[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2005675210

nguyentrioai

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2005675210

Hiện f3 giải quyết đến 22-8-2001 dự đoán cuối năm nay bạn sẽ nhận được thư phỏng vấn
Bạn đang đem tin vui đến cho ACE - F3_2002,nếu đúng như dự đoán thì bạn có thể nhận được danh hiệu"Người Dự đoán HOT nhất trong năm",riêng mình(F3 tháng 7-2002)sẻ cố gắng mời bạn một chầu -không say không về- ... Đùa chút cho vui để vơi buồn trong lịch Visa tháng 9 này. Chúc mọi F đều tăng mạnh trong Năm tài khóa mới.

nguyenminhtam

Thành viên tích cực

Bạn đang đem tin vui đến cho ACE - F3_2002,nếu đúng như dự đoán thì bạn có thể nhận được danh hiệu"Người Dự đoán HOT nhất trong năm",riêng mình(F3 tháng 7-2002)sẻ cố gắng mời bạn một chầu -không say không về- ... Đùa chút cho vui để vơi buồn trong lịch Visa tháng 9 này. Chúc mọi F đều tăng mạnh trong Năm tài khóa mới.
Hihi. Em nhận được tin này cũng vui lắm. Nhưng đang vui lại buồn nữa rồi. Hiện giờ em trúng tuyển nghĩa vụ quân sự rồi. Giờ không biết NVC có thể cấp giấy tờ gì để giúp em hoãn nghĩa vụ quân sự không Anh/Chi. Huhu. Buồn quá. Mong anh chị giúp đỡ em. Em cám ơn rất nhiều

Lily

Cựu Ban điều hành

Hihi. Em nhận được tin này cũng vui lắm. Nhưng đang vui lại buồn nữa rồi. Hiện giờ em trúng tuyển nghĩa vụ quân sự rồi. Giờ không biết NVC có thể cấp giấy tờ gì để giúp em hoãn nghĩa vụ quân sự không Anh/Chi. Huhu. Buồn quá. Mong anh chị giúp đỡ em. Em cám ơn rất nhiều
Hi nguyenminhtam,
Chia sẻ với hoàn cảnh của bạn.
- Tôi mong bạn hiểu dự đoán của bạn michael_jack vẫn chỉ là dự đoán, tôi không biết bạn ấy dự đoán dựa vào yếu tố nào. Nhưng theo diễn biến trên Visa Bulletin các tháng vừa qua thì diện F3 tăng chậm, vì vậy, với PD 14 Nov 2002, tôi dự đoán hồ sơ của bạn khoảng 1 năm nữa mới có thể có ngày phỏng vấn. Cũng xin nhắc lại, dự đoán vẫn chỉ là dự đoán.
- NVC hay Lãnh Sự Quán Mỹ không hề và cũng không thể can thiệp vào việc hoãn NVQS của bạn đâu bạn ạ. Bạn và gia đình nên cân nhắc các giải pháp khác xem có thể xin hoãn NVQS được không.
Chúc bạn may mắn. Thân ái.

nguyenminhtam

Thành viên tích cực
Nguyen Minh Tam

Sẵn trên đề tài này anh cho em hỏi 1 câu, HS em là F3 11/2002 đã complete và giờ chờ PV, em cũng tính khi qua bên Mỹ và có thẻ xanh em sẽ lam CHĐT rồi về Việt Nam với giấy kết hôn với bạn gái em. Vấn đề ở đây là em và ban gái đã làm đám cưới từ tháng 8/2010 rồi nhưng k có làm giấy kết hôn chỉ làm đám cưới thôi, như vậy sau này em có thể lấy hình cưới đó nộp lúc phỏng vấn hay em phải làm lại đám cưới. Anh cho em biết ý kiến.

Duy Thai

Thành viên tích cực
Ðề: Xin hỏi về vợ/chong thường trú nhân

Sẵn trên đề tài này anh cho em hỏi 1 câu, HS em là F3 11/2002 đã complete và giờ chờ PV, em cũng tính khi qua bên Mỹ và có thẻ xanh em sẽ lam CHĐT rồi về Việt Nam với giấy kết hôn với bạn gái em. Vấn đề ở đây là em và ban gái đã làm đám cưới từ tháng 8/2010 rồi nhưng k có làm giấy kết hôn chỉ làm đám cưới thôi, như vậy sau này em có thể lấy hình cưới đó nộp lúc phỏng vấn hay em phải làm lại đám cưới. Anh cho em biết ý kiến.
Hồ sơ F3 của bạn nhanh nhat 09 tháng nữa sẽ được phỏng vấn.Theo Ý kiến của mình. Bây giờ bạn nên làm giấy đăng ký kết hôn ở nơi bạn cư ngụ.Sau này khi qua mỹ bạn chỉ việc nộp vào thôi.Còn bạn qua mỹ rồi quay về làm lại giấy kết hôn lúc đó chi phí sẽ phát sinh.Bạn có thể tham khảo thêm nhiều ý kiến trước khi quyết định

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Nguyen Minh Tam

Hồ sơ F3 của bạn nhanh nhat 09 tháng nữa sẽ được phỏng vấn.Theo Ý kiến của mình. Bây giờ bạn nên làm giấy đăng ký kết hôn ở nơi bạn cư ngụ.Sau này khi qua mỹ bạn chỉ việc nộp vào thôi.Còn bạn qua mỹ rồi quay về làm lại giấy kết hôn lúc đó chi phí sẽ phát sinh.Bạn có thể tham khảo thêm nhiều ý kiến trước khi quyết định
Hì hì, việc làm kết hôn trước khi phỏng vấn sẽ rắc rối cho bạn cả khi phỏng vấn và sau này luôn! Tại vì sao ? Vì sau khi kết hôn, làm hôn thú hợp pháp, thì bạn đó không còn trong tình trạng thân nữa rồi, sao mà đủ tiêu chuẩn đi theo cùng gia đình ?

@ Bạn chỉ có thể dùng hình ảnh trước đây làm bằng chứng cho một Lễ đính hôn thì hợp lý nhất :6:

nguyenminhtam

Thành viên tích cực

Hì hì, việc làm kết hôn trước khi phỏng vấn sẽ rắc rối cho bạn cả khi phỏng vấn và sau này luôn! Tại vì sao ? Vì sau khi kết hôn, làm hôn thú hợp pháp, thì bạn đó không còn trong tình trạng thân nữa rồi, sao mà đủ tiêu chuẩn đi theo cùng gia đình ?

@ Bạn chỉ có thể dùng hình ảnh trước đây làm bằng chứng cho một Lễ đính hôn thì hợp lý nhất :6:
Em cám ơn anh thành và anh Duy Thái nhiều. Như vậy e chỉ cần về làm giấy kết hôn thôi, rồi dùng hình đính hôn đó phỏng vấn k cần phải làm đám cưới lại đúng k ạ ?

Duy Thai

Thành viên tích cực

Em cám ơn anh thành và anh Duy Thái nhiều. Như vậy e chỉ cần về làm giấy kết hôn thôi, rồi dùng hình đính hôn đó phỏng vấn k cần phải làm đám cưới lại đúng k ạ ?
Bạn đã nghĩ sai ý của Anh Thành rồi. Ý của anh Thành nói là Nếu bạn làm giấy hôn thú thì sẽ có khắc rối cho bạn sau nay.
Theo mình nghĩ ý của anh Thành tức là : Bây gio bạn không được làm giấy hôn thú,bạn chỉ lưu giữ những hình ảnh đó dùng làm bằng chứng như 1 lễ hỏi,khi bạn qua đây bạn sẽ bảo lảnh vợ bạn theo diện hôn thuê,hôn phu.

Mình nói như ậy phải không bạn Thành

Thành

Thích đủ thứ ...

Bây gio bạn không được làm giấy hôn thú,bạn chỉ lưu giữ những hình ảnh đó dùng làm bằng chứng như 1 lễ hỏi,khi bạn qua đây bạn sẽ bảo lảnh vợ bạn theo diện hôn thuê,hôn phu.

Mình nói như ậy phải không bạn Thành
Không làm vậy được! Vì bạn đó chỉ có thẻ xanh làm sao mà bảo lãnh diện Fiance được :24:
Tôi nói cho dễ hiểu nhé: Bạn đó hiện tại không làm giấy tờ kết hôn gì cả. Khi đã sang Hoa Kỳ, có thẻ xanh thì quay về kết hôn, sau đó làm thủ tục bảo lãnh vợ theo diện F2A.

@ Nếu hiện tại đã tổ chức đám cưới (chưa làm giấy kết hôn), chụp hình rồi thì tui cũng bó tay :1: Người đi phỏng vấn sẽ phải chuẩn bị câu trả lời thích hợp cho vấn đề này khi bị hỏi đến.

Duy Thai

Thành viên tích cực

Không làm vậy được! Vì bạn đó chỉ có thẻ xanh làm sao mà bảo lãnh diện Fiance được :24:
Tôi nói cho dễ hiểu nhé: Bạn đó hiện tại không làm giấy tờ kết hôn gì cả. Khi đã sang Hoa Kỳ, có thẻ xanh thì quay về kết hôn, sau đó làm thủ tục bảo lãnh vợ theo diện F2A.

@ Nếu hiện tại đã tổ chức đám cưới (chưa làm giấy kết hôn), chụp hình rồi thì tui cũng bó tay :1: Người đi phỏng vấn sẽ phải chuẩn bị câu trả lời thích hợp cho vấn đề này khi bị hỏi đến.
Thẻ xanh có thể dùng bảo lảnh diện hôn thê hôn phu được bạn ơi. Bây giờ quan trong là giải thích với lảnh sự quán số hình cưới chụp truoc đó thôi. Mình cũng đang bảo lảnh bà xã được hơn ba tháng.Đang đợi USCIS chấp thuận.

nguyenminhtam

Thành viên tích cực

Thẻ xanh có thể dùng bảo lảnh diện hôn thê hôn phu được bạn ơi. Bây giờ quan trong là giải thích với lảnh sự quán số hình cưới chụp truoc đó thôi. Mình cũng đang bảo lảnh bà xã được hơn ba tháng.Đang đợi USCIS chấp thuận.
Nếu nếu rắc rối quá thì em sẽ làm lại cái đám cưới nho nhỏ rồi đem cả 2 hình, hình đám cưới trước là đính hôn còn hình mới đây là đám cưới thì chắc sẽ không gặp rắc rối lúc phỏng vấn đúng không anh.

Thành

Thích đủ thứ ...

hehehe đồng ý là có diện này gọi là diện:
h V: Thị thực không di dân cho vợ/chồng và con độc thân dưới 21 tuổi của Thường Trú Nhân để đến Hoa Kỳ chờ giải quyết hồ sơ bảo lãnh di dân F2A.
Nhưng diện này chỉ dành cho những hồ sơ trước đây mà thôi, chỉ áp dụng cho những hồ sơ trước ngày: 21.12.2000. Ngày ưu tiên yêu cầu phải có trước đó 3 năm mà chưa được giải quyết.
Như vậy chúng ta có thể thấy diện này so với hiện tại không còn hiện hữu nữa nhé !

@ Duy Thái: Nên đọc thật kỹ các diện ưu tiên trước khi tư vấn nhé, tất cả đều phải có dẫn chứng xác thực từ những cơ quan có thẩm quyền về di trú:
Tham khảo tại đây: http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/loai/thithuc.html#thanhviengiadinh
Và đây: http://travel.state.gov/visa/immigrants/types/types_1493.html

Nếu nếu rắc rối quá thì em sẽ làm lại cái đám cưới nho nhỏ rồi đem cả 2 hình, hình đám cưới trước là đính hôn còn hình mới đây là đám cưới thì chắc sẽ không gặp rắc rối lúc phỏng vấn đúng không anh.
Ok bạn có thể làm sao cho phù hợp với hồ sơ và những bằng chứng bạn có được.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Chào bạn.

Theo ý tôi. Bạn cứ xem như chưa từng tổ chức đám cưới trước đây, 2 bạn chỉ là "bồ" của nhau thôi. Khi bạn có thẻ xanh, quay về "làm cái đám cưới nho nhỏ", chụp hình, làm giấy đăng ký kết hôn, sau đó qua lại bảo lãnh vợ theo diện F2A.

Còn những bằng chứng trước đây 2 bạn đã từng "bồ" nhau: hình chụp lúc đi chơi, du lịch (không nên dùng hình đám cưới lần đầu)...nên chuẩn bị tốt để đem theo chứng minh với LSQ (đây không phải là kết hôn giả để di dân) khi phỏng vấn sau này.

Ai có ý gì thêm, xin hãy vào tư vấn tiếp. Hehe...
Thân mến.

nguyenminhtam

Thành viên tích cực
Giúp đỡ em quá trình bảo lãnh vợ bằng thẻ xanh

Hiện tại e đang muốn bảo lãnh bằng thẻ xanh. Anh chị cô chú hướng dẫn e qua trình bảo lãnh vợ diện F2A. Những giấy tờ và đơn e phải làm bên mỹ là những gì. Còn ở Việt Nam vợ em phải làm những giấy tờ gì ?
Em cám ơn nhiều !

vnseach

Thành viên tích cực
Ðề: Giúp đỡ em quá trình bảo lãnh vợ bằng thẻ xanh

Bạn phải điền đơn I-130 và một mẫu đơn G-325A cho bạn và một mẫu đơn G-325A cho người hôn phối.
Giấy tờ gửi kèm theo I-130:
Lưu ý: Giấy tờ không phải bằng tiếng Anh phải được dịch sang tiếng Anh với tên họ, địa chỉ của người dịch và người dịch phải xác nhận đã dịch đúng với bản chánh.
- Nếu người bảo lãnh hay người được bảo lãnh đổi tên phải nộp copy giấy chứng nhận đã đổi tên: Giấy hôn thú; Giấy nhận con nuôi; Giấy đổi tên của Tòa án.

- Copy hai mặt của thẻ xanh của bạn

- Giấy khai sanh của người hôn phối. Bạn có thể nộp kèm giấy khai sanh của bạn mặc dù họ không đòi hỏi.

- Giấy đăng ký kết hôn.

- Giấy chứng nhận ly hôn hay giấy chứng tử (nếu bạn hoặc người hôn phối đã có một đời vợ hay một đời chồng trước).

- Hai tấm hình màu khổ chụp hộ chiếu. (một tấm cho bạn và một tấm cho người hôn phối).

- Chứng từ về quan hệ giữa hai người. Bạn nên nộp một tờ tường trình quan hệ (timeline) trong đó bạn khai hoàn cảnh, môi trường và thời gian bạn quen biết với người hôn phối và kể lại một vài biến cố quan trọng trong quan hệ giữa hai người (công chứng). Tờ tường trình đó nên kèm theo hình ảnh chụp chung hai người ở những thời điểm khác nhau trong thời gian quan hệ giữa hai người.

- Lệ phí: Về lệ phí, bạn nên vào trang Web: Bảng lệ phí của Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ để biết lệ phí hiện hành.

nguyenminhtam

Thành viên tích cực
Ðề: nguyenminhtam

EAC1490170573 hồ sơ của mình cũng 7/4/2014 tới giờ cũng gần 1 năm rồi chưa thấy approved nữa. Có khi nào tới ngày ưu tiên nó mới approved cho mình k

nguyenminhtam

Thành viên tích cực

Anh chị check EAC từ lúc 11/2014 giờ 3/2015 4 tháng trôi qua. E check lại vẫn thấy 30/9/2013
Em cũng EAC1490170573 7/4/2014. Như kiểu này EAC chờ dài cổ quá
Còn hs dạng WAC thì chỉ trog 5 tháng là đc approved
Thời gian approved trễ hơn như vây cho em hỏi có khi nào hs EAC sẽ đc nhận thư pv như lịch visa không hay sẽ trễ hơn nhiều so với WAC ?

ducminh25

Thành viên mới

Anh chị check EAC từ lúc 11/2014 giờ 3/2015 4 tháng trôi qua. E check lại vẫn thấy 30/9/2013
Em cũng EAC1490170573 7/4/2014. Như kiểu này EAC chờ dài cổ quá
Còn hs dạng WAC thì chỉ trog 5 tháng là đc approved
Thời gian approved trễ hơn như vây cho em hỏi có khi nào hs EAC sẽ đc nhận thư pv như lịch visa không hay sẽ trễ hơn nhiều so với WAC ?
Mình cũng Eac , PD 28/3/2014. Đến giờ gần một năm rồi mà vẫn chưa thấy Uscis làm gì hết. Chỉ sợ hồ sơ nhiều quá, sát ngày đáo hạn mà còn chưa complete nữa thì đợi dài cổ thôi.