[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2020731025*

phuong.le.89

Thành viên mới
Xin chào anh/ chị,
Hồ sơ của em F2B.
Ba mẹ em nhờ người nộp hồ sơ đã gần 4 năm, em check hồ sơ thấy báo như sau:

On August 20, 2015, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1590538714, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by September 19, 2015, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.

Người nộp báo là giờ chỉ việc chờ tới khi mở hồ sơ nữa thôi. Anh/ chị xem giúp em có phải như vậy không ah?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào anh/chị,
Hồ sơ của em F2B.
Ba mẹ em nhờ người nộp hồ sơ đã gần 4 năm, em check hồ sơ thấy báo như sau:

On August 20, 2015, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1590538714, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by September 19, 2015, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.

Người nộp báo là giờ chỉ việc chờ tới khi mở hồ sơ nữa thôi. Anh/chị xem giúp em có phải như vậy không ah?
Chào phuong.le.89,
Hồ sơ bạn hiện tại vẫn còn ở Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS đang ở giai đoạn xem xét ban đầu, chưa được chấp thuận Approval Date. Hồ sơ bạn vẫn chưa được xem xét chấp thuận, cũng như chưa chuyển về NVC, và vẫn chưa có số hồ sơ Case Number HCM, thì không có việc chờ mở hồ sơ đâu bạn.
Bạn xem quá trình phải trải qua của một hồ sơ di trú, ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/qua-trinh-phai-trai-qua-cua-mt-h-so-di-tru.26170/

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hi PhuongChau,
Vậy từ bước 1 đến bước 2 Approval Date thì mình chỉ có thể đợi thôi hay phải làm gì ah?
Bạn không cần phải làm gì cả, mà cố gắng chờ khi nào hồ sơ được chấp thuận Approval Date xong rồi. Lúc đó tôi sẽ tư vấn, hướng dẫn cho bạn trong thời gian sắp tới cần phải thực hiện những gì cho hồ sơ di trú của mình. Vậy nhé bạn.

phuong.le.89

Thành viên mới
Xin chào anh/chị,
Hồ sơ của em F2B. Ngày ưu tiên: 20 tháng 8 năm 2015. Đã hoàn tất từ 26-1-2021. Nhưng do dịch bệnh nên hồ sơ tới nay chưa có tiến triển. Định kỳ nhận được email thông báo với nội dung:
This notice is to inform you that your case for an immigrant visa is documentarily complete at the National Visa Center (NVC) and has been since 26-Jan-2021. NVC has received all of the fees, forms and documents required prior to attending an immigrant visa interview. Your petition is awaiting an interview appointment. At this time, no further action is required. We appreciate your patience.
Hiện tại gia đình em bên Mỹ gồm: ba, mẹ và em trai. Nhưng hoàn cảnh rất khó khăn do ba vừa thay ghép gan và mẹ lại bị ung thư cổ tử cung. Em muốn hỏi xem trường hợp của em có thể xin được cứu xét trước hay không để sang chăm sóc ba mẹ.
Em nhờ anh/chị biết thông tin hỗ trợ giúp em mẫu đơn hoặc có cách nào nhanh nhất.
Em cảm ơn rất nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào anh/chị,
Hồ sơ của em F2B. Ngày ưu tiên: 20 tháng 8 năm 2015. Đã hoàn tất từ 26-1-2021. Nhưng do dịch bệnh nên hồ sơ tới nay chưa có tiến triển. Định kỳ nhận được email thông báo với nội dung:
This notice is to inform you that your case for an immigrant visa is documentarily complete at the National Visa Center (NVC) and has been since 26-Jan-2021. NVC has received all of the fees, forms and documents required prior to attending an immigrant visa interview. Your petition is awaiting an interview appointment. At this time, no further action is required. We appreciate your patience.
Hiện tại gia đình em bên Mỹ gồm: ba, mẹ và em trai. Nhưng hoàn cảnh rất khó khăn do ba vừa thay ghép gan và mẹ lại bị ung thư cổ tử cung. Em muốn hỏi xem trường hợp của em có thể xin được cứu xét trước hay không để sang chăm sóc ba mẹ.
Em nhờ anh/chị biết thông tin hỗ trợ giúp em mẫu đơn hoặc có cách nào nhanh nhất.
Em cảm ơn rất nhiều.
Bạn cung cấp cho biết số Case Number HCM. Rồi sẽ được giúp.

phuong.le.89

Thành viên mới
Hi bạn,
Case Number HCM của mình là HCM2020731025
Nhờ bạn giúp mình nha.
Thank bạn rất nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hi bạn,
Case Number HCM của mình là HCM2020731025
Nhờ bạn giúp mình nha.
Thank bạn rất nhiều.
Hồ sơ này hiện tại vẫn còn ở NVC. Và hiện nay diện visa F2B đang xử lý những hồ sơ có lượt ưu tiên đến trước ngày 22/09/2015. Riêng hồ sơ của bạn có ngày ưu tiên 20/08/2015 đã qua ngày ưu tiên tầm khoảng 1 tháng rồi. Vì thế theo tôi bạn nên nói với người bảo lãnh điện thoại cho NVC theo số này để hỏi: Điện thoại: 603-334-0700.