[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - tuthan250

tuthan250

Thành viên mới
Anh thành cho em hỏi là e được dì bảo trợ tài chính để em bảo lãnh vợ em ở việt nam sang nhưng do dì của em và chồng của dì khai thuế chung với nhau nếu như vậy thì em phải điền form I864 cho dì và I864a cho chồng của dì có đúng không ạ? và số income là dùng chung cho cả 2 vợ chồng dì em có đúng không ạ?

tuthan250

Thành viên mới
Mọi người cho mình hỏi là DÌ mình đồng bảo trợ cho mình để giúp mình bảo lãnh vợ từ việt nam sang nhưng do dì mình và chồng của dì khai thuế chung với nhau nếu như vậy thì mình phải điền form I864 cho dì do dì là người bảo trợ chính và I864a cho chồng cuả dì phải không ạ.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Anh thành cho em hỏi là e được dì bảo trợ tài chính để em bảo lãnh vợ em ở việt nam sang nhưng do dì của em và chồng của dì khai thuế chung với nhau nếu như vậy thì em phải điền form I864 cho dì và I864a cho chồng của dì có đúng không ạ?
Đúng, như vậy Dì là I - 864, chồng Dì là I- 864A, và bạn là I - 864.
và số income là dùng chung cho cả 2 vợ chồng dì em có đúng không ạ?
Số income trong I – 864 của Dì là bao nhiêu thì ghi vào đó, và của chồng Dì bao nhiêu thì ghi vào trong I - 864A.'
Bạn cần cẩn thận để làm đầy đủ bộ đồng bảo trợ tài chính này để khỏi bị bổ sung bởi NVC, sẽ mất thời gian.

tuthan250

Thành viên mới
mọi người cho mình hỏi mình ở chung với gia đình dì và gia đình dì bao gồm vợ chồng dì mình và 2 người con của dì cộng với mình. mình nhờ dì làm bảo trợ tài chính cho mình để mình bảo lãnh vợ sang nếu như vậy thì household size sẽ là 6 người phải ko ạ bao gồm 2vc mình luôn.

tuthan250

Thành viên mới
Mọi người cho mình hỏi là Mẹ mình là thường trú nhân bảo lãnh cho anh mình ở việt nam. Anh mình đã trên 21t và có 2con. Mẹ của 2 đứa nhỏ đã cưới người khác nếu như vậy Mẹ mình ngoài điền đon I130 thì mẹ mình có cần điền thêm đơn G325A cho cả mẹ và anh mình cùng 2 người con của anh ko?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Mọi người cho mình hỏi là Mẹ mình là thường trú nhân bảo lãnh cho anh mình ở việt nam. Anh mình đã trên 21t và có 2con. Mẹ của 2 đứa nhỏ đã cưới người khác nếu như vậy Mẹ mình ngoài điền đon I130 thì mẹ mình có cần điền thêm đơn G325A cho cả mẹ và anh mình cùng 2 người con của anh ko?
Chào tuthan250,
Vậy hồ sơ này của anh bạn đã có số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp xong chưa? hay chỉ mới bắt đầu điền đơn bảo lãnh. Cần cung cấp thêm thông tin hồ sơ. Rồi sẽ được giúp.
P/s: Bạn post bài lung tung quá mỗi bài là ở một topic khác nhau. Tôi đã gom các bài viết của bạn về đây, lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây, không được mở topic mới nữa. Ngoài ra khi post bài tuyệt đối không được dùng từ "mọi người". Bạn có thể gọi là Cô/Chú, hoặc Anh/Chị diễn đàn nghe sẽ tốt hơn, cũng như không được viết tắt. Vậy nhé bạn.

tuthan250

Thành viên mới
Xin lôi chị Châu do là mình giúp mẹ bắt đầu điền hồ sơ bảo lảnh anh và con của anh mình thôi. Còn mình thì ở Mỹ rồi và đang bảo lãnh vợ của mình sang mỹ nên 2 hồ sơ ko có liên can gì đến nhau hết ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin lỗi chị PhuongChau do là mình giúp mẹ bắt đầu điền hồ sơ bảo lãnh anh và con của anh mình thôi. Còn mình thì ở Mỹ rồi và đang bảo lãnh vợ của mình sang Mỹ nên 2 hồ sơ không có liên can gì đến nhau hết ạ.
Vậy là bạn đang hỏi 2 hồ sơ.
1/. Mẹ bạn bảo lãnh cho Anh bạn và con theo diện visa F2B.
2/. Còn bạn bảo lãnh cho vợ bạn theo diện bảo lãnh Vợ/Chồng F2A.
Như vậy có đúng không? Cần cho tôi biết thêm là hồ sơ nào nộp cho cho UCSIS và đã có số Receipt Number? còn hồ sơ nào đang bắt đầu điền đơn.

tuthan250

Thành viên mới
Đúng rồi chị. Hồ sơ của mẹ bảo lãnh cho anh của em là e chỉ mới bắt đầu điền. Còn hồ sơ của em bảo lãnh cho vợ em thì đã có welcome letter và em đang trong quá trình hoàn tất form I864 và I864a.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Đúng rồi chị. Hồ sơ của mẹ bảo lãnh cho anh của em là em chỉ mới bắt đầu điền. Còn hồ sơ của em bảo lãnh cho vợ em thì đã có welcome letter, và em đang trong quá trình hoàn tất Form I-864 và I-864A.
Hồ sơ của bạn là bảo lãnh diện visa vợ chồng F2A, vậy thì bạn cần phải cung cấp cho tôi biết thêm thông tin hồ sơ của mình. Rồi sẽ được giúp.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp.
4/. Số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp.