[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - Trung Rồng

Trung Rồng

Thành viên mới
Chào BQT !
Tôi xin hỏi một vấn đề như sau:
Mẹ tôi là thường trú nhân và đã làm hồ sơ bảo lãnh tôi theo diện F2A nhung hiện nay đã qua tuổi và đã chuyển sang f2b.
Tôi muốn hỏi ở đây là trước khi đc bão lành tôi đã có con ngoài gia thú đc 2 tuổi ( chưa làm giấy kết hôn ). Và khi lam hs bảo lãnh thì mẹ tôi có làm thêm giấy tờ cho con của tôi đi theo. Vậy cho tôi hỏi mẹ tôi làm vậy thì con của tôi có đc đi theo mẹ ko ạ? Hồ sơ tôi đã đc 2 năm và hiện nay là diện f2b độc thân trên 21t. Hiện tại tôi vẫn sống cùng chồng và con tôi.
Mong bqt tư vấn và giúp đở thêm.
Xin chân thành cảm ơn.

Trung Rồng

Thành viên mới
Ðề: Hỏi về diện f2b trên 21t có đc dẫn theo con ngoài gia thu ko?

có ac nào giúp e ko ạ

Trung Rồng

Thành viên mới
Hỏi về diện f2b trên 21t có đc dẫn theo con ngoài gia thu ko?

Các ac nào biết trường hợp này trả lời giúp em với.

candela

Thành viên tích cực
Chào BQT !
Tôi xin hỏi một vấn đề như sau:
Mẹ tôi là thường trú nhân và đã làm hồ sơ bảo lãnh tôi theo diện F2A nhung hiện nay đã qua tuổi và đã chuyển sang f2b.
Tôi muốn hỏi ở đây là trước khi đc bão lành tôi đã có con ngoài gia thú đc 2 tuổi ( chưa làm giấy kết hôn ). Và khi lam hs bảo lãnh thì mẹ tôi có làm thêm giấy tờ cho con của tôi đi theo. Vậy cho tôi hỏi mẹ tôi làm vậy thì con của tôi có đc đi theo mẹ ko ạ? Hồ sơ tôi đã đc 2 năm và hiện nay là diện f2b độc thân trên 21t. Hiện tại tôi vẫn sống cùng chồng và con tôi.
Mong bqt tư vấn và giúp đở thêm.
Xin chân thành cảm ơn.
F2B: Con độc thân, trên 21 tuổi của Thường Trú Nhân

(bao gồm cả người phụ thuộc là con độc thân, dưới 21 tuổi , nếu có).

Lưu ý, hồ sơ bảo lãnh sẽ không còn hiệu lực nếu như đương đơn kết hôn trước ngày người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ.

Đây là trường hợp cha/mẹ là Thường trú nhân bảo lãnh con độc thân trên 21 tuổi

và người này có con nhưng không kết hôn thì người con này có thể đi theo nếu độc thân và dưới 21 tuổi.

Trung Rồng

Thành viên mới
vâng cảm ơn bạn cendala.
như vậy tôi ko làm giấy kết hôn thời điểm này đúng ko ạ? Tôi định khi qua đc sẽ về làm giấy kết hôn rồi bao lãnh chồng. Như vậy có đc ko ạ?