[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2020677111*

Tho Loc Nguyen

Thành viên mới
Xin chào ban quản trị ạ. Ban quản trị cho mình hỏi như sau: mình có bảo lãnh một người con gái theo diện F2B trong thời gian chờ thì con gái mình có chồng nhưng không làm giấy đăng ký kết hôn. Sau đó có con. Vậy thì đứa bé khi đi làm giấy khai sanh nếu khai tên cha vào và lấy họ của cha đứa bé thì sau này bổ sung đứa bé để đi theo con gái mình có bị ảnh hưởng gì không ạ?Và lấy địa chỉ cho đứa bé là phải theo địa chỉ của con gái mình luôn đúng không ạ? Vì kế hoạch là sẽ để hai mẹ con đi trước sau đó quay về bảo lãnh chồng qua sau ạ. Xin cảm ơn ban quản trị nhiều ạ!
Ngày ưu tiên: 1/12/2017

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào Ban quản trị ạ. Ban quản trị cho mình hỏi như sau: mình có bảo lãnh một người con gái theo diện F2B trong thời gian chờ thì con gái mình có chồng nhưng không làm giấy đăng ký kết hôn. Sau đó có con. Vậy thì đứa bé khi đi làm giấy khai sanh nếu khai tên cha vào và lấy họ của cha đứa bé thì sau này bổ sung đứa bé để đi theo con gái mình có bị ảnh hưởng gì không ạ? Và lấy địa chỉ cho đứa bé là phải theo địa chỉ của con gái mình luôn đúng không ạ? Vì kế hoạch là sẽ để hai mẹ con đi trước sau đó quay về bảo lãnh chồng qua sau ạ. Xin cảm ơn Ban quản trị nhiều ạ!
Ngày ưu tiên: 01/12/2017.
Chào Tho Loc Nguyen,
Trường hợp của con gái bạn giống như thành viên này. Bạn có thể tham khảo bài post đã được tôi tư vấn, hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/h-so-f2b-hcm2021571082.32636/

Jinnynhungoc

Thành viên mới
Xin chào ban quản trị ạ. Ban quản trị cho mình hỏi như sau: mình có bảo lãnh một người con gái theo diện F2B trong thời gian chờ thì con gái mình có chồng nhưng không làm giấy đăng ký kết hôn. Sau đó có con. Vậy thì đứa bé khi đi làm giấy khai sanh nếu khai tên cha vào và lấy họ của cha đứa bé thì sau này bổ sung đứa bé để đi theo con gái mình có bị ảnh hưởng gì không ạ?Và lấy địa chỉ cho đứa bé là phải theo địa chỉ của con gái mình luôn đúng không ạ? Vì kế hoạch là sẽ để hai mẹ con đi trước sau đó quay về bảo lãnh chồng qua sau ạ. Xin cảm ơn ban quản trị nhiều ạ!
Ngày ưu tiên: 1/12/2017
Hồ sơ con đã được cấp cáse number và invoice id number - cô có thể tham khảo bản thông tin của con- con sẽ cập nhật quy trình làm khi thực hiện để mọi người cùng tham khảo.