[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - Đài Trang Nguyễn

• Thread starter Đài Trang Nguyễn
  • Ngày gửi
Đ

Đài Trang Nguyễn

Guest
-Thưa quý anh chị
Cho tôi xin phép hỏi về hồ sơ diện F3: Ông tôi bảo lãnh ba tôi sang Mỹ nộp hồ sơ năm 2003,và em tôi sinh năm 1990,theo như dự đoán là năm 2012 ba tôi mới được sang Mỹ,vậy lúc đó em tôi đã trên 21 tuổi và còn độc thân.Em tôi có thể sang Mỹ cùng gia đình được không.Kính cảm ơn quý anh chị.
Luôn tiện cho tôi hỏi,tôi hiện đang định cư tại Nhật và bị mất một khai sinh gốc,xin hướng dẫn cho tôi cách làm lại ,và làm ở đâu thuận tiện hơn.
Kính cảm ơn

lightwind

Cựu Ban điều hành
Ðề: Cho tôi xin phép hỏi về hồ sơ diện F3:

-Thưa quý anh chị
Cho tôi xin phép hỏi về hồ sơ diện F3: Ông tôi bảo lãnh ba tôi sang Mỹ nộp hồ sơ năm 2003,và em tôi sinh năm 1990,theo như dự đoán là năm 2012 ba tôi mới được sang Mỹ,vậy lúc đó em tôi đã trên 21 tuổi và còn độc thân.Em tôi có thể sang Mỹ cùng gia đình được không.Kính cảm ơn quý anh chị.
Luôn tiện cho tôi hỏi,tôi hiện đang định cư tại Nhật và bị mất một khai sinh gốc,xin hướng dẫn cho tôi cách làm lại ,và làm ở đâu thuận tiện hơn.
Kính cảm ơn
Chào bạn Đài Trang Nguyễn,
Ngày tính tuổi của em bạn được tính từ ngày sinh của em bạn và ngày thông báo visa cấp (visa bulletin) cho ngày ưu tiên của hồ sơ gia đình bạn, được trừ đi thời gia chờ đợi chấp thuận ở USCIS. Bạn vui lòng cho biết ngày ưu tiên (priority date), ngày chấp thuận (approval date) có trong I-797 và số hồ sơ (case number). Diễn đàn sẽ tính toán và cho bạn biết rằng em của bạn có thể đủ tuổi khiếu nại CSPA và đi cùng gia đình hay không.
Bạn có thể xin làm trích lục khai sinh tại nơi đã cấp khai sinh gốc của bạn.
Thân chúc bạn nhiều niềm vui.