[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3-HCM2014823097*

Long ha

Thành viên mới
Chị châu xem dù em hồ sơ nhà em tới đâu rồi ạ em cám ơn chị nhiều

Long ha

Thành viên mới
Diện nhà em diện f3 hcm2014823097 . Nhà em được chấp thuận năm 2010 . Đến nay cũng 8 năm rồi . Mong anh chị diễn đàn xem giúp em nhà em bao lâu nữa mới được phỏng vẫn . Em cám ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Diện nhà em diện F3 HCM2014823097. Nhà em được chấp thuận năm 2010. Đến nay cũng 8 năm rồi. Mong anh chị diễn đàn xem giúp em nhà em bao lâu nữa mới được phỏng vấn. Em cám ơn.
Chào Long ha,
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn, cách post bài và đặt câu hỏi, có đầy đủ thông tin hồ sơ. Rồi sẽ được giúp, ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/

Long ha

Thành viên mới
Duyen anh doan tran
Case number : HCM2014823097
Priority date : 22NOV2010
Day of approval : 21/11/2014
Mong anh chị xem giúp em hồ sơ nhà em bao lâu nữa mới được phỏng vẫn ạ. Em cám ơn AC nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Duyen anh doan tran
Case Number: HCM2014823097
Priority Date: 22NOV2010
Day of approval: 21/11/2014.
Mong anh chị xem giúp em hồ sơ nhà em bao lâu nữa mới được phỏng vấn ạ. Em cám ơn Anh/Chị nhiều.
Hồ sơ gia đình bạn hiện tại vẫn còn ở Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC.
Hiện tại diện visa F3 đang xem xét đến trước ngày 08/01/2006, hồ sơ này có ngày ưu tiên 22/11/2010. Chưa đến lượt đáo hạn để được xem xét giải quyết, và phải còn chờ khoảng gần 5 nữa mới đến lượt. Tuy nhiên còn tùy thuộc vào tình hình diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa. Nên gia đình bạn phải cố gắng chờ thêm thời gian nữa.

Long ha

Thành viên mới
Vậy anh chị cho em hỏi . Nếu đợi 5 năm nữa thì nhà em phải mất hết 13 năm mới được đi hả chị . Như vậy đâu khác gì diện anh/chị em bảo lảnh nhau phải không ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vậy anh chị cho em hỏi. Nếu đợi 5 năm nữa thì nhà em phải mất hết 13 năm mới được đi hả chị. Như vậy đâu khác gì diện anh/chị em bảo lãnh nhau phải không ạ.
Không có quy định nào cụ thể về số năm chờ đợi cho các diện visa cả. Tuy nhiên các diện F đều phải tùy thuộc vào tình hình diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm, đứng yên, và đôi khi còn bị thụt lùi nữa. Cũng như tùy thuộc vào trường hợp mỗi hồ sơ khác nhau, khi hồ sơ đến lượt được NVC thông báo mở thì phải nộp các khoản phí, người bảo lãnh, người được bảo lãnh nộp giấy tờ đầy đủ, không bị check list bổ sung, lúc đó NVC sẽ có thời gian xem xét hoàn tất complete rồi mới được xếp lịch phỏng vấn. Chưa kể những hồ sơ như F3, F4, có những thành viên nằm trong độ tuổi CSPA, gia đình còn phải khiếu nại nữa. Nói chung là có rất nhiều việc cần phải thực hiện cho một hồ sơ di trú. Vì vậy gia đình bạn phải cố gắng chờ thêm thời gian nữa.

Long ha

Thành viên mới
Vậy chị cho em hỏi em sinh ngày 12/4/1995 . Theo giấy tờ chị tính giúp em xem em có được đi theo gia đình không ạ em cám ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vậy chị cho em hỏi em sinh ngày 12/04/1995. Theo giấy tờ chị tính giúp em xem em có được đi theo gia đình không ạ em cám ơn.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Bạn sinh ngày 12/04/1995, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 10/04/2020. Trường hợp của bạn sẽ quá tuổi CSPA vào ngày này, nên không được xuất cảnh cùng gia đình.

Long ha

Thành viên mới
Vậy chi cho em hỏi em phải làm sao . Để được xuất nhập cảnh cùng gia đình . Em cám ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vậy chị cho em hỏi em phải làm sao. Để được xuất nhập cảnh cùng gia đình. Em cám ơn.
Nếu đã quá tuổi CSPA, thì bạn không thể xuất cảnh một lượt cùng gia đình, mà phải chờ khi nào Ba Mẹ bạn sang định cư ở Mỹ xong có Thẻ xanh là Thường trú nhân, rồi sau đó mới có thể làm hồ sơ bảo lãnh cho bạn theo diện visa F2B (con độc thân trên 21 tuổi của Thường trú nhân).

Long ha

Thành viên mới
Vậy sao lúc họ chấp nhận hồ sơ vẫn có tên em được đi theo la sao chị . Lúc hồ sơ chấp thuận lúc đó em mới 15 tuổi vậy em có được đi theo không chị em . Cám ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vậy sao lúc họ chấp nhận hồ sơ vẫn có tên em được đi theo là sao chị. Lúc hồ sơ chấp thuận lúc đó em mới 15 tuổi vậy em có được đi theo không chị em. Cám ơn.
Hồ sơ bảo lãnh ban đầu dĩ nhiên là phải có tên đầy đủ các thành viên cùng đi, nhưng khi hồ sơ đến lượt đáo hạn để mở khoảng gần 5 năm vào năm 2023, NVC sẽ xem xét lại trường hợp những ai nằm trong độ tuổi CSPA, sẽ loại bỏ ra không có tên trong danh sách cùng đi nữa, không được giải quyết đóng tiền lệ phí visa, cũng như điền đơn Form DS-260, vì tại thời điểm này tuổi thực hiện tại của bạn đã 28 tuổi rồi.
Cứ tính đơn giản dễ hiểu như thế này lấy tuổi thực vào năm 2023 của bạn là 28 tuổi - trừ đi số năm hồ sơ gia đình bạn phải chờ đợi chấp thuận Approval Date ở USCIS là 4 năm (28 - 4= 24) tức là 24 tuổi, bạn đã vượt quá tuổi CSPA theo quy định chỉ là 21 tuổi. Cũng cần báo cho bạn biết là tuổi CSPA tính từng ngày một, lố đi 2, 3 ngày cũng bị rớt ở lại Việt Nam như thường, và có rất nhiều trường hợp như vậy, chứ không riêng gì là ở gia đình bạn.
Bạn không hiểu gì về hồ sơ và luật di trú, mới tìm đến diễn đàn để nhờ giúp tư vấn, thì cần phải hợp tác nghe chấp nhận và hiểu những gì mà BQT diễn đàn đã tư vấn, hướng dẫn cho bạn chứ? Đằng này bạn hỏi ngược lại như thách đố diễn đàn. Như vậy là sao?
Vậy sao lúc họ chấp nhận hồ sơ vẫn có tên em được đi theo là sao chị.

Long ha

Thành viên mới
Trước tiên em xin lỗi BQT . Trong cuộc nói chuyện có gì em nói không đúng mong BQT Thông cảm bỏ qua . Y em la em thắc mắc là tại sao lúc đầu nvc chấp thuận tuổi rồi đến cuối cùng lại bi quá tuổi em thắc không hiểu Nen em thắc mắc hỏi như vậy thôi . Chứ em không thách ai hết . Em thành thật xin lỗi BQT