[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2013797159

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Diện của em là F2B
Case number: HCM2013797159
Your Priority Date: 23Jul2012
Hồ sơ của em còn bao lâu thì tới ạ!
Em cảm ơn anh chị nhiều.
Hiện tại diện visa F2B đang xem xét đến trước ngày 01/09/2009, hồ sơ này có ngày ưu tiên 23/07/2012. Theo dự đoán phải còn chờ khoảng 3 năm nữa mới đến lượt được xem xét giải quyết, và cũng còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa. Khi lịch vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo, và tiến hành mở hồ sơ cho bạn.

Minh tuấn 88

Thành viên mới
Chào anh chị diễn đàn , cho em hỏi hồ sơ em F2B , ngày ưu tiên 23/7/2012. Hồ sơ đã complete 2 tháng , mà em chưa nhận được mail phỏng vấn , anh chị có thể giúp em kiểm tra được không , em cảm ơn anh chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào anh chị diễn đàn, cho em hỏi hồ sơ em F2B, ngày ưu tiên 23/7/2012. Hồ sơ đã complete 2 tháng, mà em chưa nhận được mail phỏng vấn, anh chị có thể giúp em kiểm tra được không, em cảm ơn anh chị.
Nếu hồ sơ bạn đã hoàn tất complete tại NVC xong rồi, thì chờ khoảng từ 3 - 4 tháng sau sẽ có lịch phỏng vấn.

Minh tuấn 88

Thành viên mới
Anh chị diễn đàn cho em hỏi , em đã nhận được thư phỏng vấn ngày 21/5 /2019.
Em muốn hỏi khi đi pv diện f2b này nhân viên lãnh sự hay hỏi những câu hỏi gi ạ ?
Và em cũng có bé gái đi cùng.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh chị diễn đàn cho em hỏi, em đã nhận được thư phỏng vấn ngày 21/05 /2019.
Em muốn hỏi khi đi phỏng vấn diện F2B này Nhân viên Lãnh sự hay hỏi những câu hỏi gi ạ?
Và em cũng có bé gái đi cùng.
Diện visa F2B không có câu hỏi mẫu phỏng vấn chung, mà phải tùy tình hình thực tế của mỗi hồ sơ khác nhau. Nên khi đi phỏng vấn bạn cố gắng tập trung lắng nghe các câu hỏi của Viên chức LSQ, bình tỉnh, tự tin trả lời một cách trung thực vậy là được.

Minh tuấn 88

Thành viên mới
Em đã phỏng vấn thành công vào ngày 21/5 . Em cảm ơn anh chị thời gian qua đã hỗ trợ , giúp đỡ em. Chúc anh chị diễn đàn nhiều sức khỏe ạ.
Anh chị cho em hỏi cách đóng tiền thẻ xanh trước khi qua Mỹ được không ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em đã phỏng vấn thành công vào ngày 21/05 . Em cảm ơn anh chị thời gian qua đã hỗ trợ, giúp đỡ em. Chúc anh chị diễn đàn nhiều sức khỏe ạ.
Anh chị cho em hỏi cách đóng tiền Thẻ xanh trước khi qua Mỹ được không ạ.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-tra-phi-nhp-cu-immigrant-fee-220-d-cap-the-xanh.28905/
P/s: Cám ơn những lời chúc sức khỏe của bạn, và BQT diễn đàn chúc mừng bạn đã phỏng vấn thành công được cấp visa. Niềm vui của bạn, cũng là niềm vui chung của diễn đàn. Thời gian sắp tới lên đường được nhiều sức khỏe, mọi việc luôn thuận lợi, suôn sẻ, may mắn, mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và nhất là thành công trên quê hương thứ 2 của mình.
Nếu được bạn có thể bớt chút thời gian vào chia sẻ kinh nghiệm cuộc phỏng vấn vừa qua, để các thành viên diễn đàn cùng tham khảo những kinh nghiệm quý báu của bạn.
Bạn có thể vào post bài ở đây, và tôi cũng thay mặt diễn đàn, cám ơn bạn.
https://xuatnhapcanh.com/forums/chia-se-kinh-nghim.110/