[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2020558011* & HCM2020558012*

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị PhuongChau ơi. Cho em hỏi chút là trong cái đơn I-864 phần bảo trợ của người bảo lãnh chính điền (là mẹ em bảo lãnh chính và trước đây chưa bảo trợ tài chính cho ai) thì có dòng này: *If you have sponsored any other on form I-864 or form I-864EZ who are now lawful permanent residents, enter the number here* thì em phải điền sao ạ? Em đọc không hiểu cái này. Cho nên kg biết cách điền.

Vì mẹ em cũng phải điền bảo trợ 2 đơn cho 2 chị em của em (đơn em 1 người đi, đơn em gái em 2 người đi) Vậy có phải trong đơn của em mẹ em ghi số 2 và đơn của em gái em là ghi số 1 phải kg ạ? Hay là không ghi gì hết?

Tại em tự làm nên không biết, nên hỏi từng chút lắc nhắc. Em rất mong chị thông cảm. Em cám ơn Chị.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-din-mu-don-form-i-864.28848/

Zen

Thành viên mới
Em chào Chị Phương Châu. Em xin gởi lời chúc sức khỏe đến chị và gia đình.

Em xin phép hỏi tiếp 1 phần về hồ sơ em, em đã làm xong 6 bước rồi nhưng sau đó kiểm tra lại và phát hiện năm sinh trong giấy bản sao khai sinh của ba em bị ghi sai năm so với bản gốc (người nhà em nộp bản sao). Và DS260 thì điền năm sinh theo bản gốc. Và em có đi làm cải chính hộ tịch lại đúng năm sinh theo bản gốc rồi.
Vậy bây giờ em phải upload online lại bản sao khai sinh mới (đã chỉnh đúng năm sinh) và tờ giấy xác nhận đã thay đổi cải chính hộ tịch phải không chị? Và mình phải ghi chú ra sao khi upload để họ biết là mình chỉnh lại đúng năm và nộp ạ?
Em cám ơn chị và chúc chị một ngày tốt lành

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào Chị PhuongChau. Em xin gởi lời chúc sức khỏe đến chị và gia đình.

Em xin phép hỏi tiếp 1 phần về hồ sơ em, em đã làm xong 6 bước rồi nhưng sau đó kiểm tra lại và phát hiện năm sinh trong giấy bản sao khai sinh của ba em bị ghi sai năm so với bản gốc (người nhà em nộp bản sao). Và DS-260 thì điền năm sinh theo bản gốc. Và em có đi làm cải chính hộ tịch lại đúng năm sinh theo bản gốc rồi.
Vậy bây giờ em phải upload online lại bản sao khai sinh mới (đã chỉnh đúng năm sinh) và tờ giấy xác nhận đã thay đổi cải chính hộ tịch phải không chị? Và mình phải ghi chú ra sao khi upload để họ biết là mình chỉnh lại đúng năm và nộp ạ?
Em cám ơn chị và chúc chị một ngày tốt lành.
Bạn update lại bản sao giấy khai sinh và những giấy tờ liên quan đã xác nhận, nếu trong đó có phần ghi chú, thì ghi bổ sung điều chỉnh còn không có thì thôi, cứ update gửi NVC bình thường vậy là được rồi. Còn để cho yên tâm hơn, bạn nói với người bảo lãnh điện thoại trực tiếp cho NVC để báo điều chỉnh thông tin hồ sơ lại cho đúng. Vậy nhé bạn.
P/s: Cám ơn những lời chúc an lành của bạn. Chúc hồ sơ của bạn sắp tới luôn thuận lợi, may mắn, để sớm được xuất cảnh định cư đoàn tụ với gia đình.

Zen

Thành viên mới
Em cám ơn Chị Phương Châu đã trả lời câu hỏi cũng như lời chúc của Chị. Sẵn tiện cho em hỏi thêm là bộ bảo trợ tài chính i864 em đã nộp NVC đợt trước rồi, vậy sắp tới em có cần làm lại bộ mới để update lên luôn không vậy chị?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em cám ơn Chị PhuongChau đã trả lời câu hỏi cũng như lời chúc của Chị. Sẵn tiện cho em hỏi thêm là bộ bảo trợ tài chính I-864 em đã nộp NVC đợt trước rồi, vậy sắp tới em có cần làm lại bộ mới để update lên luôn không vậy chị?
Bạn nên update lại cái mới để gửi cho NVC.

Zen

Thành viên mới
Em chào Chị Phương Châu,
Em đã có cuộc phỏng vấn thành công. Em xin gởi lời cám ơn đến chị trong thời gian qua đã dành thời gian trả lời những câu hỏi của em.
Em gởi đến chị và gia đình lời chúc sức khỏe và có một ngày cuối tuần vui vẻ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào Chị PhuongChau,
Em đã có cuộc phỏng vấn thành công. Em xin gởi lời cám ơn đến chị trong thời gian qua đã dành thời gian trả lời những câu hỏi của em.
Em gởi đến chị và gia đình lời chúc sức khỏe và có một ngày cuối tuần vui vẻ.
Chúc mừng 2 hồ sơ của chị em bạn đã phỏng vấn thành công được cấp visa. Chúc các bạn thời gian sắp tới xuất cảnh định cư mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và luôn thành công về mọi phương diện.
P/s: Cám ơn những lời chúc sức khỏe, cũng như ngày cuối tuần của bạn.