[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - IOE0907729914

david82

Thành viên mới
hồ sơ em là F2b:
Receipt Number: IOE0907729914
Priority Date: 21 October 2019
Approval Date: 29 April 2022

Hồ sơ em đã đc approval vào tháng 4 năm 2022 , nhưng đến nay em ko nhận dc case number và Invoice ID gửi về từ NVC. Em có ask NVC 2 lần rồi để xin case number và Invoice ID , và update email của em, nhưng ko thấy NVC Phản hồi email,
Em nhờ chị giúp đỡ em để có được Case number và Invoice ID, Em cám ơn Chị nhiều ạ!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hồ sơ em là F2B:
Receipt Number: IOE0907729914
Priority Date: 21 October 2019
Approval Date: 29 April 2022

Hồ sơ em đã được approval vào tháng 4 năm 2022, nhưng đến nay em không nhận được Case Number và Invoice ID gửi về từ NVC. Em có ask NVC 2 lần rồi để xin Case Number và Invoice ID, và update email của em, nhưng không thấy NVC Phản hồi email.
Em nhờ chị giúp đỡ em để có được Case Number và Invoice ID, Em cám ơn Chị nhiều ạ!
Chào david82,
Đây là kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Approved
On May 2, 2022, we approved your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number IOE0907729914, and sent you an approval notice. Please follow the instructions in your notice. If you do not receive your approval notice by June 1, 2022, please go to www.uscis.gov/e-request to request a copy of the notice. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Hồ sơ bạn đã chấp được USCIS chấp thuận Approval Date vào ngày 02/05/2022, chứ không phải là ngày 29/04/2022 như thông tin của bạn đã cung cấp ở trên. Sau đó sẽ được chuyển sang NVC để cấp số hồ sơ Case Number HCM, nhưng thời gian phải chờ tầm khoảng 60 ngày làm việc, cũng như họ sẽ trả lời email theo thứ tự trước sau. Không nên gửi email hỏi liên tục sẽ bị xem là thư rác spam.
Hiện tại NVC đang xem xét cho các hồ sơ diện F2B có ngày ưu tiên Priority Date đến trước ngày 22/09/2015, và mở hồ sơ đến ngày 01/10/2016.
Bạn xem lịch visa tháng 07/2022 ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/lch-visa-va-lch-mo-h-so-thang-07-2022.34538/#post-775340418
Hồ sơ của bạn có ngày ưu tiên 21/10/2019, còn phải chờ tầm khoảng 4 năm nữa mới đến lượt được xem xét giải quyết. Vì hiện tại lịch visa tháng 07/2022, diện F2B đang xem xét đến ngày 22/09/2015, và hiện tại đang đứng yên. Khi nào hồ sơ của bạn đến lượt được mở, thì lúc này NVC sẽ gửi thông báo và cấp số Invoice ID Number. Cũng như đóng các khoản tiền lệ phí mở hồ sơ, lệ phí visa, gửi các giấy tờ cần thiết bằng hình thức online, để NVC xem xét hoàn tất complete, rồi sau đó mới có giấy gọi phỏng vấn, đi khám sức khỏe, chích ngừa. Nói chung là còn nhiều việc phải thực hiện, tạm thời trong này bạn phải chịu khó cố gắng chờ. Diễn biến hồ sơ như thế nào? bạn lên diễn đàn đặt câu hỏi tôi sẽ hướng dẫn, tư vấn tiếp cho bạn.
P/s: Tôi đã phải đóng bớt 1 topic của bạn. Lần sau có thắc mắc gì về hồ sơ di trú của mình, thì cần vào post bạn tại đây. Không được mở linh tinh nhiều topic. Vậy nhé bạn.

david82

Thành viên mới
Chào david82,
Đây là kết quả check hồ sơ của bạn.

Hồ sơ bạn đã chấp được USCIS chấp thuận Approval Date vào ngày 02/05/2022, chứ không phải là ngày 29/04/2022 như thông tin của bạn đã cung cấp ở trên. Sau đó sẽ được chuyển sang NVC để cấp số hồ sơ Case Number HCM, nhưng thời gian phải chờ tầm khoảng 60 ngày làm việc, cũng như họ sẽ trả lời email theo thứ tự trước sau. Không nên gửi email hỏi liên tục sẽ bị xem là thư rác spam.
Hiện tại NVC đang xem xét cho các hồ sơ diện F2B có ngày ưu tiên Priority Date đến trước ngày 22/09/2015, và mở hồ sơ đến ngày 01/10/2016.
Bạn xem lịch visa tháng 07/2022 ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/lch-visa-va-lch-mo-h-so-thang-07-2022.34538/#post-775340418
Hồ sơ của bạn có ngày ưu tiên 21/10/2019, còn phải chờ tầm khoảng 4 năm nữa mới đến lượt được xem xét giải quyết. Vì hiện tại lịch visa tháng 07/2022, diện F2B đang xem xét đến ngày 22/09/2015, và hiện tại đang đứng yên. Khi nào hồ sơ của bạn đến lượt được mở, thì lúc này NVC sẽ gửi thông báo và cấp số Invoice ID Number. Cũng như đóng các khoản tiền lệ phí mở hồ sơ, lệ phí visa, gửi các giấy tờ cần thiết bằng hình thức online, để NVC xem xét hoàn tất complete, rồi sau đó mới có giấy gọi phỏng vấn, đi khám sức khỏe, chích ngừa. Nói chung là còn nhiều việc phải thực hiện, tạm thời trong này bạn phải chịu khó cố gắng chờ. Diễn biến hồ sơ như thế nào? bạn lên diễn đàn đặt câu hỏi tôi sẽ hướng dẫn, tư vấn tiếp cho bạn.
P/s: Tôi đã phải đóng bớt 1 topic của bạn. Lần sau có thắc mắc gì về hồ sơ di trú của mình, thì cần vào post bạn tại đây. Không được mở linh tinh nhiều topic. Vậy nhé bạn.
Vâng em xin cám ơn chị ạ!