[Hồ sơ F2A, 2B] Hồ sơ F2B - WAC1790475106

Đan Nguyễn

Thành viên mới
ngày ưu tiên 22/Sept/2017
received date: 22/Sept/2017
notice date: 6/ Dec/2019
WAC number: WAC1790475106
ngày sinh của người được bảo lãnh: 20/10/1996
Đầu tiên em xin chào các anh chị em trong diễn đàn xuât nhập cảnh. Em có một số thắc mắc mong được anh chị em giải đáp, xin chân thành cảm ơn.
Thông tin hồ sơ nêu ở trên là hồ sơ bảo lãnh của mẹ em bảo lãnh cho chị gái ở Việt Nam. Tính đến thời điểm hiện tại thì em biết chị của em đã quá tuổi CSPA rồi. Vìgia đình em không nhận được thông tin nào từ NVC để yêu cầu chuyển đổi hồ sơ từ F2A sang F2B. Em muốn hỏi liệu NVC có tự động chuyển hồ sơ của chị em sang F2B không? Hay gia đình em phải chủ động liên lạc để mở hồ sơ bảo lãnh mới cho chị ạ?
mong nhận được phản hồi sớm nhất từ quý anh chị em. xin chân thành cảm ơn!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ngày ưu tiên: 22/09/2017.
Received date: 22/09/2017
Notice date: 06/12/2019.
Receipt number: WAC1790475106
Ngày sinh của người được bảo lãnh: 20/10/1996
Đầu tiên em xin chào các anh chị em trong diễn đàn Xuất nhập cảnh. Em có một số thắc mắc mong được anh chị em giải đáp, xin chân thành cảm ơn.
Thông tin hồ sơ nêu ở trên là hồ sơ bảo lãnh của mẹ em bảo lãnh cho chị gái ở Việt Nam. Tính đến thời điểm hiện tại thì em biết chị của em đã quá tuổi CSPA rồi. Vì gia đình em không nhận được thông tin nào từ NVC để yêu cầu chuyển đổi hồ sơ từ F2A sang F2B. Em muốn hỏi liệu NVC có tự động chuyển hồ sơ của chị em sang F2B không? Hay gia đình em phải chủ động liên lạc để mở hồ sơ bảo lãnh mới cho chị ạ?
Mong nhận được phản hồi sớm nhất từ quý anh chị em. Xin chân thành cảm ơn!
Chào Đan Nguyễn
Bạn đã có mở 1 topic ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/h-so-f2a-hcm2017670049.31109/
Vậy hồ sơ ở topic đã mở này là của ai? Cần thông tin cho rỏ hơn, rồi sẽ được giúp. Vậy nhé bạn.

Đan Nguyễn

Thành viên mới
chào anh/chị Phuongchau. đầu tiên em xin cảm ơn vì anh/chị đã trời lời topic của em.
hơn 2 nam trước em có mở một topic ở diễn đàn và hỏi về tình trạng hồ sơ bảo lãnh của em ( hiện tại em đã đậu phỏng vấn và đang đinh cư tại Mỹ.) , lần này em mở topic mới để hỏi về tình trạng hồ sơ bảo lãnh của chị gái em.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào anh/chị PhuongChau. Đầu tiên em xin cảm ơn vì anh/chị đã trả lời topic của em.
Hơn 2 năm trước em có mở một topic ở diễn đàn và hỏi về tình trạng hồ sơ bảo lãnh của em (hiện tại em đã đậu phỏng vấn và đang định cư tại Mỹ). Lần này em mở topic mới để hỏi về tình trạng hồ sơ bảo lãnh của chị gái em.
Bạn nói với người bảo lãnh gọi điện cho NVC để hỏi tình trạng hồ sơ khi mở là diện F2A, nay đã quá tuổi CSPA, thì họ sẽ tự động chuyển sang F2B, hay phải mở lại hồ sơ mới. Như trước đây thì không cần, mà theo Luật di trú mới thì chẳng biết là có gì thay đổi hay không?
Điện thoại: 603-334-0700.

Đan Nguyễn

Thành viên mới
Dạ em cảm ơn anh/chị đã giúp em giải đáp thắc mắc, em sẽ gọi cho NVC để hỏi ngay. Chúc anh/chị thật nhiều sức khỏe, và chúc cho diễn đàn ngày một phát triển để giúp đỡ được nhiều người gặp nhiều khó khăn về di trú Mỹ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm ơn anh/chị đã giúp em giải đáp thắc mắc, em sẽ gọi cho NVC để hỏi ngay. Chúc anh/chị thật nhiều sức khỏe, và chúc cho diễn đàn ngày một phát triển để giúp đỡ được nhiều người gặp nhiều khó khăn về di trú Mỹ.
Cám ơn những lời chúc sức khỏe của bạn. Chúc hồ sơ của chị bạn luôn may mắn, thuận lợi, để sớm được xuất cảnh định cư đoàn tụ với gia đình.

Đan Nguyễn

Thành viên mới
case number: WAC1790475106
Pd: sept/22/2017
Chị Phuong Chau ơi, em xin hỏi liệu với thông tin trên thì chị có thể giúp em kiểm tra xem tình trạng hồ sơ của chị gái em đã được xử lý đến đâu rồi được không ạ? Vì chị nói với em rằng trong một nhóm “ diện visa F2b Việt Nam.) mọi người đều khoe được approved hồ sơ và đã có number HCM…
Trong khi chị gái em kiểm tra thì vẫn thấy là “ case was received “ nên chị ấy rất hoang mang. xin chị vui lòng giúp kiểm tra tình trạng hồ sơ của chị gái em nếu có thể ạ, và vui lòng cho em biết nếu chị cần thêm bất cứ thông tin nào chị nhé. em xin chân thành cảm ơn và chúc gia đình mình nhiều sức khoẻ ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Case Number: WAC1790475106
PD: 22/09/2017
Chị PhuongChau ơi, em xin hỏi liệu với thông tin trên thì chị có thể giúp em kiểm tra xem tình trạng hồ sơ của chị gái em đã được xử lý đến đâu rồi được không ạ? Vì chị nói với em rằng trong một nhóm (diện visa F2B Việt Nam) mọi người đều khoe được approved hồ sơ và đã có Case Number HCM.
Trong khi chị gái em kiểm tra thì vẫn thấy là “Case Was Received“ nên chị ấy rất hoang mang. Xin chị vui lòng giúp kiểm tra tình trạng hồ sơ của chị gái em nếu có thể ạ, và vui lòng cho em biết nếu chị cần thêm bất cứ thông tin nào chị nhé. Em xin chân thành cảm ơn và chúc gia đình mình nhiều sức khỏe ạ.
Đây là kết quả check hồ sơ của chị gái bạn.
Case Was Received
On September 22, 2017, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1790475106, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you have any questions, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Cũng vẫn những thông tin cũ hồ sơ hiện tại vẫn còn ở USCIS đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date. Và hiện nay diện visa F2B đang đứng yên.
Bạn xem lịch visa ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/lch-visa-va-lch-mo-h-so-thang-04-2023.36158/
P/s: Cám ơn những lời chúc sức khỏe của bạn.