu tiên của mình là 22/04/2011.Đến nay vẫn chưa có thư phỏng vấn. Nếu đến lúc có thư phỏng vấn mà lí lịch tư pháp mình đã hơn 1 năm thì có cần phải làm lại không?
Lý lịch Tư pháp số 2 có thời hạn trong vòng 1 năm kể từ ngày ký, nếu đến ngày phỏng vấn mà hết hạn, thì bạn phải làm lại bảng mới.

nguyengiang

Thành viên mới

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mình thấy phần chuẩn bị giấy tờ, chỗ hộ chiếu có phần chú ý chữ ký người mang hộ chiếu trang 3. Hộ chiếu mình chưa ký, vậy h mình phải ký vô, bắt buộc hả bạn? Vì trước đây hộ chiếu mình nộp cho NVC cũng ko có chữ ký trong hộ chiếu.
Bạn phải thực hiện đúng theo hướng dẫn.
P/s: Bạn cần lưu ý điều này, khi post bài tuyệt đối không được viết tắt.

nguyengiang

Thành viên mới
Bạn phải thực hiện đúng theo hướng dẫn.
P/s: Bạn cần lưu ý điều này, khi post bài tuyệt đối không được viết tắt.
Mình có thư phỏng vấn rồi, mình còn điều chưa hiểu là tất cả giấy tờ mình có cần dịch sang tiếng anh? Người làm hồ sơ thì kêu mình dịch ra tiếng anh, mình thì thấy trên diễn đàn là không cần nên cũng không biết sao. Và mình muốn hỏi tất cả giấy tờ của ngày phỏng vấn bản photo có cần công chứng không? Vì mình thấy diễn đàn không nói về cái này Mong bạn giải đáp giúp để mình có buổi phỏng vấn tốt đẹp mà không gặp trục trặc về giấy tờ. Vì người nhà sợ, cứ kêu mình nhờ dịch vụ sắp xếp dùm hồ sơ, nhung mình thấy mình có thể sắp xếp hồ sơ phỏng vấn như trên diễn đàn chỉ. Mình chỉ sợ có những cái không rõ, làm sai. Khi vô phỏng vấn giấy tờ không đúng thì phiền. Mong bạn giúp mình, cảm ơn bạn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mình có thư phỏng vấn rồi, mình còn điều chưa hiểu là tất cả giấy tờ mình có cần dịch sang tiếng anh? Người làm hồ sơ thì kêu mình dịch ra tiếng anh, mình thì thấy trên diễn đàn là không cần nên cũng không biết sao. Và mình muốn hỏi tất cả giấy tờ của ngày phỏng vấn bản photo có cần công chứng không? Vì mình thấy diễn đàn không nói về cái này. Mong bạn giải đáp giúp để mình có buổi phỏng vấn tốt đẹp mà không gặp trục trặc về giấy tờ. Vì người nhà sợ, cứ kêu mình nhờ dịch vụ sắp xếp dùm hồ sơ, nhưng mình thấy mình có thể sắp xếp hồ sơ phỏng vấn như trên diễn đàn chỉ. Mình chỉ sợ có những cái không rõ, làm sai. Khi vô phỏng vấn giấy tờ không đúng thì phiền. Mong bạn giúp mình, cảm ơn bạn.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/nhng-thong-tin-quan-trng-trong-thu-moi-phng-van-nam-2018.29476/

nguyengiang

Thành viên mới
Giấy tờ mang theo là bản chính + bản photo không cần phải dịch thuật, hay công chứng gì hết.
Cám ơn Phương Châu nhiều,vì mình lo nên hỏi nhiều,mong bạn đừng phiền:),Giờ mình có thể an tâm tự sắp xếp hồ sơ phỏng vấn như trên diễn đàn hướng dẫn:).Mong là phỏng vấn tốt đẹp:)

nguyengiang

Thành viên mới
Giấy tờ mang theo là bản chính + bản photo không cần phải dịch thuật, hay công chứng gì hết.
Cho mình hỏi là sao trên giấy người làm giấy tờ gửi mình thấy mục số 4 đòi bản dịch.Mục đó là cmnd phải không?
[/URL][/IMG]

nguyengiang

Thành viên mới
Mục 4: Personal indentification Card (original + translation) = Thẻ nhận dạng cá nhân (bản gốc + bản dịch).
cho mình hỏi đó có phải chứng minh nhân dân?Tại mình thấy trên diễn đàn mục chứnng minh chỉ cần bản gốc và bản photo 2 mặt chứng minh trên khổ giấy A4.Còn cái này bắt bản dịch chứng minh nữa

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho mình hỏi đó có phải chứng minh nhân dân? Tại mình thấy trên diễn đàn mục chứng minh chỉ cần bản gốc, và bản photo 2 mặt chứng minh trên khổ giấy A4. Còn cái này bắt bản dịch chứng minh nữa.
Chứng minh nhân dân hay Căn cước công dân đều là một. Bạn cứ thực hiện đúng theo yêu cầu mà họ đã gửi giấy cho bạn, vậy là được.

nguyengiang

Thành viên mới
Cho mình hỏi là mình đã phỏng vấn đậu, từ ngày đó đến nay là 11 ngày mình vẫn chưa nhận được visa. Check trên https://ceac.state.gov/CEACStatTracker/Status.aspx thì vẫn báo Ready, thấy cập nhật hàng Case Last Updated đã 3 lần nhưng đến hôm nay vẫn là Ready, có nghĩa visa mình vẫn chưa được in. Mình lo lắng không biết có bị gì không, vì tháng trước người quen mình phỏn vấn thì 10 ngày sau đã nhận được visa

nguyengiang

Thành viên mới
Chứng minh nhân dân hay Căn cước công dân đều là một. Bạn cứ thực hiện đúng theo yêu cầu mà họ đã gửi giấy cho bạn, vậy là được.
Cho mình hỏi bây giờ mình muốn lien hệ lãnh sự quán để hỏi tình trạng visa của mình thì phải liên lạc số điện thoại nào