[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - HCM2021653014*

VY LUONG

Thành viên mới
Chào cả nhà, em là thành viên mới kính mong được sự giúp đỡ của cả nhà. Ba em đang làm hồ sơ cho em trai của em. Ngày ưu tiên là 03-JUL-2017. Vào đầu tháng 7/2021, NVC đã gởi thư chào mừng và cập nhật số hồ sơ cũng như Invoice number cho case của em trai em. Nhưng tới nay, em vào trang web của NVC để đóng tiền thì vẫn chưa được :"Due to the numerical limitations on immigrant visa issuance prescribed by law, this petition is not eligible for further processing at this time. The National Visa Center (NVC) will retain the petition until an immigrant visa becomes available. The NVC will notify the petitioner, principal applicant, or attorney of record when this petition is eligible for further processing. The principal applicant should not make any firm plans such as disposing of property, giving up jobs, or making travel arrangements at this time." Các anh chị có kinh nghiệm có thể giải thích trường hợp này không ah?
Em cảm ơn anh chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào cả nhà, em là thành viên mới kính mong được sự giúp đỡ của cả nhà. Ba em đang làm hồ sơ cho em trai của em. Ngày ưu tiên là 03-JUL-2017. Vào đầu tháng 07/2021, NVC đã gởi thư chào mừng và cập nhật số hồ sơ cũng như ID Invoice Number cho Case của em trai em. Nhưng tới nay, em vào trang web của NVC để đóng tiền thì vẫn chưa được: "Due to the numerical limitations on immigrant visa issuance prescribed by law, this petition is not eligible for further processing at this time. The National Visa Center (NVC) will retain the petition until an immigrant visa becomes available. The NVC will notify the petitioner, principal applicant, or attorney of record when this petition is eligible for further processing. The principal applicant should not make any firm plans such as disposing of property, giving up jobs, or making travel arrangements at this time. "Các anh chị có kinh nghiệm có thể giải thích trường hợp này không ah?
Em cảm ơn anh chị.
Chào VY LUONG,
Nội dung email trên NVC thông báo như sau:
"Do những giới hạn về số lượng cấp thị thực nhập cư theo quy định của pháp luật, đơn bảo lãnh này không đủ điều kiện để tiếp tục xử lý tại thời điểm này. Trung tâm Thị thực Quốc gia (NVC) sẽ giữ lại đơn bảo lãnh cho đến khi có thị thực nhập cư. NVC sẽ thông báo cho người khởi kiện, người nộp đơn chính, hoặc luật sư phụ trách hồ sơ khi đơn yêu cầu này đủ điều kiện để xử lý thêm. Người nộp đơn chính không nên đưa ra bất kỳ kế hoạch chắc chắn nào như xử lý tài sản, từ bỏ công việc hoặc sắp xếp việc đi lại vào lúc này."
Hiện tại diện visa F2B đang xem xét cho những hồ sơ có ngày ưu tiên đến trước ngày 22/09/2015, hiện tại đang đứng yên, và mở hồ sơ đến trước ngày 22/09/2016. Hồ sơ của em trai bạn có ngày ưu tiên 03/07/2017 chưa đến lượt đáo hạn để được mở. Vì thế cho nên bạn không thể đăng nhập vào để đóng tiền được. Khi nào bạn thấy lịch visa hàng tháng đăng trên trang chủ diễn đàn đến ngày 03/07/2017, thì lúc đó hồ sơ mới đến lượt được mở, NVC sẽ thông báo cho đóng tiền lệ phí mở hồ sơ, cũng như lệ phí visa. Vì vậy hồ sơ này phải cố gắng chờ thêm thời gian nữa.
Bạn xem lịch visa tháng 09/2021 ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/lch-visa-thang-09-2021-va-lch-mo-h-so.34218/
P/s: Tôi đã xóa số ID Invoice Number, bạn không nên post thông tin này lên diễn đàn, sẽ không có lợi cho hồ sơ về sau này.