[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2020609016*

Stephanie2020

Thành viên mới
Priority date: July 21, 2015
Approval date: chưa có
Receipt number: WAC1590481968
Case number: chưa có

Mến chào anh/chị,

Em được mẹ làm hồ sơ bảo lãnh từ năm 2015. Sau đó nhà em nhận được Form I-797C, trong đó cho biết Receipt number và ngày Priotiry date, nhưng không có ngày Approval date. Khi em check trên trang https://egov.uscis.gov/casestatus/mycasestatus.do, thì thấy ghi là hồ sơ đã được nhận.
Em muốn hỏi không biết trường hợp của mình chưa có Approval date và Case number là có bình thường hay không? Ngoài ra em đã đọc hướng dẫn trên diễn đàn về cách hỏi NVC để xin Case number, em đã gửi mail đến NVC từ ngày 20/01/2020, nhưng đến nay, 14/02/2020, vẫn chưa nhận được phản hồi. Em muốn hỏi không biết em có nên gửi mail hỏi lại lần nữa hay không?
Và dựa trên thông tin trên không biết anh chị có thể cho em biết hồ sơ của em bao lâu nữa thì sẽ làm bước tiếp theo không?

Cảm ơn anh chị nhiều,

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Priority Date: July 21, 2015
Approval Date: chưa có
Receipt Number: WAC1590481968
Case Number: chưa có.

Mến chào anh/chị,

Em được mẹ làm hồ sơ bảo lãnh từ năm 2015. Sau đó nhà em nhận được Form I-797C, trong đó cho biết Receipt Number và ngày Priority Date, nhưng không có ngày Approval Date. Khi em check trên trang https://egov.uscis.gov/casestatus/mycasestatus.do, thì thấy ghi là hồ sơ đã được nhận.
Em muốn hỏi không biết trường hợp của mình chưa có Approval Date và Case Number là có bình thường hay không? Ngoài ra em đã đọc hướng dẫn trên diễn đàn về cách hỏi NVC để xin Case number, em đã gửi mail đến NVC từ ngày 20/01/2020, nhưng đến nay, 14/02/2020, vẫn chưa nhận được phản hồi. Em muốn hỏi không biết em có nên gửi mail hỏi lại lần nữa hay không?
Và dựa trên thông tin trên không biết anh chị có thể cho em biết hồ sơ của em bao lâu nữa thì sẽ làm bước tiếp theo không?

Cảm ơn anh chị nhiều.
Chào Stephanie2020,
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Was Received
On July 21, 2015, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1590481968, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by August 20, 2015, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 21/07/2015, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn, số biên nhận WAC1590481968. Hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date. Khi nào hồ sơ được chấp thuận xong, thì từ USCIS chuyển sang NVC, lúc đó nơi này sẽ cấp số hồ sơ Case Number HCM cho bạn. Hiện tại bây giờ bạn không cần làm gì cả, mà cố gắng chờ thêm thời gian nữa. Cũng như không cần gửi email cho NVC để hỏi lại lần nữa, vì họ sẽ không có cơ sở để trả lời, hay cấp số Case Number HCM cho hồ sơ của bạn được.

Stephanie2020

Thành viên mới
Approval date: April 18, 2020
Case number: HCM2020609016

Mến chào anh/chị,

Hiện nay em đã nhận được xác nhận từ NVC là case của em đã được approved. Em cùng gia đình đang tiến hành điền các form được yêu cầu trong bước 3. Trong khi đọc nội dung mẫu của form DS 260 được NVC cung cấp, em có một số thắc mắc với form, hy vọng anh/chị có thể giải đáp giúp em.
1. Trong mục Address and Phone, có phần State/Province và Postal/Zip code, vì Việt Nam hiện nay đã có postal code, nên không biết phần này em có cần điền postal code vào hay không?
2. Phần Social Media, bởi vì bản thân em tham gia khá nhiều các platform khác nhau trên mạng, em muốn hỏi không biết mình có phải kể ra hết tất cả các tài khoản đang có, hay chỉ cần kể ra một số tài khoản chính thường dùng?
3. Trong mục Work/Education/Training, câu 'Were you previously employed?' là muốn hỏi về công việc trước công việc hiện tại của em? Nếu em chỉ có 1 công việc từ trước đến nay, có phải câu trả lời của em sẽ là 'No'?
4. Trong mục Work/Education/Training, phần Additional, câu 'Have you belonged to, contributed to, or worked for any professional, social, ỏ charitable organization?', em không hiểu 'professional' ở đây là muốn nói đến loại tổ chức gì?
5. Trong mục Security and Background, phần Medical and Health, câu 'Do you have documentation that you have received vaccinations in accordance with US law?' em nên trả lời 'Yes' đúng không?
6. Trong mục Social security number, câu 'Have you ever applied for a Social security number?' em trả lời 'No' đúng không ạ?

Đây là những thắc mắc của em hiện giờ sau khi đọc mẫu DS 260, hy vọng anh/chị có thể giải đáp giúp em.
Em cảm ơn anh/chị rất nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Approval date: April 18, 2020
Case number: HCM2020609016

Mến chào anh/chị,

Hiện nay em đã nhận được xác nhận từ NVC là case của em đã được approved. Em cùng gia đình đang tiến hành điền các form được yêu cầu trong bước 3. Trong khi đọc nội dung mẫu của form DS 260 được NVC cung cấp, em có một số thắc mắc với form, hy vọng anh/chị có thể giải đáp giúp em.
1. Trong mục Address and Phone, có phần State/Province và Postal/Zip code, vì Việt Nam hiện nay đã có postal code, nên không biết phần này em có cần điền postal code vào hay không?
2. Phần Social Media, bởi vì bản thân em tham gia khá nhiều các platform khác nhau trên mạng, em muốn hỏi không biết mình có phải kể ra hết tất cả các tài khoản đang có, hay chỉ cần kể ra một số tài khoản chính thường dùng?
3. Trong mục Work/Education/Training, câu 'Were you previously employed?' là muốn hỏi về công việc trước công việc hiện tại của em? Nếu em chỉ có 1 công việc từ trước đến nay, có phải câu trả lời của em sẽ là 'No'?
4. Trong mục Work/Education/Training, phần Additional, câu 'Have you belonged to, contributed to, or worked for any professional, social, ỏ charitable organization?', em không hiểu 'professional' ở đây là muốn nói đến loại tổ chức gì?
5. Trong mục Security and Background, phần Medical and Health, câu 'Do you have documentation that you have received vaccinations in accordance with US law?' em nên trả lời 'Yes' đúng không?
6. Trong mục Social security number, câu 'Have you ever applied for a Social security number?' em trả lời 'No' đúng không ạ?

Đây là những thắc mắc của em hiện giờ sau khi đọc mẫu DS 260, hy vọng anh/chị có thể giải đáp giúp em.
Em cảm ơn anh/chị rất nhiều.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-din-ds-260-trc-tuyn.19217/