[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2014641029*

Pupu

Thành viên mới
@Phuong chau: xin lỗi đã làm phiền, mình có câu hỏi này muốn hỏi:
1. Mình đã scan hồ sơ nộp cho NVC và đã paid tiền và submit, vậy mình có cần phải scan lại giấy tờ để nộp nữa không? Hay bây giờ chỉ chờ NVC trả lời thôi?

Nhờ bạn tư vấn giúp mình.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
@PhuongChau: xin lỗi đã làm phiền, mình có câu hỏi này muốn hỏi:
1. Mình đã scan hồ sơ nộp cho NVC và đã paid tiền và Submit, vậy mình có cần phải scan lại giấy tờ để nộp nữa không? Hay bây giờ chỉ chờ NVC trả lời thôi?
Nhờ bạn tư vấn giúp mình.
Bạn cứ tiến hành thực hiện từng bước một cho đầy đủ 6 step gửi NVC như tôi đã tư vấn, hướng dẫn ở bài post #20.

Pupu

Thành viên mới
@Phuong chau: mình có thắc mắc muốn nhờ @Phuong chau tư vấn giúp:

1. Hiện tại mình đã có đầy đủ giấy tờ của em bé mới sinh gồm giấy khai sinh và hộ chiếu, bây giờ mình cần làm gì tiếp theo? Có cần nộp hồ sơ bổ sung cho NVC không, vì hiện này hồ sơ của mình vẫn chưa hoàn tất dù đã đóng lệ phí rồi.

2. Có cách nào để check hồ sơ mình đã complete không ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
PhuongChau mình có thắc mắc muốn tư vấn giúp:

1. Hiện tại mình đã có đầy đủ giấy tờ của em bé mới sinh gồm giấy khai sinh và hộ chiếu, bây giờ mình cần làm gì tiếp theo? Có cần nộp hồ sơ bổ sung cho NVC không, vì hiện này hồ sơ của mình vẫn chưa hoàn tất dù đã đóng lệ phí rồi.

2. Có cách nào để check hồ sơ mình đã complete không ạ?
1/. Bạn muốn bổ sung vào thời điểm này cũng được, nhưng NVC phải có thời gian xem xét.
2/. Không có đường link nào check để kiểm tra hồ sơ đã hoàn tất complete xong chưa? nếu muốn biết thì bạn phải chủ động gửi email cho NVC để hỏi.

Pupu

Thành viên mới
1/. Bạn muốn bổ sung vào thời điểm này cũng được, nhưng NVC phải có thời gian xem xét.
2/. Không có đường link nào check để kiểm tra hồ sơ đã hoàn tất complete xong chưa? nếu muốn biết thì bạn phải chủ động gửi email cho NVC để hỏi.
@Phuong chau: bây giờ mình gửi hồ sơ bổ sung thì có ảnh hưởng gì đến hồ sơ của mình đang làm trước đó hay không? Hay chờ lúc có giấy phỏng vấn rồi bổ sung em bé sau ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
PhuongChau: bây giờ mình gửi hồ sơ bổ sung thì có ảnh hưởng gì đến hồ sơ của mình đang làm trước đó hay không? Hay chờ lúc có giấy phỏng vấn rồi bổ sung em bé sau ạ?
Bổ sung bây giờ ở NVC hay ở LSQ, thì 2 nơi này họ đều phải có thời gian xem xét hồ sơ của bạn.

Pupu

Thành viên mới
@Phuong chau : mình muốn hỏi là giấy xác nhận Cha đồng ý cho con đi mỹ thì mình công chứng ở quận hay ở thành phố ạ?

Pupu

Thành viên mới
@PhuongChau mình đã đi phỏng vấn và được đưa giấy xanh để bổ túc hồ sơ em bé vì do lỗi hệ thống của NVC không có tên em bé mặc dù đã có DS260 và mình phải update lại I864. Sau khi update xong thì mình thấy hiện chữ ready, thì không biết là bao lâu họ mới chấp nhận hồ sơ mình gửi thêm, và có nên gửi email cho họ để hỏi về tình trạng hồ sơ của mình hay không?
- Nếu NVC chấp thuận thì nộp hồ sơ lại tại bộ phận thi thực định cư ở Lê Duẩn luôn đúng không ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
@PhuongChau mình đã đi phỏng vấn và được đưa giấy xanh để bổ túc hồ sơ em bé vì do lỗi hệ thống của NVC không có tên em bé mặc dù đã có DS-260 và mình phải update lại I-864. Sau khi update xong thì mình thấy hiện chữ ready, thì không biết là bao lâu họ mới chấp nhận hồ sơ mình gửi thêm, và có nên gửi email cho họ để hỏi về tình trạng hồ sơ của mình hay không?
- Nếu NVC chấp thuận thì nộp hồ sơ lại tại bộ phận thị thực định cư ở Lê Duẩn luôn đúng không ạ?
Hồ sơ của bạn vì có bổ sung thêm tên bé, nên họ phải có thời gian xem xét lại.

Pupu

Thành viên mới
@Phuong chau: nhưng không biết lần này là bao lâu nữa.

- Em chỉ thắc mắc là tại sao tên em bé có trong thư mời phỏng vấn nhưng trên hệ thống lại không thấy hiển thị passport và birth certificate mặc dù đã update đầy đủ.
- Em có nên gửi form để hỏi về tình trạng hiện nay như diễn đàn hướng dẫn không?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
@Phuong chau: nhưng không biết lần này là bao lâu nữa.

- Em chỉ thắc mắc là tại sao tên em bé có trong thư mời phỏng vấn nhưng trên hệ thống lại không thấy hiển thị passport và birth certificate mặc dù đã update đầy đủ.
- Em có nên gửi form để hỏi về tình trạng hiện nay như diễn đàn hướng dẫn không?
Không thể đoán chính xác được thời gian là bao lâu? Vì tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau.
Bạn muốn gửi email để biết tình trạng hồ sơ của mình cũng được, không sao cả.