[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - WAC1690397579

Map0711

Thành viên mới
Chào A/c PhuongChau . Chúc A/c một ngày tốt lành
Nhờ A/c giúp đỡ , Mẹ em bảo lãnh cho em theo diện F2B , hiện tại gia đình em chỉ nhận được một đơn I-797C, và mới bổ sung giây khai sanh bản chính
Case Number : WAC1690397579
Prionity date : April 01,2016
Notice date : April 05,2016
Giờ em muốn check hồ sơ là làm như thế nào hả A/c , em vẫn chưa có ngày Approval Date nhờ A/c giúp dùm em
Cảm ơn A/c PhuongChau nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào A/c PhuongChau. Chúc A/c một ngày tốt lành.
Nhờ A/c giúp đỡ, Mẹ em bảo lãnh cho em theo diện F2B, hiện tại gia đình em chỉ nhận được một đơn I-797C, và mới bổ sung giấy khai sanh bản chính.
Receipt Number: WAC1690397579
Prionity Date: April 01, 2016
Notice Date: April 05, 2016
Giờ em muốn check hồ sơ là làm như thế nào hả A/c, em vẫn chưa có ngày Approval Date nhờ A/c giúp dùm em.
Cảm ơn A/c PhuongChau nhiều.
Chào Map0711,
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Response To USCIS' Request For Evidence Was Received
On February 12, 2021, we received your response to our Request for Evidence for your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1690397579. USCIS has begun working on your case again. We will send you a decision or notify you if we need something from you. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Nội dung trên thông báo như sau:
Phản hồi cho Yêu cầu Bằng chứng của USCIS đã được nhận
Vào ngày 12 tháng 02 năm 2021, chúng tôi đã nhận được phản hồi của bạn đối với Yêu cầu cung cấp bằng chứng cho Mẫu I-130 của bạn, Đơn thỉnh cầu cho người nước ngoài, Số biên nhận WAC1690397579. USCIS đã bắt đầu làm việc lại trường hợp của bạn. Chúng tôi sẽ gửi cho bạn quyết định hoặc thông báo cho bạn nếu chúng tôi cần điều gì đó từ bạn. Nếu bạn di chuyển, hãy truy cập www.uscis.gov
Ngày 12/02/2021, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS đã nhận được bằng chứng cho mẫu I-130, số biên nhận WAC1690397579. Hồ sơ của bạn đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date. Vì mới bổ sung giấy khai sinh, nên bạn phải cố gắng chờ thêm thời gian nữa.
P/s: Cám ơn những lời chúc tốt lành của bạn.

Map0711

Thành viên mới
Chào A/c PhuongChau . Chúc A/c một ngày tốt lành Ạ .
Nhờ A/c giúp đỡ . E đã bổ sung giấy khai sinh được 3 tháng rồi mà vẫn chưa thấy nhận được chấp thuận , số case number gì vậy ạ , vậy em phải đợi thêm bao lâu nữa ạ . Giờ e muốn check hồ sơ lại là làm như thế nào ạ . a/c giúp đỡ giùm e .
cám ơn a/c PhuongChau nhiều .

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào A/c PhuongChau. Chúc Anh/chị một ngày tốt lành ạ.
Nhờ A/c giúp đỡ. Em đã bổ sung giấy khai sinh được 3 tháng rồi mà vẫn chưa thấy nhận được chấp thuận, số Case Number gì vậy ạ, vậy em phải đợi thêm bao lâu nữa ạ. Giờ em muốn check hồ sơ lại là làm như thế nào ạ. Anh/chị giúp đỡ giùm em.
Cám ơn Anh/chị PhuongChau nhiều.
Hồ sơ của bạn chưa được xem xét chấp thuận Approval Date thì từ USCIS hồ sơ chuyển sang NVC mới có số hồ sơ Case Number HCM.
P/s: Tôi đã phải chỉnh sửa bài viết của bạn. Lần sau post gửi lên diễn đàn để nhờ tư vấn, hướng dẫn bạn tuyệt đối không được viết tắt.