[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - WAC1690190244

khanhvypham

Thành viên mới
Dear cả nhà!
Hồ sơ của mình có ngày Priority Date : 07/12/2015, nộp tại Anaheim California. Đã nhận được thông báo preceipt number là WAC1690190244 . Tháng 2/2018 mình có nộp bổ sung thêm khai sinh của con trai mình ( mình mẹ đơn thân ko kết hôn, con mình sinh 9/2017) , nhưng từ đó đến nay chưa nhận được phản hồi nào của họ. ( mình nhờ bên dịch vụ bên usa họ gửi đảm bảo ạ)
Kính mong cả nhà kiểm giúp mình xem : hồ sơ đã được chấp thuận chưa ? Hồ sơ bổ sung của con mình họ đã nhận chưa? Và trình tự tiếp theo của diện mình sẽ là gì ạ?
Chân thành cảm ơn cả nhà
Mến chúc sức khoẻ ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dear cả nhà!
Hồ sơ của mình có ngày Priority Date: 07/12/2015, nộp tại Anaheim California. Đã nhận được thông báo preceipt number là WAC1690190244. Tháng 2/2018 mình có nộp bổ sung thêm khai sinh của con trai mình (mình mẹ đơn thân không kết hôn, con mình sinh 9/2017), nhưng từ đó đến nay chưa nhận được phản hồi nào của họ. (Mình nhờ bên dịch vụ bên USA họ gửi đảm bảo ạ).
Kính mong cả nhà kiểm giúp mình xem: hồ sơ đã được chấp thuận chưa? Hồ sơ bổ sung của con mình họ đã nhận chưa? Và trình tự tiếp theo của diện mình sẽ là gì ạ?
Chân thành cảm ơn cả nhà.
Mến chúc sức khỏe ạ.
Chào khanhvypham,
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Was Received
On December 7, 2015, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1690190244, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by January 6, 2016, please call the USCIS Contact Center at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 07/12/2015 Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 số biên nhận WAC1690190244 của bạn, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được xem xét chấp thuận, nên hiện tại bạn không cần phải làm gì cả, và cố gắng chờ thêm thời gian nữa. Nếu muốn biết tình trạng hồ sơ của mình, bạn nói người bảo lãnh gọi điện cho USCIS theo số này để hỏi: 1-800-375-5283.

khanhvypham

Thành viên mới
Cảm ơn PhuongChau ạ!
Theo mình được biết hiện ở mỹ có 5 trung tâm nhận hồ sơ thì cali hiện giải quyết chậm hơn hẳn mới đến 2014, còn như texas.. thì hầu như đều giải quyết đến 2018 hết rồi .

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn PhuongChau ạ!
Theo mình được biết hiện ở Mỹ có 5 trung tâm nhận hồ sơ thì cali hiện giải quyết chậm hơn hẳn mới đến 2014, còn như texas.. thì hầu như đều giải quyết đến 2018 hết rồi .
Bạn nên theo hướng dẫn trên của tôi gọi điện cho USCIS để hỏi.