[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2011510021*

Phạm hữu quân

Thành viên mới
Xin chào diễn đàn cho mình hỏi là mình liên lạc giới nvc Thi bao lâu mới nhận được mail của nvc nhờ diễn đàn tư vấn giùm cám ơn nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào diễn đàn cho mình hỏi là mình liên lạc với NVC thì bao lâu mới nhận được mail của NVC nhờ diễn đàn tư vấn giùm cám ơn nhiều.
Không thể đoán chính xác được thời gian, vì tùy theo số lượng email NVC sẽ trả lời theo thứ tự trước sau.

Phạm hữu quân

Thành viên mới
Xin chào diễn đàn cho tôi hỏi gia đình tôi đã làm 6buoc rồi nhưng bây giờ là ba tháng rồi chưa nhận được gì hết nhờ diễn đàn giúp đỡ giùm gia đình tôi cám ơn diễn đàn nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Phạm hữu quân

Thành viên mới
Xin chào diễn đàn nhà em gởi online và em cũng gởi thư của diễn đàn rồi nhưng tới giờ chưa thấy nvc trả lời nhờ diễn đàn hướng dẫn giùm cám ơn nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào diễn đàn nhà em gởi online và em cũng gửi thư của diễn đàn rồi nhưng tới giờ chưa thấy NVC trả lời nhờ diễn đàn hướng dẫn giùm cám ơn nhiều.
Thường NVC xem xét hoàn tất complete hồ sơ thời gian khoảng chừng 3 tháng. Nếu quá thời gian này, mà vẫn chưa nhận được thông tin gì? thì gửi email cho NVC hỏi lại lần nữa, hoặc là người bảo lãnh gọi điện thoại trực tiếp sẽ nhanh hơn.

Phạm hữu quân

Thành viên mới
Xin chào diễn đàn cho mình hỏi là hồ sơ nhà em tới giờ chưa được giấy chấp nhận nhà em đã làm sáu bước rồi tới giờ hơn bốn tháng nhưng chưa có gì mà giấy tư pháp số 2 gần hết hạn vậy cho em hỏi mình gia hạn giấy tư pháp số 2 hay làm mới lại nhờ diễn đàn giúp đỡ gia đình em cám ơn nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào diễn đàn cho mình hỏi là hồ sơ nhà em tới giờ chưa được giấy chấp nhận nhà em đã làm sáu bước rồi tới giờ hơn bốn tháng nhưng chưa có gì mà giấy tư pháp số 2 gần hết hạn vậy cho em hỏi mình gia hạn giấy tư pháp số 2 hay làm mới lại nhờ diễn đàn giúp đỡ gia đình em cám ơn nhiều.
Lý lịch Tư pháp số 2 có thời hạn 1 năm kể từ ngày ký, nếu hết hạn phải đi làm lại xin cấp mới, chứ không thể gia hạn được sẽ không có giá trị.

Phạm hữu quân

Thành viên mới
Xin chào diễn đàn cho mình hỏi là bộ bảo trợ tài chánh nvc đã chấp nhận rồi nếu giấy tờ tới tháng năm mới có thì cho mình hỏi có cần giấy khai thuế của năm 2020 không nhờ diễn đàn giúp đỡ giùm gia đình tôi cám ơn nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào diễn đàn cho mình hỏi là bộ Bảo trợ tài chánh NVC đã chấp nhận rồi nếu giấy tờ tới tháng năm mới có, thì cho mình hỏi có cần giấy khai thuế của năm 2020 không nhờ diễn đàn giúp đỡ giùm gia đình tôi cám ơn nhiều.
Thường khai thuế hàng năm vào khoảng tháng 03 đến tháng 04. Nếu đến tháng 05 gia đình mới có thư mời phỏng vấn, thì tốt hơn hết là phải có bộ Bảo trợ Tài chánh mới, cũng như khai thuế mới năm 2020 kèm theo.

Phạm hữu quân

Thành viên mới
Xin chào diễn đàn cho mình hỏi là mình gởi giấy bổ túc và lên trang chính phủ đã sumic vậy chừng nào gia đình tôi mới được thông báo nhờ diễn đàn giúp đỡ giùm gia đình tôi cám ơn nhiều
Summary Information

View Messages
9

The National Visa Center (NVC) has received your approved immigrant visa petition from the U.S. Citizenship and Immigration Services. Before NVC can schedule your visa interview, you need to complete the following steps:

• Step 1: Pay fees.
  • Step 2: Complete an Immigrant Visa (IV) Application (form DS-260).
  • Step 3: Submit required financial and civil documents.
After all required documents are submitted, if something is missing or incorrect, NVC will send you an email to check your CEAC Messages. You can access your CEAC Messages by clicking "View Messages". To verify the email addresses on your case and provide updates as required, click ‘Edit’ in the Contact Information section.

After your documentation has been accepted by NVC, your interview will be scheduled at the local U.S. Embassy or Consulate.

Refer to http://nvc.state.gov/ceac and the Frequently Asked Questions (FAQs), for additional instructions and helpful hints. If you have further questions, contact NVC online via Ask NVC or call 1-603-334-0700.

AFFIDAVIT OF SUPPORT (AOS)

PAID SUBMITTED
TO, HIEN
Household Member ACCEPTED
LUONG, NGOC TUYET
Joint Sponsor ACCEPTED

APPLICANT INFORMATION
PAID COMPLETED ACCEPTED

VO, THI KIM PHUONG
SPOUSE
PAID COMPLETED ACCEPTED

PHAM, HUU HAU
CHILD
PAID COMPLETED ACCEPTED

PHAM, HUU TRI
CHILD
PAID COMPLETED ACCEPTED

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào diễn đàn cho mình hỏi là mình gởi giấy bổ túc và lên trang chính phủ đã sumic vậy chừng nào gia đình tôi mới được thông báo nhờ diễn đàn giúp đỡ giùm gia đình tôi cám ơn nhiều
Summary Information

View Messages
9

The National Visa Center (NVC) has received your approved immigrant visa petition from the U.S. Citizenship and Immigration Services. Before NVC can schedule your visa interview, you need to complete the following steps:
  • Step 1: Pay fees.
  • Step 2: Complete an Immigrant Visa (IV) Application (form DS-260).
  • Step 3: Submit required financial and civil documents.
After all required documents are submitted, if something is missing or incorrect, NVC will send you an email to check your CEAC Messages. You can access your CEAC Messages by clicking "View Messages". To verify the email addresses on your case and provide updates as required, click ‘Edit’ in the Contact Information section.

After your documentation has been accepted by NVC, your interview will be scheduled at the local U.S. Embassy or Consulate.

Refer to http://nvc.state.gov/ceac and the Frequently Asked Questions (FAQs), for additional instructions and helpful hints. If you have further questions, contact NVC online via Ask NVC or call 1-603-334-0700.

AFFIDAVIT OF SUPPORT (AOS)

PAID SUBMITTED
TO, HIEN
Household Member ACCEPTED
LUONG, NGOC TUYET
Joint Sponsor ACCEPTED

APPLICANT INFORMATION
PAID COMPLETED ACCEPTED

VO, THI KIM PHUONG
SPOUSE
PAID COMPLETED ACCEPTED

PHAM, HUU HAU
CHILD
PAID COMPLETED ACCEPTED

PHAM, HUU TRI
CHILD
PAID COMPLETED ACCEPTED
Theo nội dung trên thì hồ sơ gia đình bạn phải thực hiện 3 step như hướng dẫn gửi NVC.

Phạm hữu quân

Thành viên mới
Xin chào diễn đàn cho mình hỏi ba tép là tép nào vậy nhờ diễn đàn giúp đỡ giùm và hướng dẫn xin cám ơn diễn đàn nhiều

Phạm hữu quân

Thành viên mới
Xin chào diễn đàn gia đình mình đã gởi hết rồi đóng tiền rồi DS 260 cũng nộp rồi bảo chợ tài chánh cũng nộp rồi nhờ diễn đàn giúp đỡ giùm gia đình em cám ơn nhiều giấy dân sự cũng nộp rồi

Phạm hữu quân

Thành viên mới
Xin chào diễn đàn nhà mình đã đóng tiền rồi điền DS260roi giấy dân sự rồi gia đình đã thực hiện đúng 6tep rồi trên Trang chính phủ trước không chịu bảo trợ của người bảo lãnh sau không Khai thuế nên có làm tờ giải trình gởi lên trang chính phủ ba tuần nhưng chưa trả lời chỉ thấy mới sumic mà thôi cho minh hỏi vậy bao lâu mới được trả lời nhờ diễn đàn giúp đỡ giùm gia đình tôi cám ơn diễn đàn nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào diễn đàn nhà mình đã đóng tiền rồi điền DS-260 rồi giấy dân sự rồi gia đình đã thực hiện đúng 6 step rồi trên Trang chính phủ trước không chịu bảo trợ của người bảo lãnh sau không Khai thuế nên có làm tờ giải trình gởi lên trang chính phủ ba tuần nhưng chưa trả lời chỉ thấy mới submit mà thôi cho mình hỏi vậy bao lâu mới được trả lời nhờ diễn đàn giúp đỡ giùm gia đình tôi cám ơn diễn đàn nhiều.
Thời gian NVC xem xét hoàn tất complete hồ sơ khoảng từ 2 - 3 tháng. Tuy nhiên còn tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau.