[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2016855036*

• Thread starter 1418241
  • Ngày gửi
1

1418241

Guest
Chào mọi người,

Hiện tại thì case hồ sơ của em đã đến ngày bổ túc hồ sơ (ngày ưu tiên August 29th, 2016). Tuy nhiên, mẹ em bên Mỹ đã lâu rồi mà vẫn chưa nhận được thẻ xanh 10 năm ( hiện tại đã đủ thời gian để xin thi quốc tịch). Em không biết điều này có ảnh hưởng đến việc bảo lãnh của em không?

Nếu bây giờ mẹ em ở bên đó nhờ luật sư hỗ trợ để thi quốc tịch luôn thì có ảnh hưởng gì đến case bảo lãnh của em không? Phiền mọi người giải đáp giúp em nhé.

Chân thành cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào mọi người,

Hiện tại thì case hồ sơ của em đã đến ngày bổ túc hồ sơ (ngày ưu tiên August 29th, 2016). Tuy nhiên, mẹ em bên Mỹ đã lâu rồi mà vẫn chưa nhận được thẻ xanh 10 năm (hiện tại đã đủ thời gian để xin thi quốc tịch). Em không biết điều này có ảnh hưởng đến việc bảo lãnh của em không?

Nếu bây giờ mẹ em ở bên đó nhờ luật sư hỗ trợ để thi quốc tịch luôn thì có ảnh hưởng gì đến case bảo lãnh của em không? Phiền mọi người giải đáp giúp em nhé.

Chân thành cảm ơn.
Chào 1418241,
Hồ sơ bạn đang ở diện visa F2B, nếu Mẹ bạn thi đậu quốc tịch thì sẽ chuyển sang diện visa F1, việc này không ảnh hưởng nhưng mỗi diện đều phải tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa.
P/s: Tôi nhắc bạn cần lưu ý điều này, khi post bài bạn không nên dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Bạn có thể gọi là Cô/Chú hoặc Anh/Chị diễn đàn nghe sẽ tốt hơn. Vậy nhé bạn.