[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2014779011*

Houtarou

Thành viên mới
Cho em hỏi hồ sơ của bố em trước đây là F3 nhưng chuyển sang F2b không biết có đổi ngày chấp thuận hay không ạ, em sinh năm 95 không biết có đủ tuổi đi theo hay không vì hồ sơ nhà em đã đóng visa tính cả em luôn rồi, cho em hỏi thêm ngày chấp thuận dựa vào case number đúng không ạ

Ngày ưu tiên 23/8/2010

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho em hỏi hồ sơ của bố em trước đây là F3 nhưng chuyển sang F2B không biết có đổi ngày chấp thuận hay không ạ, em sinh năm 95 không biết có đủ tuổi đi theo hay không vì hồ sơ nhà em đã đóng visa tính cả em luôn rồi, cho em hỏi thêm ngày chấp thuận dựa vào Case Number đúng không ạ.

Ngày ưu tiên 23/08/2010.
Chào Houtarou,
Bạn cần cung cấp thông tin lại cho rõ là hồ sơ của bạn HCM2014779011 này, thuộc diện visa nào F3 hay F2B vậy?

Houtarou

Thành viên mới
Chào Houtarou,
Bạn cần cung cấp thông tin lại cho rõ là hồ sơ của bạn HCM2014779011 này, thuộc diện visa nào F3 hay F2B vậy?
Của em lúc trước là F3 nhưng do bố mẹ ly dị nên chuyển sang F2B, hiện tại nhà em đã đóng visa tính cả em nhưng lúc khám sức khoẻ chỉ gọi 1 mình bố em, bên em có gửi mail xin tính tuổi CSPA lại rồi em không biết mình có đủ tuổi hay không xin diễn đàng giúp em

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Của em lúc trước là F3 nhưng do bố mẹ ly dị nên chuyển sang F2B, hiện tại nhà em đã đóng visa tính cả em nhưng lúc khám sức khỏe chỉ gọi 1 mình bố em, bên em có gửi mail xin tính tuổi CSPA lại rồi em không biết mình có đủ tuổi hay không xin diễn đàn giúp em.
Bạn cung cấp cho tôi biết các thông tin sau, để tôi kiểm tra lại tuổi CSPA của bạn.
1/. Ngày chấp thuận Approval Date.
2/. Ngày, tháng, năm sinh của bạn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ngày chấp thuận: 06/10/2014.
Em sinh 01/06/1995.
Ngày tháng rồi đến năm ạ
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Bạn sinh ngày 01/06/1995, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 14/07/2020. Trường hợp này của bạn đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nếu gia đình bạn đã gửi email cho NVC để xin xem xét lại tuổi CSPA, thì chờ kết quả trả lời từ nơi này.

Houtarou

Thành viên mới
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Bạn sinh ngày 01/06/1995, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 14/07/2020. Trường hợp này của bạn đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nếu gia đình bạn đã gửi email cho NVC để xin xem xét lại tuổi CSPA, thì chờ kết quả trả lời từ nơi này.
A/C Dạ em đã được phỏng vẫn vào ngày 3/2 khi phỏng vấn họ chỉ hỏi bố em và có cho em ký vào 1 tờ giấy trắng, rồi họ phát tờ giấy xanh bảo điền lại DS-260 và hẹn lần sau khi đi nộp bổ sung giấy khám sức khoẻ lúc đó họ sẻ cho lăng tay, A/C cho em hỏi là như vậy em đã phỏng vấn xong chưa hay lần sau bổ túc thêm giấy khám sức khoẻ rồi họ phỏng vấn tiếp ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh/Chị. Dạ em đã được phỏng vấn vào ngày 3/2 khi phỏng vấn họ chỉ hỏi bố em và có cho em ký vào 1 tờ giấy trắng, rồi họ phát tờ giấy xanh bảo điền lại DS-260 và hẹn lần sau khi đi nộp bổ sung giấy khám sức khỏe lúc đó họ sẽ cho lăng tay, Anh/Chị cho em hỏi là như vậy em đã phỏng vấn xong chưa hay lần sau bổ túc thêm giấy khám sức khỏe rồi họ phỏng vấn tiếp ạ.
Hồ sơ bạn bị thiếu checklist nhận giấy xanh bổ túc. Lần sau nếu có vấn đề gì chưa rõ? có thể LSQ sẽ hỏi tiếp, còn nếu như không thì sẽ thu passport (hộ chiếu) và cấp visa gửi về nhà theo địa chỉ mà bạn đã đăng ký.

Houtarou

Thành viên mới
Hồ sơ bạn bị thiếu checklist nhận giấy xanh bổ túc. Lần sau nếu có vấn đề gì chưa rõ? có thể LSQ sẽ hỏi tiếp, còn nếu như không thì sẽ thu passport (hộ chiếu) và cấp visa gửi về nhà theo địa chỉ mà bạn đã đăng ký.

Houtarou

Thành viên mới
A/C cho em hỏi thêm là hiện tại gia đình em đã phỏng vấn thành công bên lãnh sự họ bảo visa được gửi teong vòng 2 tuần nữa, hiệm giờ đã 1 tuần rồi và em nhận được mail từ bên lãnh sự như sau

Your document(s) have been collected from the US Embassy/Consulate

The passport number being returned is C4623830 and the airway bill for tracking is CGI131612030

You have chosen to have your documents delivered to the following location:

692/21/32A Đ*** V** B**,P.**,Q.*, TP. Hồ Chí Minh,

If you have any issues or concerns, please contact us at www.ustraveldocs.com/vn.

( Em không hiểu rõ ý của nội dung như thế nào không biết họ gửi về có kèm visa không ạ )

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh/Chị cho em hỏi thêm là hiện tại gia đình em đã phỏng vấn thành công bên lãnh sự họ bảo visa được gửi trong vòng 2 tuần nữa, hiện giờ đã 1 tuần rồi và em nhận được mail từ bên lãnh sự như sau:

Your document(s) have been collected from the US Embassy/Consulate

The passport number being returned is C4623830 and the airway bill for tracking is CGI131612030

You have chosen to have your documents delivered to the following location:

692/21/32A Đ*** V** B**,P.**,Q.*, TP. Hồ Chí Minh,

If you have any issues or concerns, please contact us at www.ustraveldocs.com/vn.

(Em không hiểu rõ ý của nội dung như thế nào không biết họ gửi về có kèm visa không ạ).
LSQ sẽ gửi visa về nhà cho bạn theo địa chỉ đã đăng ký, và đúng theo thời gian quy định mà họ đã thông báo.