[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - Lynn Lee

Lynn Lee

Thành viên mới
Dạ em chào chị Phương Châu.
Em có vài câu hỏi, nhờ chị tư vấn giúp em ạ.
Mẹ em là thường chú nhân và có làm hồ sơ bảo lãnh cho em.
Em vẫn độc thân nhưng có con. Không biết là vài năm sau, đến lượt hồ sơ của em thì con của em có được đi theo em không ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em chào chị PhuongChau.
Em có vài câu hỏi, nhờ chị tư vấn giúp em ạ.
Mẹ em là thường trú nhân và có làm hồ sơ bảo lãnh cho em.
Em vẫn độc thân nhưng có con. Không biết là vài năm sau, đến lượt hồ sơ của em thì con của em có được đi theo em không ạ?
Chào Lynn Lee,
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn cách post bài và đặt câu hỏi, có đầy đủ thông tin hồ sơ. Rồi sẽ được giúp, ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/

Lynn Lee

Thành viên mới
Dạ em chào anh chị.
Năm nay em 28 tuổi, mẹ em bảo lãnh cho em theo diện F2B đã được 2 năm. Em vẫn còn độc thân nhưng hiện em đã có 1 đứa con với bạn trai, em vẫn chưa làm giấy khai sinh cho con em, bạn trai em muốn được có tên trong giấy khai sinh của con em. Anh chị cho em hỏi nếu trong giấy khai sinh của con em mà có tên ba trong đó thì giấy tờ bảo lãnh của em có bị ảnh hưởng gì không ạ? Nhờ anh chị tư vấn giúp em.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em chào anh chị.
Năm nay em 28 tuổi, mẹ em bảo lãnh cho em theo diện F2B đã được 2 năm. Em vẫn còn độc thân nhưng hiện em đã có 1 đứa con với bạn trai, em vẫn chưa làm giấy khai sinh cho con em, bạn trai em muốn được có tên trong giấy khai sinh của con em. Anh chị cho em hỏi nếu trong giấy khai sinh của con em mà có tên ba trong đó thì giấy tờ bảo lãnh của em có bị ảnh hưởng gì không ạ? Nhờ anh chị tư vấn giúp em.
Bạn cần phải cung cấp cho tôi biết về thông tin hồ sơ như sau:
1/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp.
2/. Ngày ưu tiên Priority Date.
3/. Ngày chấp thuận Approval Date.
P/s: Tôi đã di chuyển và gom bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây, tuyệt đối không được mở thêm topic nữa. Ngoài ra muốn nhận được sự tư vấn, hướng dẫn từ BĐH diễn đàn, thì phải có đầy đủ thông tin hồ sơ, như post trên tôi đã từng nhắc nhỡ tại sao bạn không chịu thực hiện cho đúng vậy?