[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2010648035*

Hồ Gia Linh

Thành viên mới
Em xin chào các anh chị ạ. Hồ sơ nhà em thuộc dạng F3 do bà ngoại bảo lãnh mẹ nên cả nhà em 5 người sẽ qua Mỹ chung.

- Nội dung hồ sơ bên em :

1/. Ngày ưu tiên Priority Date: 03/02/2006
2/. Ngày chấp thuận Approval Date: 03/06/2010
3/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp: WAC- 06- 101- 50562
4/. Số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp: HCM2010648035

Một năm trước bên ngoại em có gửi thư hỏi NVC sao giấy tờ lâu đến quá, có thiếu giấy tờ gì không. Sau đó họ gửi thư lại rằng giấy hiện tại đủ và đang chờ đến ngày. Giờ em thấy lịch visa sắp đến em rồi nhưng chưa thấy giấy báo về đóng tiền, em không biết bước tiếp theo nên làm gì ạ .

Mong anh chị xem giúp em và anh hai em có bị quá tuổi hay không và có thể khiếu nại tuổi không ạ :
- 15/09/1996
- 20/10/1994

Xin chân thành cảm ơn anh chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin chào các anh chị ạ. Hồ sơ nhà em thuộc dạng F3 do bà ngoại bảo lãnh mẹ nên cả nhà em 5 người sẽ qua Mỹ chung.
- Nội dung hồ sơ bên em:
1/. Ngày ưu tiên Priority Date: 03/02/2006
2/. Ngày chấp thuận Approval Date: 03/06/2010.
3/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp: WAC- 06- 101- 50562
4/. Số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp: HCM2010648035.

Một năm trước bên ngoại em có gửi thư hỏi NVC sao giấy tờ lâu đến quá, có thiếu giấy tờ gì không. Sau đó họ gửi thư lại rằng giấy hiện tại đủ và đang chờ đến ngày. Giờ em thấy lịch visa sắp đến em rồi nhưng chưa thấy giấy báo về đóng tiền, em không biết bước tiếp theo nên làm gì ạ.
Mong anh chị xem giúp em và anh hai em có bị quá tuổi hay không và có thể khiếu nại tuổi không ạ:
- 15/09/1996.
- 20/10/1994.
Xin chân thành cảm ơn anh chị.
Chào Hồ Gia Linh,
Hồ sơ bạn hiện tại vẫn còn ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC.
Hiện nay diện visa F3 đang xem xét đến trước ngày 01/12/2005, và mở hồ sơ đến trước ngày 15/12/2005. Hồ sơ này có ngày ưu tiên 03/02/2006, chưa đến lượt đáo hạn xem xét để mở, nếu lịch visa hàng tháng diễn biến tăng đều đặn, thì khoảng 2 tháng nữa hồ sơ bạn mới tới lượt đáo hạn. Khi nào NVC gửi thông báo mở hồ sơ, thì lúc đó mới được đóng tiền lệ phí mở hồ sơ 120$/hồ sơ, và lệ phí visa 325$/1 người. Hiện tại gia đình bạn không cần phải làm gì cả, mà cố gắng chờ thêm thời gian nữa.
Theo những thông tin mà bạn cung cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính CSPA có kết quả sau:
1/. Anh bạn sinh ngày 20/10/1994, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 17/02/2020.
2/. Bạn sinh ngày 15/09/1996, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 13/01/2022.
Cả 2 trường hợp trên của hai anh em bạn đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nhưng khi hồ sơ tới lượt là tuổi hiện tại đều trên 21 tuổi hết rồi. Vì thế sắp tới gia đình bạn cần phải tiến hành khiếu nại tuổi CSPA cho hai anh em, thì mới được xuất cảnh cùng gia đình.

Hồ Gia Linh

Thành viên mới
VÂng em cảm ơn nhiều ạ. Bên em đã nhận được thông báo đóng tiền nhưng không có tên em và anh trai. Cũng không có tên em gái em (sinh năm 2006 đã bổ túc hồ sơ lúc sinh em bé được 3 tháng)
Nhưng bên hồ sơ cậu 3 em thì lại dư tên. Em họ (sinh năm 2008) lại được nêu tên đến 2 lần.
Hiện nhà em đang định khiếu nại tuổi và khiếu nại nhầm lẫn ạ.

Hồ Gia Linh

Thành viên mới
Chào Hồ Gia Linh,
Hồ sơ bạn hiện tại vẫn còn ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC.
Hiện nay diện visa F3 đang xem xét đến trước ngày 01/12/2005, và mở hồ sơ đến trước ngày 15/12/2005. Hồ sơ này có ngày ưu tiên 03/02/2006, chưa đến lượt đáo hạn xem xét để mở, nếu lịch visa hàng tháng diễn biến tăng đều đặn, thì khoảng 2 tháng nữa hồ sơ bạn mới tới lượt đáo hạn. Khi nào NVC gửi thông báo mở hồ sơ, thì lúc đó mới được đóng tiền lệ phí mở hồ sơ 120$/hồ sơ, và lệ phí visa 325$/1 người. Hiện tại gia đình bạn không cần phải làm gì cả, mà cố gắng chờ thêm thời gian nữa.
Theo những thông tin mà bạn cung cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính CSPA có kết quả sau:
1/. Anh bạn sinh ngày 20/10/1994, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 17/02/2020.
2/. Bạn sinh ngày 15/09/1996, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 13/01/2022.
Cả 2 trường hợp trên của hai anh em bạn đủ tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, nhưng khi hồ sơ tới lượt là tuổi hiện tại đều trên 21 tuổi hết rồi. Vì thế sắp tới gia đình bạn cần phải tiến hành khiếu nại tuổi CSPA cho hai anh em, thì mới được xuất cảnh cùng gia đình.
Chị Phương Châu ơi, hồ sơ bên em còn 1 tháng nữa đáo hạn, hôm qua bà ngoại em có gọi lên NVC hỏi về sự thiếu tên của em út và hỏi về việc em và anh hai không có tên thì được giải đáp rằng.
- Bên em phải bổ sung hồ sơ cho em gái vì họ không nhận được thư bổ sung hồ sơ mà lúc trước bà ngoại em gửi khi em út được sinh ra.
- Em và anh trai quá tuổi nên họ không cho đóng tiền, nếu cho em đóng tiền thì lúc có thư mời phỏng vấn mà 2 người không đi được sẽ kiện họ, nên họ không để 2 tên em vào. Bộ phận của họ không giải quyết khiếu nại tuổi CSPA, khi nhận được thư phỏng vấn không có tên em mới khiếu nại tại việt nam.
- Nhưng hiện em có nhiều bà con gặp trường hợp tương tự và khiếu nại NVC ở mỹ thành công nhưng cụ thể từng bước thì em không biết ạ, chị có thể hướng dẫn cho nhà em không ạ, em cảm ơn.

Hồ Gia Linh

Thành viên mới
Kính chào các anh chị tại Diễn Đàn đặc biệt là các Admin xin trợ giúp cho em ạ.

Case em đã từng tạo chủ đề để hỏi về tình trạng của em được chị PhuongChau giúp đỡ trả lời rằng hai anh em đều đủ tuổi để đi cùng gia đình nhưng phải khiếu nại CSPA .

Hiện tại lịch visa đã vượt qua thời hạn ưu tiên hồ sơ nên em quyết định gửi Email cho NVC kèm giấy khai sinh Việt + Eng , i-797 , Chụp Case Status chứng minh ngày chấp thuận hồ sơ trễ 4 năm 1 tháng.

Em tìm được mẫu thư mà một bạn trên diễn đàn chia sẽ để kháng CSPA tại NVC như sau nhưng em không hiểu 3 mốc thời gian mà em tô đậm bên dưới thì em phải điền ngày tháng năm của cái gì.

Kính mong các anh chị nào biết chính xác em cần thay thế nội dung nào xin chỉ giúp cho em, xin chân thành cảm ơn các anh chị.

National Visa Center
Attention ACL
31 Rochester Ave, suite 200
Portsmouth, NH 03801

Date: ...........

Case Number: HCM ................

Subject: Child Status Protection Act ( CSPA ) prevent children from aging out.

Petitioner's full name: ............................
Petitioner's date of birth: ........................
Beneficiary's full name: ............................
Beneficiary's date of birth: ........................

Dear Madam or Sir:

I would be grateful if you help me to solve the Immigration Visa application Processing of my son/daughter as below:
1/ [HỌ], [TÊN] [TÊN LÓT] , born on [tháng/ngày/năm sinh], can accompany my family to the United States.

My case, of which the priority date was [tháng/ngày/năm], was pending at USCIS exactly [... years, ...months, ... days], until [tháng/ngày/năm chấp thuận](AP).

To my knowledge, my son/daughter can qualify for benefits under the Child Status Protection Act (CSPA) because the petition filed by my father , Mr. [HỌ], [TÊN] [TÊN LÓT], born on [tháng/ngày/năm], was approved after [tháng/ngày/năm] and my child also aged out after August 6, 2002. Usually, a child’s age must be locked on the date a visa number becomes available. According to the National Visa Center’s Visa Bulletin, my case has been current since [tháng/ngày/năm]. Thus, my child’s age should be locked on:
1/ [HỌ], [TÊN] [TÊN LÓT] [tháng/ngày/năm] numbers became available for my family.

Please note that I am the principal beneficiary in the present case and I was born on [tháng/ngày/năm sinh].
Looking to hearing from you as soon as possible, I remain.

Sincerely yours,
.........................
VIETNAM

Phone number: ...........................
Email:...................................................

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Kính chào các anh chị tại Diễn đàn đặc biệt là các Admin xin trợ giúp cho em ạ.

Case em đã từng tạo chủ đề để hỏi về tình trạng của em được chị PhuongChau giúp đỡ trả lời rằng hai anh em đều đủ tuổi để đi cùng gia đình nhưng phải khiếu nại CSPA .

Hiện tại lịch visa đã vượt qua thời hạn ưu tiên hồ sơ nên em quyết định gửi Email cho NVC kèm giấy khai sinh Việt + Eng , i-797 , Chụp Case Status chứng minh ngày chấp thuận hồ sơ trễ 4 năm 1 tháng.

Em tìm được mẫu thư mà một bạn trên diễn đàn chia sẽ để kháng CSPA tại NVC như sau nhưng em không hiểu 3 mốc thời gian mà em tô đậm bên dưới thì em phải điền ngày tháng năm của cái gì.

Kính mong các anh chị nào biết chính xác em cần thay thế nội dung nào xin chỉ giúp cho em, xin chân thành cảm ơn các anh chị.

National Visa Center
Attention ACL
31 Rochester Ave, suite 200
Portsmouth, NH 03801

Date: ...........

Case Number: HCM ................

Subject: Child Status Protection Act ( CSPA ) prevent children from aging out.

Petitioner's full name: ............................
Petitioner's date of birth: ........................
Beneficiary's full name: ............................
Beneficiary's date of birth: ........................

Dear Madam or Sir:

I would be grateful if you help me to solve the Immigration Visa application Processing of my son/daughter as below:
1/ [HỌ], [TÊN] [TÊN LÓT] , born on [tháng/ngày/năm sinh], can accompany my family to the United States.

My case, of which the priority date was [tháng/ngày/năm], was pending at USCIS exactly [... years, ...months, ... days], until [tháng/ngày/năm chấp thuận](AP).

To my knowledge, my son/daughter can qualify for benefits under the Child Status Protection Act (CSPA) because the petition filed by my father , Mr. [HỌ], [TÊN] [TÊN LÓT], born on [tháng/ngày/năm], was approved after [tháng/ngày/năm] and my child also aged out after August 6, 2002. Usually, a child’s age must be locked on the date a visa number becomes available. According to the National Visa Center’s Visa Bulletin, my case has been current since [tháng/ngày/năm]. Thus, my child’s age should be locked on:
1/ [HỌ], [TÊN] [TÊN LÓT] [tháng/ngày/năm] numbers became available for my family.

Please note that I am the principal beneficiary in the present case and I was born on [tháng/ngày/năm sinh].
Looking to hearing from you as soon as possible, I remain.

Sincerely yours,
VIETNAM

Phone number: ...........................
Email:...................................................
Bạn phải điền đơn khiếu nại tuổi CSPA gửi NVC, để xin họ xem xét, giải quyết.
http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-din-thong-tin-lien-lac-voi-nvc.21666/
Trong phần Your question. Chọn câu này: Child Status Protection Act questions
Trong hộp thoại Additional comments or questions not in the above list. Copy Mẫu thư khiếu nại tuổi CSPA gửi NVC điền đầy đủ thông tin của mẫu thư, dán vào hộp thoại này.
Kiểm tra các thông tin thật đầy đủ, chính xác, cũng như mã xác nhận. Sau cùng bấm vào Submit để gửi thư đến NVC.
P/s: Tôi đã gom bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây. Không được mở thêm topic mới nữa. Vậy nhé bạn.

Hồ Gia Linh

Thành viên mới
Em xin chân thành cảm ơn admin @PhuongChau đã giúp đỡ ạ, em đã kháng tuổi thành công, hiện gia đình đã hoàn tất thủ tục visa và mua vé máy bay. Hiện chờ ngày bay đến Hoa Kỳ ạ ^^

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin chân thành cảm ơn admin @PhuongChau đã giúp đỡ ạ, em đã khán tuổi thành công, hiện gia đình đã hoàn tất thủ tục visa và mua vé máy bay. Hiện chờ ngày bay đến Hoa Kỳ ạ ^^
Chúc mừng gia đình bạn đã khiếu nại thành công tuổi CSPA được cấp visa. Niềm vui của gia đình bạn, cũng là niềm vui chung của diễn đàn. Chúc gia đình bạn thời gian sắp tới lên đường được nhiều sức khỏe, mọi việc luôn thuận lợi, may mắn, mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và nhất là thành công trên quê hương thứ hai của mình.

Hồ Gia Linh

Thành viên mới
Chúc mừng gia đình bạn đã khiếu nại thành công tuổi CSPA được cấp visa. Niềm vui của gia đình bạn, cũng là niềm vui chung của diễn đàn. Chúc gia đình bạn thời gian sắp tới lên đường được nhiều sức khỏe, mọi việc luôn thuận lợi, may mắn, mau chóng hòa nhập cuộc sống mới, và nhất là thành công trên quê hương thứ hai của mình.
Dạ em cảm ơn ạ.