[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - IOE0907463643

• Thread starter ruudthaocindyluu
  • Ngày gửi
R

ruudthaocindyluu

Guest
Kính gửi ban quản trị,
Xin phép cho em được tạo topic mới này và từ nay e xin được hỏi trong 1 topic này thôi.
Mẹ em đã làm hồ sơ cho e diện F2B từ năm 2019, nhưng đến nay em kiểm tra hồ sơ online thì thấy vẫn chưa được Approval. Nếu thời gian Approval quá lâu thì có ảnh hưởng gì đến thời gian mở hồ sơ theo Lịch Visa hàng tháng ko ạ? Và em thấy trong phần Lịch Visa hàng tháng thì lại có thêm mục Lịch mở hồ sơ. Vậy thì mình căn cứ vào mục nào để biết thời gian chờ hồ sơ của mình còn bao lâu ạ? E xin cảm ơn ban quản trị rất nhiều ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Kính gửi Ban quản trị,
Xin phép cho em được tạo topic mới này và từ nay em xin được hỏi trong 1 topic này thôi.
Mẹ em đã làm hồ sơ cho e diện F2B từ năm 2019, nhưng đến nay em kiểm tra hồ sơ online thì thấy vẫn chưa được Approval. Nếu thời gian Approval quá lâu thì có ảnh hưởng gì đến thời gian mở hồ sơ theo Lịch Visa hàng tháng không ạ? Và em thấy trong phần Lịch Visa hàng tháng thì lại có thêm mục Lịch mở hồ sơ. Vậy thì mình căn cứ vào mục nào để biết thời gian chờ hồ sơ của mình còn bao lâu ạ? Em xin cảm ơn Ban quản trị rất nhiều ạ.
Chào ruudthaocindyluu,
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Was Received and A Receipt Notice Was Emailed
On September 18, 2019, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number IOE0907463643, and mailed you a receipt notice or acceptance notice. It is being processed at our E-Filed Case Processing Section location. The notice describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you move, go to www.uscis.gov
Nội dung trên thông báo như sau:
Trường hợp đã được nhận và thông báo biên nhận đã được gửi qua email
Vào ngày 18 tháng 9 năm 2019, chúng tôi đã nhận được Mẫu đơn I-130, Đơn yêu cầu cho người nước ngoài, Số biên nhận IOE0907463643, và gửi cho bạn thông báo biên nhận hoặc thông báo chấp nhận qua đường bưu điện. Nó đang được xử lý tại vị trí của Bộ phận Xử lý Hồ sơ E-Filed của chúng tôi. Thông báo mô tả cách chúng tôi sẽ xử lý trường hợp của bạn. Vui lòng làm theo hướng dẫn trong thông báo. Nếu bạn di chuyển, hãy truy cập www.uscis.gov
Bạn cần đọc kỷ nội dung thông báo trên và thực hiện đúng theo hướng dẫn.

P/s: Lịch visa hàng tháng là lịch giải quyết những hồ sơ đã complete để được xếp lịch phỏng vấn. Còn lịch mở hồ sơ là căn cứ vào ngày ưu tiên Priority Date của hồ sơ để tới lượt được mở.

R

ruudthaocindyluu

Guest
D
Chào ruudthaocindyluu,
Kết quả check hồ sơ của bạn.

Nội dung trên thông báo như sau:
Bạn cần đọc kỷ nội dung thông báo trên và thực hiện đúng theo hướng dẫn.

P/s: Lịch visa hàng tháng là lịch giải quyết những hồ sơ đã complete để được xếp lịch phỏng vấn. Còn lịch mở hồ sơ là căn cứ vào ngày ưu tiên Priority Date của hồ sơ để tới lượt được mở.
Dạ em xin cám ơn ạ. Mà chị ơi cho em hỏi tý là nếu như em làm mất tờ I797 và không biết mã receipt number của mình thì có cách nào xin lại hay có bị làm sao không ạ? Em xin cảm ơn chị nhiều ạ.

R

ruudthaocindyluu

Guest
Dạ, em xin cảm ơn ạ.
Cho em hỏi thêm nữa là hồ sơ của cô em diện F4 đã được Approval vào năm 2014. Nhưng do không để ý, nên đến giờ vẫn chưa biết case number. Sau khi gửi mail cho NVC hỏi case number xong, thì mình sẽ tiếp tục chờ cho tới khi đến lịch mở hồ sơ thì mới tiến hành tiếp hay là trong thời gian này mình cần điền đơn DS-261 online và khai mẫu bảo trợ tài chánh ạ? Đây là thông tin hồ sơ của cô em.
Priority date: 23-11-2010
Receipt Number: WAC 1190117899
Diện F4 ạ.
Em xin cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ, em xin cảm ơn ạ.
Cho em hỏi thêm nữa là hồ sơ của cô em diện F4 đã được Approval vào năm 2014. Nhưng do không để ý, nên đến giờ vẫn chưa biết case number. Sau khi gửi mail cho NVC hỏi case number xong, thì mình sẽ tiếp tục chờ cho tới khi đến lịch mở hồ sơ thì mới tiến hành tiếp hay là trong thời gian này mình cần điền đơn DS-261 online và khai mẫu bảo trợ tài chánh ạ? Đây là thông tin hồ sơ của cô em.
Priority date: 23-11-2010
Receipt Number: WAC 1190117899
Diện F4 ạ.
Em xin cảm ơn.
Để tiện việc theo dõi bài, một cách liên tục. Bạn cần mở riêng 1 topic cho hồ sơ này ở diện visa F4. Không được hỏi bài gộp chung như thế này được, vì như thế là vi phạm nội quy diễn đàn. Rồi sẽ được giúp, vậy nhé bạn.

R

ruudthaocindyluu

Guest
Hôm nay em check hồ sơ thì thấy họ ghi vậy? Như vậy là hồ sơ của em đã được chấp thuận chưa hay còn thiếu sót gì ạ? Em xin cảm ơn.
Case Is Being Actively Reviewed By USCIS
As of February 16, 2022, we are actively reviewing your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number IOE0907463643. Our records show nothing is outstanding at this time. We will let you know if we need anything from you. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hôm nay em check hồ sơ thì thấy họ ghi vậy? Như vậy là hồ sơ của em đã được chấp thuận chưa hay còn thiếu sót gì ạ? Em xin cảm ơn.
Case Is Being Actively Reviewed By USCIS
As of February 16, 2022, we are actively reviewing your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number IOE0907463643. Our records show nothing is outstanding at this time. We will let you know if we need anything from you. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Nội dung trên USCIS thông báo như sau:
Trường hợp đang được USCIS chủ động xem xét
Kể từ ngày 16 tháng 2 năm 2022, chúng tôi đang tích cực xem xét Biểu mẫu I-130, Đơn thỉnh cầu cho người nước ngoài, Số biên nhận IOE0907463643. Hồ sơ của chúng tôi cho thấy không có gì là nổi bật tại thời điểm này. Chúng tôi sẽ cho bạn biết nếu chúng tôi cần bất cứ điều gì từ bạn. Nếu bạn chuyển đi, hãy truy cập www.uscis.gov/addresschange để cung cấp cho chúng tôi địa chỉ nhận thư mới của bạn.

R

ruudthaocindyluu

Guest
Dạ, xin cho em hỏi 1 điều này là em thấy trên hồ sơ bảo lãnh của gia đình em. Chỉ có tên mỗi mình em thôi, chứ không có tên của các con em. Vậy em có cần phải nộp khai sinh bổ sung không ạ hay chỉ khi nào phỏng vấn mới cần ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ, xin cho em hỏi 1 điều này là em thấy trên hồ sơ bảo lãnh của gia đình em. Chỉ có tên mỗi mình em thôi, chứ không có tên của các con em. Vậy em có cần phải nộp khai sinh bổ sung không ạ hay chỉ khi nào phỏng vấn mới cần ạ?
Vậy hồ sơ bảo lãnh ban đầu có tên các con của bạn không?